ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯ POCSO ಕೂಲಂಕುಷ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರೊಂದಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಅನಿಮೆಗಳು ಈಗ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲ – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯ POCSO ಕೂಲಂಕುಷ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ, ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕರೊಂದಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಅನಿಮೆಗಳು ಈಗ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲ – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯ ಹೊಸ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲಿನ ಲೈಂಗಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕ ನಟನಂತೆ ನಟಿಸುವ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್-ರಚಿತ ಚಿತ್ರಣಗಳಿಗೆ ದಂಡ ವಿಧಿಸುವಿಕೆ, ಲೈಂಗಿಕ ಅಪರಾಧಗಳಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಣೆ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಯ ಹೊಸ ತಿದ್ದುಪಡಿಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಆಕ್ಟ್ 2012, ಇದನ್ನು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಬುಧವಾರ ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅನಿಮೆಗಳನ್ನು ಹೊಸ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ತರಲಾಗಿದೆ. ಈ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಮುಂದಿನ ವಾರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಂಡಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ಪೊಕ್ಸೊ ಮಸೂದೆಯ ಭಾಗವಾಗಿರದ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು ಹೊಸ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಮಹಿಳಾ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವಾಲಯದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯು ಹೊಸ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮಗುವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ವಿಷಯದ ಯಾವುದೇ ದೃಶ್ಯ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ದೃಶ್ಯ ಚಿತ್ರಣವು ನಿಜವಾದ ಮಗುವಿನಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾಗದ ಫೋಟೋಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಡಿಜಿಟಲ್ ಅಥವಾ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್-ರಚಿತ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಚಿತ್ರಣವು ಯಾವುದೇ ಚಿತ್ರವನ್ನು ರಚಿಸಿದ, ಹೊಂದಿಕೊಂಡ ಅಥವಾ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಆದರೆ ಮಗುವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳು ಮಗುವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಶಿಕ್ಷಾರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವುದೇ ರೂಪದಲ್ಲಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರೂ ಅದನ್ನು ಅಳಿಸಲು, ನಾಶಪಡಿಸಲು ಅಥವಾ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದರೆ, ಅವನು ಅಥವಾ ಅವಳು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 5,000 ರೂ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದರಲ್ಲಿ 10,000 ರೂ. ದಂಡ ವಿಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮಿತಿಯಿಲ್ಲ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲು ಬಯಸಿದಾಗ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅದನ್ನು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರವಾನಿಸಲು, ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು, ವಿತರಿಸಲು ಅಂತಹ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ದಂಡ ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನೂ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು.

“ಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿಡಿ ಸಚಿವರ ಉಪಕ್ರಮವು ಇಂದಿನಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಗೆ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆಯ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಅಗತ್ಯವಾಗಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವು ಅಪರಾಧದ ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದರಿಂದ ಮಾತ್ರ ಪ್ರಕರಣವು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾನೂನು ಹೋರಾಟಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ”ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯದ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿಡಿ ತೀವ್ರಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲ ಚಾಟ್ ಗ್ರೂಪ್ ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಶ್ಲೀಲ ಚಾನೆಲ್ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗುಂಪಿನ ಐದು ಶಂಕಿತ ನಿರ್ವಾಹಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನು ಸಿಬಿಐ ಬಂಧಿಸಿದೆ. ಈ ಗುಂಪು 40 ದೇಶಗಳ 119 ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

ಮೊದಲು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜುಲೈ 11, 2019 22:43 IST

Categories