ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ನಿವಾಸಿಗಳು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಾಸ್ತವ್ಯದ ನಂತರ ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದಾದ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ – ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ನಿವಾಸಿಗಳು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಾಸ್ತವ್ಯದ ನಂತರ ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದಾದ ತೊಡಕುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ – ರಾಯಿಟರ್ಸ್

(ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಹೆಲ್ತ್) – ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಅನೇಕ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ನಿವಾಸಿಗಳು ಶುಶ್ರೂಷಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದ ನಂತರ ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

2016 ಮತ್ತು 2017 ರಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಮತ್ತೆ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂಗಳಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಂತಹ 555 ಜನರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು. ಕೆಲವು ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂಗಳಿಗೆ ಮರಳಿದರು. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, 762 ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ಗಳ ನಂತರ 379 ತೊಡಕುಗಳಿವೆ ..

ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಕುಗಳು ಕಳಪೆ ವಸತಿ ಆರೈಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಒತ್ತಡದ ಹುಣ್ಣುಗಳು, ಚರ್ಮದ ಕಣ್ಣೀರು ಮತ್ತು ಜಲಪಾತಗಳಂತಹ ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದು 28% ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳು ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ಒಟ್ಟು 38% ತೊಡಕುಗಳು ಗಂಭೀರವಾಗಿವೆ, 7.4% ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮತ್ತು 2.1% ಮಾರಣಾಂತಿಕವಾಗಿದೆ.

ಸುಮಾರು 70% ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಜಮಾ ಇಂಟರ್ನಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಪರಿವರ್ತನೆ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತಿವೆ (ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಡಿಕಂಡಿಷನಿಂಗ್) ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಂಬಲ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಬೀಳುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ, ಒತ್ತಡದ ಹುಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು / ಗುಣಪಡಿಸಲು ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಿರುಗುವುದು ಮತ್ತು ಮೃದುವಾದ ನಿರ್ವಹಣೆ ಚರ್ಮದ ಕಣ್ಣೀರನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ”ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ವೋರ್ಸೆಸ್ಟರ್‌ನ ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಾಲೆಯ ಸಂಶೋಧಕ ಡಾ. ಅಲೋಕ್ ಕಪೂರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಪರವಾಗಿ ವಕಾಲತ್ತು ವಹಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರು ಬೇಗನೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು” ಎಂದು ಕಪೂರ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು. “ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅನೇಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳು ಆರಾಮ ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚು ಉಪಶಮನದ ವಿಧಾನವು ತುರ್ತು ವಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕೆಲವು ಅನಗತ್ಯ ಪ್ರವಾಸಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.”

ಅಧ್ಯಯನದ ರೋಗಿಗಳು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದಾಗ ಸರಾಸರಿ 82 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರು. ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್, ಮೈನೆ, ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್, ನ್ಯೂ ಹ್ಯಾಂಪ್‌ಶೈರ್, ರೋಡ್ ಐಲೆಂಡ್, ಮತ್ತು ವರ್ಮೊಂಟ್‌ನ 32 ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂಗಳಲ್ಲಿ ಇವರೆಲ್ಲರೂ ವಾಸವಾಗಿದ್ದರು.

ಐದು ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಅನೇಕ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕರಲ್ಲಿ ಮೂವರು 10 ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ taking ಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು.

ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ದಿನದಲ್ಲಿ ಐದು ತೊಡಕುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಇತ್ತು.

“ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸುಧಾರಿತ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಆರೈಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬೇಕು” ಎಂದು ಕ್ಲೋವರ್ ಹೆಲ್ತ್‌ನ ಮುಖ್ಯ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್‌ನ ನ್ಯೂ ಹೆವನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಯೇಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಸಂಶೋಧಕ ಡಾ. ಕುಮಾರ್ ಧರ್ಮರಾಜನ್ ಹೇಳಿದರು. ಟಿ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿಲ್ಲ.

“ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ವಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂಗಳು ಈ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಅವಧಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಮೀಸಲಿಡುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು, ಪರಿವರ್ತನೆಯಲ್ಲಿ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಮಾಹಿತಿಯು ನಷ್ಟವಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಹೊಸ ತೊಡಕುಗಳಿಗಾಗಿ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ , ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ಧರ್ಮರಾಜನ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಧ್ಯಯನದ ಒಂದು ಮಿತಿಯೆಂದರೆ, ರೋಗಿಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ದಾಖಲೆಗಳಿಗೆ ಸಂಶೋಧಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ರೋಗಿಗಳ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ಅಥವಾ ಆರೈಕೆ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ತೊಡಕುಗಳ ಅಪಾಯದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಸಂಶೋಧಕರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ನಿವಾಸಿಗಳು ವಯಸ್ಸಾದವರು, ದುರ್ಬಲರು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಾಸ್ತವ್ಯದ ನಂತರ ತೊಡಕುಗಳು ಮತ್ತು ಓದುವಿಕೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕ್ರಿಸ್ಟಿಯಾನಾ ಕೇರ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲಿಸ್ಟ್ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯ ಡಾ. ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳಿದರು. ಅಧ್ಯಯನ.

“ಈ ರೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವಾಸ್ತವ್ಯ ಅಥವಾ ವಿಸರ್ಜನೆ ಯೋಜನೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ, ಶುಶ್ರೂಷಾ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿನ ಆರೈಕೆ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಕಾಗದಪತ್ರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತಾರೆ, ಅದು ವೇರಿಯಬಲ್ ಗುಣಮಟ್ಟದ್ದಾಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಗೋಲ್ಡ್ ಸ್ಟೈನ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು. “ಸಂವಹನ ವಿಫಲವಾದಾಗ, ರೋಗಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.”

ಸಂವಹನ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆಯೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕುಟುಂಬಗಳು ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಬೇಕಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಬ್ರಿಗಮ್ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಹಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ನಾಳೀಯ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಬೋಸ್ಟನ್‌ನ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಾಲೆಯ ಸಂಶೋಧಕ ಡಾ. ದೀಪಕ್ ಭಟ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಮ್ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರು ಮುಂದಿನ ಹಲವಾರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ” ಎಂದು ಭಟ್ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು. “ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಕಾಡಿನಿಂದ ಹೊರಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸಬೇಡಿ.”

ಮೂಲ: bit.ly/30OUV1c JAMA ಇಂಟರ್ನಲ್ ಮೆಡಿಸಿನ್, ಆನ್‌ಲೈನ್ ಜುಲೈ 22, 2019.

Categories