ಫೇಸ್ಆಪ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಕಲು ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನಕ್ಕೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿಸಬಹುದು – ಏಷ್ಯನ್ ಯುಗ

ಫೇಸ್ಆಪ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ನಕಲು ನಿಮ್ಮ ಸಾಧನಕ್ಕೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿಸಬಹುದು – ಏಷ್ಯನ್ ಯುಗ

Kaspersky Lab has revealed the risk of using apps that allows a person to age their face. Global cybersecurity company Kaspersky Lab has revealed the risk of using apps that allows a person to age their face, which is also the latest viral craze on the social media. The company found that a fake app…

ಕ್ಯಾಸ್ಪರ್ಸ್ಕಿ ಲ್ಯಾಬ್ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ವಯಸ್ಸನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ಸೈಬರ್‌ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಕಂಪನಿ ಕ್ಯಾಸ್ಪರ್ಸ್ಕಿ ಲ್ಯಾಬ್ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ವಯಸ್ಸಾಗಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ, ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ವೈರಲ್ ಕ್ರೇಜ್ ಆಗಿದೆ.

ಫೇಸ್‌ಆಪ್‌ನ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಆವೃತ್ತಿಯೆಂದು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ನಕಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮೊಬಿಡ್ಯಾಶ್ ಎಂಬ ಆಡ್‌ವೇರ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಬಲಿಪಶುಗಳ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅನಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, ಅದು ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಅನುಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ಅದರ ನಂತರ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿನ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ವಿವೇಚನೆಯಿಂದ ನಿಂತಿದೆ, ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾಸ್ಪರ್ಸ್ಕಿ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 500 ಅನನ್ಯ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮೊದಲ ಪತ್ತೆ ಜುಲೈ 7 ರಂದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 800 ವಿಭಿನ್ನ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಮೊಬಿಡ್ಯಾಶ್‌ನ ಹಿಂದಿನ ಜನರು ಜನಪ್ರಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಸೋಗಿನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಆಡ್‌ವೇರ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಫೇಸ್‌ಆಪ್‌ನ ನಕಲಿ ಆವೃತ್ತಿಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳಬಹುದು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾವು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೂರಾರು ಗುರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ. ನಾವು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಅನಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಾರದು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಹಾನಿಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ತಮ್ಮ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಾರದು ”ಎಂದು ಕ್ಯಾಸ್ಪರ್ಸ್ಕಿಯ ಭದ್ರತಾ ಸಂಶೋಧಕ ಇಗೊರ್ ಗೊಲೊವಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕಂಪನಿಯ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಬಹುಪಾಲು (ಶೇಕಡಾ 63) ಗ್ರಾಹಕರು ಪರವಾನಗಿ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಓದುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು 43 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಹೊಸ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಾಗ ಎಲ್ಲಾ ಗೌಪ್ಯತೆ ಅನುಮತಿಗಳನ್ನು ಟಿಕ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಹವ್ಯಾಸಗಳ ಕುರಿತಾದ ಅದರ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮತ್ತು ನಿಜವೆಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಅಂತ್ಯ

Categories