“ಹೊಸ ಭಾರತ ಬೇಡ, ನಮಗೆ ಹಳೆಯ ಭಾರತವನ್ನು ನೀಡಿ”: ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲಿ ಗುಲಾಮ್ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ಅವರ ಡಿಗ್ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

“ಹೊಸ ಭಾರತ ಬೇಡ, ನಮಗೆ ಹಳೆಯ ಭಾರತವನ್ನು ನೀಡಿ”: ಬಿಜೆಪಿಯಲ್ಲಿ ಗುಲಾಮ್ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ಅವರ ಡಿಗ್ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

1988 ರಲ್ಲಿ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗುಲಾಮ್ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಹಿರಿಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಗುಲಾಮ್ ನಬಿ ಆಜಾದ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ತನ್ನ “ಹೊಸ ಭಾರತ” ಹಕ್ಕೊತ್ತಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರ ಜನಸಮೂಹ ಹತ್ಯೆ ಇಂದು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸಿತು. ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನವನ್ನು ಕದ್ದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ 24 ವರ್ಷದ ತಬ್ರೆಜ್ ಅನ್ಸಾರಿ ಅವರನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಕಟ್ಟಿ 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಥಳಿಸಲಾಯಿತು. ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಆತ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಪೊಲೀಸರು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ಹೊಸ ಅಮೇರಿಕಾ”, “ಹೊಸ ಚೀನಾ” ಅಥವಾ “ಹೊಸ ಬ್ರಿಟನ್” ಬಗ್ಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಕೇಳಲಿಲ್ಲ. ಆಧುನಿಕ ಭಾರತ ಇರಬಹುದು, ಆದರೆ ಹೊಸ ಭಾರತವಿಲ್ಲ. ದಯವಿಟ್ಟು ನಮಗೆ ಹಳೆಯ ಭಾರತವನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸಿ “ಎಂದು ಅವರು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರ ಮೆರಗು ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಾಳೆಯ ನಡುವೆ ಹೇಳಿದರು. .

“ಯಾವುದೇ ಹಿಂಸಾಚಾರ ಇರಲಿಲ್ಲ, ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ … ಎಲ್ಲ ಧರ್ಮಗಳು ಸಮಾನವಾಗಿರುವ ಭಾರತವನ್ನು ನಮಗೆ ನೀಡಿ” ಎಂದು ಜಾರ್ಖಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಘಟನೆಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸದೆ, ಇಬ್ಬರು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. 1988 ರಲ್ಲಿ ಆಗಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಸಮುದಾಯದ ವಿರುದ್ಧ ಏನಾದರೂ ಹೇಳಿದಾಗ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಶ್ರೀ ಆಜಾದ್ ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತದ ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ತಬ್ರೆಜ್ ಅನ್ಸಾರಿ ಸಾವಿಗೆ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ಕೋಮು ಕೋನವನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿನ್ನೆ ಘಟನೆಯ ವರದಿಗಳ ನಂತರ, ಹೈದರಾಬಾದ್ ರಾಜಕಾರಣಿ ಅಸದುದ್ದೀನ್ ಒವೈಸಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ: “ಇದು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲ ಲಿಂಚಿಂಗ್‌ಗಳ ಮಾದರಿಯಾಗಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಹಸು ಪ್ರಿಯರು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾರೆ. ನಂತರ ಅತ್ಯಂತ ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದ ಮನ್ನಿಸುವಿಕೆಯು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ: ಗೋಮಾಂಸ ಹತೋಟಿ, ಕಳ್ಳತನ, ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮತ್ತು ಲವ್ ಜಿಹಾದ್. ಕೇವಲ ‘ಅನುಮಾನ’ಗಳಿಂದ ನಾವು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಸಬ್ಕಾ ವಿಶ್ವಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ. ”

ಆದರೆ ಜಾರ್ಖಂಡ್ ಸಚಿವ ಸಿ.ಪಿ.ಜೋಶಿ ಅವರು ಇಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಬಿಜೆಪಿ, ಅದರ ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ವಯಂ ಸೇವಕ ಸಂಘ ಮತ್ತು ವಿಎಚ್‌ಪಿ ಮತ್ತು ಭಜರಂಗದಳದಂತಹ ಬಲಪಂಥೀಯ ಸಂಘಟನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸುವುದು “ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ‘ಕತ್ತರಿಸಿ ಅಂಟಿಸುವ’ ಸಮಯ – ಯಾವ ಪದಗಳನ್ನು ಹೇಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗಿದೆಯೋ ಅವರು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Categories