ತೈಲ ಅದ್ದು: ಒಪೆಕ್, ಸ್ಟಾರ್ಮ್ ಬ್ಯಾರಿ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳ ಮೇಲೆ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

ತೈಲ ಅದ್ದು: ಒಪೆಕ್, ಸ್ಟಾರ್ಮ್ ಬ್ಯಾರಿ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳ ಮೇಲೆ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್ - ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಹಣಕಾಸು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ಯಾವುದೇ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ನಿಮ್ಮ ಹುಡುಕಾಟಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ

ಸರಕುಗಳು 1 ಗಂಟೆ ಹಿಂದೆ (ಜುಲೈ 11, 2019 05:36 PM ಇಟಿ)
© ರಾಯಿಟರ್ಸ್. © ರಾಯಿಟರ್ಸ್.

ಬಾರಾನಿ ಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರಿಂದ

ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್ – ಒಪೆಕ್ ಬಿಗ್ ಬ್ಯಾಡ್ ಶೇಲ್ ಅನ್ನು 2020 ಮೀರಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಮತ್ತು ಟೆಹ್ರಾನ್‌ನ ನಿರ್ಬಂಧ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಇರಾನ್‌ನ ಹೊಸ ಶತ್ರುವಾಗಿ ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಗಲ್ಫ್ ಆಫ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದ ಹಾನಿಯ ಭೀತಿ ಗುರುವಾರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಉಸಿರಾಡಲು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸುವ ಮೊದಲು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಏಳು ವಾರಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರಿಸಿತು.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್-ವಹಿವಾಟು 23 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.4%, ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ. 60.20 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಈ ಮೊದಲು ಶೂಟಿಂಗ್ ನಂತರ. 60.93 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು, ಇದು ಮೇ 23 ರಿಂದ ಗರಿಷ್ಠವಾಗಿದೆ.

ಯುಎಸ್ ಹೊರಗಿನ ತೈಲದ ಮಾನದಂಡವಾದ ಲಂಡನ್-ವಹಿವಾಟು 49 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ .5 66.52 ರ ವಸಾಹತು ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಇದು ಮೊದಲು $ 67.64 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಇದು ಮೇ 30 ರ ನಂತರದ ಗರಿಷ್ಠ ಗರಿಷ್ಠ ದಿನವಾಗಿದೆ.

ವಾರದಿಂದ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಸುಮಾರು 5% ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿದ್ದರೆ, ಸುಮಾರು 4% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಬುಧವಾರ, ಎರಡೂ ಮಾನದಂಡಗಳು 4.5% ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿವೆ. ವರ್ಷಕ್ಕೆ, 33% ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಅದರ ಯುಕೆ ಪೀರ್ 24% ಲಾಭವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ವಿಶ್ವದ 40% ತೈಲವನ್ನು ಪಂಪ್ ಮಾಡುವ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ ಆಫ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಫ್ತು ದೇಶಗಳ ನಂತರ ತೈಲದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಗುರುವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ತನ್ನ ಜುಲೈ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ ಅದು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯಕ್ಕಿಂತ ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 560,000 ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಧನ್ಯವಾದಗಳು. ಯುಎಸ್ ಶೇಲ್ ಆಯಿಲ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿದ ಉಲ್ಬಣ.

ವರದಿಯ ಅರ್ಥವೇನೆಂದರೆ, ಸೌದಿ ನೇತೃತ್ವದ ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲದ ಮಿತ್ರ ರಷ್ಯಾ, ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಕಳೆದ ವಾರ ಒಪ್ಪಿದ ನಂತರ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಿದೆ.

ಶೇಲ್ ಆಯಿಲ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಕುಸಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಒಪೆಕ್ ನಂಬಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ. ಅವುಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಸುಟ್ಟುಹಾಕಲಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಪ್ರಮುಖ ಇಂಧನ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಅನಸ್ ಅಲ್ಹಾಜ್ಜಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಒಪೆಕ್ “ಅಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ” ಎಂದು ಅಲ್ಹಾಜ್ಜಿ ಹೇಳಿದರು. “ಶೇಲ್ ತಲುಪಿಸದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅದು ತಲುಪಿಸಿದರೆ, ಅವರು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ”

ಚಂಡಮಾರುತದ ಗಡಿಯಾರದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದಕರು ಉಷ್ಣವಲಯದ ಬಿರುಗಾಳಿ ಬ್ಯಾರಿಗಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಗಲ್ಫ್ ಆಫ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದರು, ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ನೀರು-ಲಾಗಿನ್ ಆಗಿರುವ ನ್ಯೂ ಓರ್ಲಿಯನ್ಸ್‌ಗೆ ಹೊರಟಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಭೂಕುಸಿತ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು was ಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ಶನಿವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 2019 ರ .ತುವಿನ ಮೊದಲ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಚಂಡಮಾರುತ.

ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದ ಎತ್ತರದ ಸಮುದ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ಇರಾನ್ ಪರ್ಷಿಯನ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ತೈಲ ಟ್ಯಾಂಕರ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯತ್ನಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಕಳೆದ ವಾರ ಇರಾನಿನ ವಿಎಲ್ಸಿಸಿಯನ್ನು ಯುಕೆ ಪಡೆಗಳು ಜಿಬ್ರಾಲ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಸಿಎನ್ಎನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಯುದ್ಧನೌಕೆಯಿಂದ ಈ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ತಡೆಯಲಾಯಿತು, ಅದು ಇರಾನಿನ ರೆವಲ್ಯೂಷನರಿ ಗಾರ್ಡ್ ದೋಣಿಗಳನ್ನು ದೂರವಿರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇಡೀ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಟೆಹ್ರಾನ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ.

ಸಂಬಂಧಿತ ಲೇಖನಗಳು

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ

ಈ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಡೇಟಾವು ನೈಜ-ಸಮಯ ಅಥವಾ ನಿಖರವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಿಎಫ್‌ಡಿಗಳು (ಷೇರುಗಳು, ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು, ಭವಿಷ್ಯಗಳು) ಮತ್ತು ವಿದೇಶೀ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ತಯಾರಕರು ಒದಗಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಬೆಲೆಗಳು ನಿಖರವಾಗಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಬೆಲೆಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಾಪಾರ ನಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದಿಲ್ಲ.

ಡೇಟಾ, ಉಲ್ಲೇಖಗಳು, ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಈ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಿಗ್ನಲ್‌ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ / ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಅಥವಾ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿ, ಇದು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆ ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

Categories