ಲೋಡಿಂಗ್ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸೋನಿಯ ಪೇಟೆಂಟ್ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರ್ಗ – ಐಜಿಎನ್

ಲೋಡಿಂಗ್ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸೋನಿಯ ಪೇಟೆಂಟ್ ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರ್ಗ – ಐಜಿಎನ್

Is this the beginning of the end for load screens? By Matt Purslow Sony has patented a new technology that will help remove loading screens from games that use it. The patent, titled ‘System and method for dynamically loading game software for smooth game play’, describes a technology that loads in data in advance in…

ಲೋಡ್ ಪರದೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಅಂತ್ಯದ ಆರಂಭವೇ?

ಸೋನಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪೇಟೆಂಟ್ ಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಅದನ್ನು ಬಳಸುವ ಆಟಗಳಿಂದ ಲೋಡಿಂಗ್ ಪರದೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

‘ಸುಗಮ ಆಟದ ಆಟಕ್ಕಾಗಿ ಆಟದ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ವಿಧಾನ’ ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯ ಪೇಟೆಂಟ್ , ಲೋಡ್ ಪರದೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸಲುವಾಗಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಮೊದಲೇ ಲೋಡ್ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಟಗಾರನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಬಲ್ಲದು ಮತ್ತು ಆಟಗಾರನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಎಂದು ಪೇಟೆಂಟ್ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

“ಆಟದ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಲೋಡ್ ಗಡಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆಟದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಪಾತ್ರದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನಂತರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪಾತ್ರವು ಲೋಡ್ ಗಡಿಯನ್ನು ದಾಟಿದಾಗ ಮತ್ತೊಂದು ಆಟದ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾದ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಮೆಮೊರಿಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅಂದರೆ ಆಟದ ಆಟಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ”ಪೇಟೆಂಟ್ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ, ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಲೋಡ್ ಆಗಿರುವ ಪರಿಸರದ ಗಡಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಆಟವು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ, ಅದು ಮುಂದಿನ ಪರಿಸರವನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಬೈ ಮೆಮೊರಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ನಂತರ ನೀವು ಕಳುಹಿಸುವ ಬದಲು ಗಡಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ ಅದನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ಲೋಡ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅಥವಾ ಮಾಸ್ ಎಫೆಕ್ಟ್ ಎಲಿವೇಟರ್‌ಗಳಂತಹ ‘ಪರಿವರ್ತನಾ ಕೊಠಡಿ’ಗೆ.

ಈ ಪೇಟೆಂಟ್ ಪಿಎಸ್ 5 ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ ಒಂದನ್ನು ಬೆಸ್ಪೋಕ್ ಸಾಲಿಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಡ್ರೈವ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದ ಫೈಲಿಂಗ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಸೋನಿ ಇದುವರೆಗಿನ ಮುಂದಿನ ಜನ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಕುರಿತ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಎಕ್ಸ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಸ್ಕಾರ್ಲೆಟ್ ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಡಿ ಬಳಸುವುದನ್ನು ಸಹ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ , ಇದು ಮುಂದಿನ ಜನ್‌ನ ದೊಡ್ಡ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಲೋಡ್-ಸಮಯವನ್ನು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅಥವಾ – ಈ ಪೇಟೆಂಟ್‌ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ – ಆಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಲೋಡ್ ಪರದೆಗಳಿಲ್ಲ.

ಪೇಟೆಂಟ್ ಲೋಡ್ ಪರದೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿರ್ಮೂಲನೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ; ವಿವರಣೆಯು ಬೂಟ್-ಅಪ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ಲೋಡ್ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಟದ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಲೋಡ್ ಪರದೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಪ್ರಸ್ತುತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಲೋಡ್ ಸಮಯವಿಲ್ಲದ ಆಟಕ್ಕೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನೆಗೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಅಸಂಭವವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಆಟದ ಲೋಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಯಾವುದನ್ನಾದರೂ ತುಂಬಾ ಪ್ರಶಂಸಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮ್ಯಾಟ್ ಪರ್ಸ್ಲೋ ಐಜಿಎನ್‌ನ ಯುಕೆ ನ್ಯೂಸ್ ಮತ್ತು ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ ರೈಟರ್. ನೀವು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬಹುದು.

Categories