ಏಕಾಏಕಿ ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಯು.ಎಸ್. ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು 14 ಹೊಸ ದಡಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಥಾಮ್ಸನ್ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್

ಏಕಾಏಕಿ ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಯು.ಎಸ್. ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು 14 ಹೊಸ ದಡಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಥಾಮ್ಸನ್ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್

(ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಹೊಸದು, ಪಿಕ್ಸ್ ಲಭ್ಯವಿದೆ)

ಜುಲೈ 8 (ರಾಯಿಟರ್ಸ್) – ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಜೂನ್ 27 ಮತ್ತು ಜುಲೈ 3 ರ ನಡುವೆ 14 ಹೊಸ ದಡಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಫೆಡರಲ್ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಈ ವರ್ಷ 1,109 ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. 1992.

ಯುಎಸ್ ಸೆಂಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ (ಸಿಡಿಸಿ) ಇದು ಹಿಂದಿನ ವಾರದಿಂದ 1.3% ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡಿದೆ ಮತ್ತು 28 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಾರಕ ಕಾಯಿಲೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ಸಿಡಿಸಿ ದಡಾರ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ವಾರದಲ್ಲಿ ನೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಇದು ಕಳೆದ ವಾರ 18 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಜೂನ್ 10 ರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರೋಗ ಹರಡುವಿಕೆ ವರದಿಯಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ವರ್ಷ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ನಂತರ ಪರಿಹರಿಸಲಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಸಾವುನೋವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿಲ್ಲ.

ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಹೇಳುವಂತೆ ಈ ವೈರಸ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಶಾಲಾ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಹರಡಿತು, ಅವರ ಪೋಷಕರು ದಡಾರ-ಮಂಪ್ಸ್-ರುಬೆಲ್ಲಾ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು, ಇದು ರೋಗಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಲಸಿಕೆ ಸ್ವಲೀನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಕಳವಳವನ್ನು ಯುಎಸ್ ಪೋಷಕರ ಗಾಯನ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ.

2000 ರಲ್ಲಿ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ದಡಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು, ಅಂದರೆ ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೆ ರೋಗವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಹರಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೂ, ದಡಾರ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರುವ ದೇಶಗಳಿಂದ ಬರುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಮೂಲಕ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹರಡುತ್ತವೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ 2018 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಏಕಾಏಕಿ 2019 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿದರೆ ದೇಶವು ದಡಾರ ನಿರ್ಮೂಲನ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ಸಿಡಿಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. (ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಗೇಬ್ರಿಯೆಲಾ ಬೋರ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ತಮಾರಾ ಮಥಿಯಾಸ್ ಅವರ ವರದಿ; ಮಜು ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಸಂಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಬಿಲ್ ಬರ್ಕ್ರೊಟ್)

ನಮ್ಮ ಮಾನದಂಡಗಳು: ಥಾಮ್ಸನ್ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಪ್ರಿನ್ಸಿಪಲ್ಸ್ .

Categories