“ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ”: ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂದೇಶ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಕ್ರೀಡೆ

“ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ”: ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂದೇಶ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಕ್ರೀಡೆ

ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಹಣಾಹಣಿಯಲ್ಲಿ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಪತನಗೊಂಡರು. © ಎಎಫ್‌ಪಿ

ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್‌ನ ಓಲ್ಡ್ ಟ್ರಾಫರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ನಡೆದ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಭಾರತ 18 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು. ಟಿ ನಷ್ಟವು ಎರಡು ಬಾರಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಹೊಂದಿರುವವರ 2019 ರ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ತೆರೆ ಬೀಳಿಸಿತು . ಮಂಗಳವಾರ ಮಳೆಯು ವಿಚಾರಣೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದ ನಂತರ ಪಂದ್ಯವು ಎರಡು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು. ನಿಧಾನಗತಿಯ ವಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ 50 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 240 ರನ್‌ಗಳ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಭಾರತ 49.3 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 221 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲೌಟಾಯಿತು. ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಭಾರತದ ನಾಯಕ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದು, ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ಬೆಂಬಲಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರು ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದೇಶದಲ್ಲಿ, “ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾವು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ” ಮತ್ತು “ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ತಂಡವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಭಾರಿ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ನಾನು ಧನ್ಯವಾದಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುತ್ತೇನೆ. ನೀವು ಇದನ್ನು ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಸ್ಮರಣೀಯ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಬೀರಿದ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನಾವು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ಅದೇ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಹೊಂದಿದ್ದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾವು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ.ಜೈ ಹಿಂಡ್ pic.twitter.com/rFwxiUdqK5

– ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ (@imVkohli) ಜುಲೈ 10, 2019

ಪಂದ್ಯದ ನಂತರದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ಶಾಟ್ ಆಯ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಬಹುದೆಂದು ಕೊಹ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ತಂಡವು ದುಃಖಿತವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಹೃದಯ ವಿದ್ರಾವಕ ನಷ್ಟದಿಂದ ವಿನಾಶಗೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ. ಎಲ್ಲರೂ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಹೊರಟರು ಮತ್ತು ಅದು ಸಂಭವಿಸದಿದ್ದಾಗ ನಿಮಗೆ ಬೇಸರವಾಗುತ್ತದೆ. ನಾವು ದುಃಖಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಧ್ವಂಸಗೊಂಡಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಭಾರತದ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಉತ್ತಮ ರೇಖೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದವನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಬೌಲರ್‌ಗಳ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಪಾತ್ರರಾದರು.

ರೋಹಿತ್ ಉತ್ತಮ ಚೆಂಡನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಚೆಂಡು ಸಹ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ಒಂದೆರಡು ಶಾಟ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು. ನಾವು ಪ್ರಾರಂಭದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ನಮಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿತ್ತು. ಆದರೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನ ಬೌಲರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ರೇಖೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದವನ್ನು ಹೊಡೆಯುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು, “ವಿರಾಟ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ರಿಷಭ್ ಪಂತ್ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಭಾರತದ ನಾಯಕ ಯುವ ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್-ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗೆ ಸಮಯ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

“ಅವನು (ಪಂತ್) ಸಹಜ ಸ್ವಭಾವದ ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಜೊತೆ ಆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಅವನು ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದನು. ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾನು ಮೊದಲೇ ಅನೇಕ ದೋಷಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿದ್ದಾನೆ. ಅವನು ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವನ ಪ್ರತಿಭೆಯ ದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಜುಲೈ 14 ರಂದು ಲಾರ್ಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಇದೀಗ ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಡುವಿನ ಎರಡನೇ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವಿಜೇತರನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.

ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು

  • ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರ ಸೆಮಿಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಭಾರತವನ್ನು 18 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು
  • 240 ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಭಾರತ 49.3 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 221 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲೌಟಾಯಿತು
  • ಎರಡನೇ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ತಂಡಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಲಿವೆ

ಸಂಬಂಧಿತ ಲೇಖನಗಳು

Categories