ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಿರ್ಗಮನದ ನಂತರ ಸೆಲೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು 'ನಂ .4' ವೈಫಲ್ಯದ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲಬೇಕೆಂದು ಬಿಸಿಸಿಐ ಬಯಸಿದೆ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಿರ್ಗಮನದ ನಂತರ ಸೆಲೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು 'ನಂ .4' ವೈಫಲ್ಯದ ಮೇಲೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲಬೇಕೆಂದು ಬಿಸಿಸಿಐ ಬಯಸಿದೆ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ

ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ಎಡ್ಜ್‌ಬಾಸ್ಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 1 ನೇ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತಂಡವು ಅದ್ಭುತ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಚತುರ್ಭುಜ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದಿತು.

Team India's success in the World Cup 2019 was due to a sublime performance from top-order. (AP Photo)

ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಉನ್ನತ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ)

ಹೈಲೈಟ್ಸ್

  • ಒಂದು ತಂಡವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಸಹ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಬಿಸಿಸಿಐ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು
  • ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ 18 ರನ್‌ಗಳ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಭಾರತ 2019 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಿಂದ ಪತನಗೊಂಡಿತು
  • ಭಾರತೀಯ ತಂಡವು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ದುಃಖಗಳ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ

ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ಅವರನ್ನು ಶೋಪೀಸ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಆ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎಂಎಸ್‌ಕೆ ಪ್ರಸಾದ್ ನೇತೃತ್ವದ ಸೆಲೆಕ್ಟರ್‌ಗಳು ಹೇಳಿದ್ದರೂ ಟೆಸ್ಟ್ ಓಪನರ್ ಕೆ.ಎಲ್.ರಾಹುಲ್ ಅವರನ್ನು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಭಾರತ ತಂಡ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯು ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಅವರ ಗಾಯದ ನಂತರ, ರಾಹುಲ್ ಅವರನ್ನು ಓಪನರ್ ಆಗಿ ತರಲು ತಂಡದ ಆಡಳಿತ ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಮತ್ತು ಶಂಕರ್ ಅವರನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದಾಗ, ಅವರು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಓಪನರ್ ಮಾಯಾಂಕ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ಗೆ ಹಾರಿದರು. ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ಪ್ರಸಾದ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡವು ಕೇವಲ ಮುಖಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಂಡಳಿ (ಬಿಸಿಸಿಐ) ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದೆ.

ಸರಣಿ ಅಥವಾ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದಾಗ ವಿತ್ತೀಯ ಬಹುಮಾನಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರಾದರೆ ತಂಡವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಸಹ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಐಎಎನ್‌ಎಸ್ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಹಿರಿಯ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು. ಅದಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

“ತಂಡವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಾಗ, ಆಯ್ಕೆದಾರರಿಗೆ ಅವರ ಸಾಧನೆಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಬಹುಮಾನ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ನಷ್ಟದ ನಂತರ ಟೀಕೆ ಬಂದಾಗ, ಆಟಗಾರರು ಮಾತ್ರ ಟೀಕೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಆಯ್ಕೆಗಾರರ ​​ಬಗ್ಗೆ ಏನು?

“ಅದಕ್ಕಿಂತ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಆಯ್ಕೆ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಬಗ್ಗೆ ಏನು? ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರವಾಸಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅವರು ಗಮನ ಹರಿಸಬೇಕಾದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ನೋಡಿರಬೇಕು. 4 ನೇ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಂಗೀತ ಕುರ್ಚಿಗಳ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು ಸಂಗೀತ ನುಡಿಸುವವನು “ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಆರಂಭಿಕ ತಂಡವನ್ನು ಘೋಷಿಸುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಬದಲಿ ಆಟಗಾರರವರೆಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಯಾವುದಕ್ಕೂ ತಲೆ ಅಥವಾ ಬಾಲವನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಓಪನರ್ ಗಾಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ರನ್ನು ಬದಲಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿರಬೇಕು.

“ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಗಾಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಓಪನರ್ ಅನ್ನು ಬದಲಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ತಂಡದ ನಿರ್ವಹಣೆ ಏನು ಬಯಸಿದರೂ, ನಿರ್ಧಾರವು ಆಯ್ಕೆದಾರರ ಮೇಲಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಆಯ್ಕೆಗಾರರ ​​ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಯಾರು ನಿರ್ಣಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಇದು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಅವರ ಒಪ್ಪಂದಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ.

“ಅವರು ಇತರ ಅಂಶಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುತ್ತಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಬ್ಬರು ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಇತರರಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಯಾರು ನಿರ್ಣಯಿಸುತ್ತಾರೆ?”

ದುಃಖಕರವೆಂದರೆ, ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅವರ ನೀರಸ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಪ್ರಸಾದ್, ದೇವಾಂಗ್ ಗಾಂಧಿ, ಗಗನ್ ಖೋಡಾ, ಜತಿನ್ ಪರಂಜಪೆ ಮತ್ತು ಸರಂದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಎಂಬ ಐದು ಬುದ್ಧಿವಂತರು ವಾರ್ಷಿಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಭೆಯವರೆಗೆ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಾರೆ ಬಿಸಿಸಿಐ ನಡೆಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿರ್ವಾಹಕರ ಸಮಿತಿ (ಸಿಒಎ) ಇತರ ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗ್ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇತರರ ನಡುವೆ ಆಟಗಾರರ ಒಪ್ಪಂದಗಳಂತೆ, ಇದು ಆಯ್ಕೆಗಾರರ ​​ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ನೋಡಿ:

ಗಾಗಿ

ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸುದ್ದಿ

,

ಲೈವ್ ಸ್ಕೋರ್‌ಗಳು

ಮತ್ತು

ನೆಲೆವಸ್ತುಗಳು

ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ಗಾಗಿ, ಲಾಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಿ

indiatoday.in/sports

. ನಮ್ಮಂತೆಯೇ

ಫೇಸ್ಬುಕ್

ಅಥವಾ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

ಟ್ವಿಟರ್

ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸುದ್ದಿಗಾಗಿ,

ಅಂಕಗಳು

ಮತ್ತು ನವೀಕರಣಗಳು.

ನೈಜ-ಸಮಯದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ

ಸುದ್ದಿ

ಎಲ್ಲ ಹೊಸ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ. ನಿಂದ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ

Categories