ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬೀಟಾ 5 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಶೈಲಿಗಳು, ಗಡಿಯಾರಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಸುಳಿವು ನೀಡುತ್ತದೆ – ಎಕ್ಸ್‌ಡಿಎ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬೀಟಾ 5 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಶೈಲಿಗಳು, ಗಡಿಯಾರಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಸುಳಿವು ನೀಡುತ್ತದೆ – ಎಕ್ಸ್‌ಡಿಎ ಡೆವಲಪರ್‌ಗಳು

Google released the first Android Q beta back in March followed by the second beta in early April. When the second beta was released, we spotted a stub APK for a new Google app called “Pixel Themes.” The stub was mostly empty except for assets that showed off a few theme previews code-named “Anthony,” “Johanna,”…

ಗೂಗಲ್ ಮೊದಲ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬೀಟಾವನ್ನು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಬೀಟಾವನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಎರಡನೇ ಬೀಟಾ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದಾಗ, “ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಥೀಮ್‌ಗಳು ” ಎಂಬ ಹೊಸ ಗೂಗಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಾಗಿ ನಾವು ಸ್ಟಬ್ ಎಪಿಕೆ ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ. “ಆಂಥೋನಿ,” “ಜೋಹಾನ್ನಾ,” ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಥೀಮ್ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸಿದ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಸ್ಟಬ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಖಾಲಿಯಾಗಿತ್ತು. “ರೇಕೊ.” ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಈಗಾಗಲೇ ಡೆವಲಪರ್ ಆಯ್ಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ಸೀಮಿತ ಉಚ್ಚಾರಣಾ ಬಣ್ಣಗಳು, ಐಕಾನ್ ಆಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಫಾಂಟ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಮೂಲ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ “ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಥೀಮ್‌ಗಳ” ಅಸ್ತಿತ್ವವು ಭವಿಷ್ಯದ ಬಿಡುಗಡೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣವನ್ನು ನೀಡಲು ಗೂಗಲ್ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬೀಟಾ 5 ರಲ್ಲಿ, ಗೂಗಲ್ ಸೀಮಿತ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಥೆಮಿಂಗ್ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ನಾವು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ನಾವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬೀಟಾ 5 ರಿಂದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಸ್ ಗೂಗಲ್ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಂ ಯುಐ ಗೂಗಲ್ ಎಪಿಕೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಅನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಲು ಸೂಚಿಸುವ ಎರಡು ಹೊಸ ತಂತಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನೀವು ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ತೆರೆದಾಗ, “ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್” ಮೆನುವಿನ ಮೇಲೆ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಅನ್‌ಲಾಕ್ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು “ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಮುದ್ರೆ ಬಳಸಿ” ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಭವಿಷ್ಯದ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಕ್ಯೂ ಬಿಡುಗಡೆಯಲ್ಲಿ, “ನಿಮ್ಮ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಅನ್ನು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿ” ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀವು ನೋಡಬಹುದು:

 Try different styles, wallpapers, clocks, and more Customize your Pixel  Try different styles, wallpapers, clocks, and more Customize your Pixel  Try different styles, wallpapers, clocks, and more Customize your Pixel  

ಸಲಹೆಯು ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು “ವಿಭಿನ್ನ ಶೈಲಿಗಳು, ವಾಲ್‌ಪೇಪರ್‌ಗಳು, ಗಡಿಯಾರಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ” ಎಂದು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸ್ಟೈಲ್‌ಗಳು ಉಚ್ಚಾರಣಾ ಬಣ್ಣ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಗಡಿಯಾರವು ನಾವು ಈ ಹಿಂದೆ ಗುರುತಿಸಿದ ಲಾಕ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಗಡಿಯಾರ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಲೈವ್ ಆದ ನಂತರ, ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಲಾಂಚರ್ ಹೋಮ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಖಾಲಿ ಜಾಗವನ್ನು ನೀವು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಒತ್ತಿದಾಗ ತೋರಿಸಲಾಗುವ “ವಾಲ್‌ಪೇಪರ್ಸ್” ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು “ಸ್ಟೈಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ವಾಲ್‌ಪೇಪರ್‌ಗಳು” ಎಂದು ಹೇಳಲು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ . ಇದನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ವಾಲ್‌ಪೇಪರ್ಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಹೊಸ “ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಥೀಮ್‌ಗಳು” ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.

Android Q ಬೀಟಾ 5 ನಿಂದ ThemeOverlayManager SystemUI ನಲ್ಲಿನ ThemeOverlayManager ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕೋಡ್ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫ್ರೇಮ್‌ವರ್ಕ್ಗಾಗಿ ಉಚ್ಚಾರಣಾ ಬಣ್ಣ, ಐಕಾನ್ ಆಕಾರಗಳು ಮತ್ತು ಫಾಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಅಥವಾ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಯುಐ, ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಲಾಂಚರ್‌ಗಾಗಿ ಐಕಾನ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವ ಮೊದಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಬಹುದು. ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಪಿಕ್ಸೆಲ್ 4 ಸರಣಿಯ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವವರೆಗೂ ನಾವು ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಪಣತೊಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.


ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವೃತ್ತಿಪರ ದರ್ಜೆಯ ರಿವರ್ಸ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಸಾಧನವಾದ ಜೆಇಬಿ ಡಿಕಂಪೈಲರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ನಮಗೆ ಪರವಾನಗಿ ಒದಗಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಟಿ ಪಿಎನ್‌ಎಫ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.

ಈ ರೀತಿಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ತಲುಪಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ನಮ್ಮ ಸುದ್ದಿಪತ್ರಕ್ಕೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಲು ನಿಮ್ಮ ಇಮೇಲ್ ಅನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

Categories