ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಖರೀದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಟಿಂಡರ್ ಬೈಪಾಸ್ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್, ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಶುಲ್ಕದ ವಿರುದ್ಧ ದಂಗೆ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಖರೀದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಟಿಂಡರ್ ಬೈಪಾಸ್ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್, ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಶುಲ್ಕದ ವಿರುದ್ಧ ದಂಗೆ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ

Tinder joined a growing backlash against app store taxes by bypassing Google Play in a move that could shake up the billion-dollar industry dominated by Google and Apple Inc.The online dating site launched a new default payment process that skips Google Play and forces users to enter their credit card details straight into Tinder’s app,…

ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಇಂಕ್ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವಿರುವ ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಬುಡಮೇಲು ಮಾಡುವಂತಹ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಅನ್ನು ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಟಿಂಡರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್ ತೆರಿಗೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನಡೆಗೆ ಸೇರಿತು.

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಡೇಟಿಂಗ್ ಸೈಟ್ ಹೊಸ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಪಾವತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಅದು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಅನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಟಿಂಡರ್‌ನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ನಮೂದಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮ್ಯಾಕ್ವಾರಿ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಬೆನ್ ಶಾಚಟರ್ ಅವರ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ. ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಪಾವತಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿದ ನಂತರ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಲ್ಲದೆ, ಭವಿಷ್ಯದ ಖರೀದಿಗಳಿಗಾಗಿ Google Play ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಶಾಚರ್ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಗೂಗಲ್ ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ತರುವಲ್ಲಿ ಇದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಂಚು ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಚ್ಯಾಟರ್ ಅವರ ಟಿಪ್ಪಣಿ ಗುರುವಾರ ಪ್ರಕಟವಾದಾಗ ಟಿಂಡರ್‌ನ ಮೂಲ ಕಂಪನಿಯಾದ ಮ್ಯಾಚ್ ಗ್ರೂಪ್ ಇಂಕ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 5% ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಮೂಲ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ ಇಂಕ್‌ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ 2008 ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು, ಮತ್ತು ಅವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಪ್ರಬಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಾಗಿ ಬೆಳೆದವು, ಅದು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಸ್ವತಂತ್ರ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳ ಸೃಷ್ಟಿಗಳಿಗೆ ಶತಕೋಟಿ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಯಿತು. ವಿನಿಮಯವಾಗಿ, ಕಂಪನಿಗಳು ಆದಾಯದ 30% ನಷ್ಟು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನಿ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು 2022 ರಲ್ಲಿ 7 157 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದಂತೆ, ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ದಂಗೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಸ್ಪಾಟಿಫೈ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕಮಿಷನ್‌ಗೆ ಆಂಟಿಟ್ರಸ್ಟ್ ದೂರು ನೀಡಿತು, ಆಪಲ್ ಕಡಿತವು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಮೇಲಿನ ತೆರಿಗೆಗೆ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿತು. ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಮತ್ತು ಎಪಿಕ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಇಂಕ್ ಮೂಲಕ ಆಪಲ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಲು ನೆಟ್‌ಫ್ಲಿಕ್ಸ್ ಇಂಕ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ವಿಡಿಯೋ ಗೇಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಫೋರ್ಟ್‌ನೈಟ್ ಅನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಮೂಲಕ ವಿತರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಆಪಲ್ನ ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ ಅನ್ನು ಬೈಪಾಸ್ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಕಂಪನಿಯು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಪಂದ್ಯ ನಿರಾಕರಿಸಿತು. ಆಗಸ್ಟ್ 6 ರಂದು ಅದರ ಮುಂದಿನ ಗಳಿಕೆಯ ಕರೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯದ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪಾವತಿ ಹರಿವಿನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

“ಪಂದ್ಯದ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ, ನಮ್ಮ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಕೂಲತೆ, ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ನಾವು ಹೊಸ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಪಂದ್ಯದ ವಕ್ತಾರ ಜಸ್ಟಿನ್ ಸಾಕೊ ಇಮೇಲ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಅವರ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತಹ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಪಾವತಿ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಇದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ.”

ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ವಿನಂತಿಗಳಿಗೆ Google ತಕ್ಷಣ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್‌ನಿಂದ ದೂರವಿರುವ ಉನ್ನತ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾವತಿ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಪಂದ್ಯವೆಂದರೆ, ಸ್ಚ್ಯಾಟರ್ ಗಮನಿಸಿದರು. ಇತರರು ಬದಲಾಗಿ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ತಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಪಾವತಿ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಟಿಂಡರ್‌ನ ಈ ಕ್ರಮವು ಡೊಮಿನೊ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

“ಟಿಂಡರ್ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಭಾರಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಬೆಳೆದು ಗೇಮಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದರೆ ಅದು ಮುಂದುವರಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಶಾಚಟರ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಇದನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಇತರ ಹಲವಾರು ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ನೋಡಲಿದ್ದೇವೆ.”

© 2019 ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಎಲ್ಪಿ

Categories