ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮಧುಮೇಹ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – TheHealthSit

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಮಧುಮೇಹ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ – TheHealthSit

ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದು. ಪೆನ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋನಿ ಬ್ರೂಕ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸ್ಥಿತಿ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಪದಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 21 ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 999 ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಖಾತೆದಾರರ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು.

ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಎಲ್ಲಾ 21 ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ನೋಡುವ ಮೂಲಕ can ಹಿಸಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮಾತ್ರ (ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಮಾಹಿತಿಯಲ್ಲ) ಈ 10 ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಉತ್ತಮವೆಂದು icted ಹಿಸಿವೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಮುನ್ಸೂಚಕ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ದತ್ತಾಂಶವು ‘ಪಾನೀಯ’ ಮತ್ತು ‘ಬಾಟಲ್’ ನಂತಹ ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂಬ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅರ್ಥಗರ್ಭಿತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ನಿಂದನೆ ಅನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ 21 ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ting ಹಿಸುವುದು ಸುಲಭವಲ್ಲ. ತಮ್ಮ ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿ ‘ದೇವರು’ ಅಥವಾ ‘ಪ್ರಾರ್ಥನೆ’ ನಂತಹ ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾಷೆಯನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ 15 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು. ಅಲ್ಲದೆ, ‘ಮೂಕ’ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೆಟಿವ್‌ಗಳ ಬಳಕೆ ಮುಂತಾದ ಪದಗಳು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಮತ್ತು ಮನೋಧರ್ಮವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಶೋಧಕರು ಈ ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪದಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರೊಸೀಡಿಂಗ್ಸ್ ಆಫ್ ದಿ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಜರ್ನಲ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊರತಂದಿದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, 2018 ರಲ್ಲಿ, ಈ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು, ಕ್ಲಿನಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ಸುಮಾರು ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಖಿನ್ನತೆಯ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು can ಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಉದ್ಯಮದ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮವು ಕ್ರಾಂತಿಯುಂಟುಮಾಡಲು ನಾವು ಕಾಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದಾದ 21 ಆರೋಗ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪದಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ರೋಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಇದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವನ್ನು ಸಹ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಲಕ್ಷಣಗಳು

ಜೀರ್ಣಾಂಗವ್ಯೂಹದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳನ್ನು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಅಥವಾ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೆಡಿಕಲ್ ಭ್ರಾತೃತ್ವದ ಜನರು ಅವರನ್ನು ಜಠರಗರುಳಿನ (ಜಿಐ) ಪ್ರದೇಶದ ಕಾಯಿಲೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ . ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಮೇಲೆ ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ‘ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು, ತಣ್ಣಗಾಗಿಸುವುದು, ಇಲ್ಲಿ, ಕಾಯುವುದು, ಬನ್ನಿ, ಎಎಸ್ಎಪಿ, ಇರ್ಕ್ಡ್, ಗೊಂದಲ ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ’ ಎಂಬ ಪದಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಉಬ್ಬುವುದು, ಅತಿಸಾರ, ಮಲಬದ್ಧತೆ, ಎದೆಯುರಿ, ಅಸಂಯಮ, ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ, ವಿವರಿಸಲಾಗದ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಗಳಿಕೆ, ನುಂಗಲು ತೊಂದರೆ, ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಮತ್ತು ಸೆಳೆತ.

ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ನಿಂದನೆ

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಹೆಚ್ಚು ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಅದನ್ನು ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ನಿಂದನೆ ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದು. ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಮೆದುಳಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ‘ಬಾಟಲ್, ಕಳೆ, ಕುಡಿದು, ಎತ್ತರ, ಶರ್ಟ್, ಬೂಟುಗಳು ಮತ್ತು ಉಡುಗೆ’ ನಂತಹ ಎಫ್‌ಬಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಪದಗಳು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಖಿನ್ನತೆ, ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಅಸಮರ್ಥತೆ, ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಕಳಪೆ ಸಾಧನೆ, ಕಿರಿಕಿರಿ, ಅಪರಾಧದ ಭಾವನೆ, ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪ್ರಸಂಗಗಳು, ಬ್ಲ್ಯಾಕೌಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅಲುಗಾಡುವ ಕೈಗಳು.

ಖಿನ್ನತೆ

ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ) ಪ್ರಕಾರ, ಖಿನ್ನತೆಯು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂಗವೈಕಲ್ಯಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 350 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರು ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಪದಗಳು ‘ನೋವು, ವೈದ್ಯರು, ರಕ್ತ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳು’.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಅತೃಪ್ತ ಮನಸ್ಥಿತಿ, ಆಹ್ಲಾದಕರವಾದ ಆಸಕ್ತಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು, ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ತೂಕ ಇಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಹಸಿವು, ನಿದ್ರೆ ತೊಂದರೆ ಅಥವಾ ಅತಿಯಾದ ನಿದ್ರೆ, ಚಲನೆ ಮತ್ತು ಮಾತು ನಿಧಾನವಾಗುವುದು, ಶಕ್ತಿಯ ನಷ್ಟ, ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕತೆ ಅಥವಾ ಅಪರಾಧದ ಭಾವನೆಗಳು, ಯೋಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾವು ಅಥವಾ ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಯ ಆಲೋಚನೆಗಳು ,

ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವುದೇ ಓಪಿಯೇಟ್ಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾದಾಗ, ಅದು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳ ದುರುಪಯೋಗವಾಗಿದೆ . ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ‘ಮೂಕ, ಯಾರೂ, ಎಲ್ಲರೂ’ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡುವ ಪದಗಳು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಬ್ಲಡ್ ಶಾಟ್ ಕಣ್ಣುಗಳು, ಹಸಿವು ಮತ್ತು ನಿದ್ರೆಯ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಹಠಾತ್ ತೂಕ ಇಳಿಕೆ ಅಥವಾ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಂದಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಕ್ಷೀಣತೆ, ದೇಹದ ವಾಸನೆ, ನಡುಕ, ಮಂದವಾದ ಮಾತು ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲ ಸಮನ್ವಯ, ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಕುಸಿತ, ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಬದಲಾವಣೆ, ಹಠಾತ್ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಹೈಪರ್ಆಕ್ಟಿವಿಟಿಯ ಅವಧಿಗಳು ಆಂದೋಲನ ಅಥವಾ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಪ್ರೇರಣೆಯ ಕೊರತೆ.

ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗ

ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಪರ್ಕದ ಮೂಲಕ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳನ್ನು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹರಡುವ ರೋಗಗಳು (ಎಸ್‌ಟಿಡಿ) ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ‘ವನ್ನಾ, ವಾಕ್, ಸ್ಕ್ರೀಮ್, ದೂರ, ಸರಿಸಿ, ಬದಲಿಗೆ ಅಳಲು’ ಮುಂತಾದ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಪದಗಳು ಮತ್ತು ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಜನರು ಎಸ್‌ಟಿಡಿಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಗಾಳಿಗುಳ್ಳೆಯ ಸೋಂಕು, ಯೋನಿ ವಿಸರ್ಜನೆಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ, ಕಡಿಮೆ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಶ್ರೋಣಿಯ ನೋವು, ನೋವಿನ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಭೋಗ, ಜ್ವರ, ಬಾಯಿಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಶೀತ ಹುಣ್ಣುಗಳು.

ಮಧುಮೇಹ

ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಅಥವಾ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಸಂಸ್ಕರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ, ನಿಮಗೆ ಮಧುಮೇಹ ಬರುತ್ತದೆ. ಧಾರ್ಮಿಕ ಬಾಗಿದ ಪದಗಳು ಈ ರೋಗವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ನೋಡಿದ್ದಾರೆ. ‘ಕುಟುಂಬ, ದೇವರು, ತಂದೆ, ದಯವಿಟ್ಟು, ಸ್ವಾಮಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ’ ‘ ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಬಳಸುವ ಕೆಲವು ಪದಗಳು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು

ಅತಿಯಾದ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ತುರಿಕೆ ಕಾಲುಗಳು, ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಬಾಯಾರಿಕೆ, ತೂಕ ನಷ್ಟ, ದೃಷ್ಟಿ ಮಂದವಾಗುವುದು, ಕಿರಿಕಿರಿ, ನಿಧಾನವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸುವ ಗಾಯಗಳು, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆ.

ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ

ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಅಥವಾ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವು ತೀವ್ರವಾದ ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ಸಾವಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಕಷ್ಟವಾದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ‘ಮೂಕ ಕೊಲೆಗಾರ’ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ‘ನೋವು, ವೈದ್ಯರು, ರಕ್ತ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ’ ಈ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಕೆಲವು ಪದಗಳು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಅತಿಯಾದ ಬೆವರುವುದು, ಆತಂಕ, ನಿದ್ರೆಯ ತೊಂದರೆಗಳು, ಹರಿಯುವುದು, ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಮೂಗು ತೂರಿಸುವುದು.

ಜೆನಿಟೂರ್ನರಿ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು

ಜೆನಿಟೂರ್ನರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಅಂಗಗಳು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಜನ್ಮಜಾತ ದೋಷಗಳು, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳು, ಆಘಾತ ಅಥವಾ ಮೂತ್ರದ ರಚನೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ವಿವರಿಸಲಾಗದ ಜ್ವರ, ಹಠಾತ್ ತೂಕ ನಷ್ಟ, ದೇಹದ ಕೆಳಗಿನ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೋವು, ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿನ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಮತ್ತು ದೇಹದ ನೋವು.

ಗಾಯ ಮತ್ತು ವಿಷ

ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಗಾಯ ಮತ್ತು ವಿಷವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಾವಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ವಿಷಕಾರಿ ವಸ್ತುವನ್ನು ನುಂಗಲು, ಉಸಿರಾಡಲು ಅಥವಾ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ವಿಷ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಗಾಯವು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳು ಸ್ವಯಂ-ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಬಾಯಿ ಮತ್ತು ತುಟಿಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಸುಡುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಕೆಂಪಾಗುವುದು, ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ಅಥವಾ ಪೇಂಟ್ ತೆಳ್ಳಗೆ, ವಾಂತಿ, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಅರೆನಿದ್ರಾವಸ್ಥೆ, ಗೊಂದಲ ಅಥವಾ ಇತರ ಬದಲಾದ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ರಕ್ತಸ್ರಾವದಂತಹ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಂತೆ ವಾಸನೆ.

ಉಸಿರಾಟದ ಲಕ್ಷಣಗಳು

ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದೆ ಬಿಟ್ಟರೆ, ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾದಂತಹ ಗಂಭೀರ ಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

  ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ನಿರಂತರ ಕೆಮ್ಮು, ಉಸಿರಾಡುವಾಗ ತೊಂದರೆ ಅಥವಾ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಉಬ್ಬಸ, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಎದೆ ನೋವು, ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಲೋಳೆಯ ವಿಸರ್ಜನೆ, ರಕ್ತ ಕೆಮ್ಮುವುದು, ಸ್ರವಿಸುವ ಮೂಗು, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ದೇಹದ ನೋವು.

  ಗರ್ಭಧಾರಣೆ

ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯು ಮಗುವಿನ ಗರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಗು ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಅಥವಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇದು ಸಂತೋಷದಾಯಕ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದ ಸಮಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ತಪ್ಪಿದ ಅವಧಿ, ತಲೆನೋವು, ಚುಕ್ಕೆ, ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು, ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಪ್ರೇರಿತ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಎದೆಯುರಿ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ, ಮಲಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಸೆಳೆತ, ಬೆನ್ನು ನೋವು, ರಕ್ತಹೀನತೆ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ, ಸ್ತನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಮೊಡವೆ, ಸೊಂಟ ನೋವು ಮತ್ತು ಅತಿಸಾರ.

ಚರ್ಮದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು

ಚರ್ಮವು ನಮ್ಮ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಗೋಚರಿಸುವ ಅಂಗವಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳು ಅದರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಅಲರ್ಜಿನ್, ಮಾಲಿನ್ಯ, ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವು ಚರ್ಮದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಹಿಂದಿನ ಅಪರಾಧಿಗಳಾಗಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ತುರಿಕೆ, elling ತ, ಕೆಂಪು, ದದ್ದು, ಚಪ್ಪಟೆಯಾದ ಅಥವಾ ನೆತ್ತಿಯ ಚರ್ಮ, ಗುಳ್ಳೆಗಳು, o ೂಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಉಬ್ಬುಗಳು ಅಥವಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು.

ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆ

ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಬ್ಸ್ಟ್ರಕ್ಟಿವ್ ಪಲ್ಮನರಿ ಡಿಸೀಸ್ (ಸಿಒಪಿಡಿ) ಒಂದು ಪ್ರಗತಿಶೀಲ ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ಉಬ್ಬಸ, ಎದೆಯ ಬಿಗಿತ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಲೋಳೆಯ, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೆಮ್ಮು ತುಟಿಗಳ ನೀಲಿ ಅಥವಾ ಬೆರಳಿನ ಉಗುರು ಹಾಸಿಗೆಗಳು (ಸೈನೋಸಿಸ್), ಆಗಾಗ್ಗೆ ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕುಗಳು, ಶಕ್ತಿಯ ಕೊರತೆ, ನಂತರದ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾಗದ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಪಾದದ, ಕಾಲು ಅಥವಾ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ elling ತ .

ರಕ್ತ ನಷ್ಟ ರಕ್ತಹೀನತೆ

ನಿಮ್ಮ ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೊರತೆಯಿದ್ದಾಗ, ನೀವು ಈ ರೀತಿಯ ರಕ್ತಹೀನತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಹಿಮೋಗ್ಲೋಬಿನ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿನ ಇಳಿಕೆಯಿಂದ ಇದು ನಿರೂಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ರಕ್ತ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಅನುಚಿತ ಆಹಾರವು ಈ ರಕ್ತಹೀನತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ವಿಪರೀತ ಆಯಾಸ, ದೌರ್ಬಲ್ಯ, ಉಸಿರಾಟ ಮತ್ತು ಎದೆ ನೋವು, ನಾಲಿಗೆ ಉರಿಯೂತ, ಹೆಚ್ಚಿದ ಬಾಯಾರಿಕೆ, ಗೊಂದಲ, ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ ಮತ್ತು ತಲೆನೋವು, ಮಸುಕಾದ ಮೈಬಣ್ಣ, ತಣ್ಣನೆಯ ಕೈ ಕಾಲುಗಳು, ಸುಲಭವಾಗಿ ಉಗುರುಗಳು, ಮಂಜುಗಡ್ಡೆ, ಕೊಳಕು ಅಥವಾ ಪಿಷ್ಟ ಮತ್ತು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಹಸಿವು.

ದ್ರವ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುದ್ವಿಚ್ dis ೇದ್ಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು

ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟ್‌ಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಕ್ಲೋರೈಡ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಫಾಸ್ಫೇಟ್, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮತ್ತು ಸೋಡಿಯಂನಂತಹ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಾಗಿವೆ, ಇದು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಶಾರೀರಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವಸ್ತುಗಳು ರಕ್ತ, ದೇಹದ ದ್ರವಗಳು ಮತ್ತು ಮೂತ್ರದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತವೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ವೇಗವಾದ ಹೃದಯ ಬಡಿತ ಅಥವಾ ಅನಿಯಮಿತ ಹೃದಯ ಬಡಿತಗಳು, ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಆಲಸ್ಯ, ಸೆಳವು ಅಥವಾ ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳು, ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ, ಅತಿಸಾರ ಅಥವಾ ಮಲಬದ್ಧತೆ, ಸೆಳೆತ ಮತ್ತು ದೌರ್ಬಲ್ಯ, ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಗೊಂದಲ, ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಕೈಕಾಲುಗಳ ಜುಮ್ಮೆನಿಸುವಿಕೆ.

ಬೊಜ್ಜು

ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅತಿಯಾದ ಪ್ರಮಾಣದ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಹೃದ್ರೋಗ, ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಬೊಜ್ಜು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಬಾಡಿ ಮಾಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ (ಬಿಎಂಐ) ನಿಂದ ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ತೂಕವನ್ನು ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಎತ್ತರದಿಂದ ಮೀಟರ್ ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು BMI ಅನ್ನು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಅತಿಯಾದ ದೇಹದ ತೂಕ, ಆಲಸ್ಯ ಮತ್ತು 30 ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಹದ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ ಸೂಚ್ಯಂಕ.

ಆತಂಕ

ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾಗುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ. ಆದರೆ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ದೈನಂದಿನ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಚಿಂತೆ ಮಾಡಿದರೆ ಅದು ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯಾಗಿದೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಆತಂಕ ಅಥವಾ ಚಡಪಡಿಕೆ, ಸನ್ನಿಹಿತ ಅಪಾಯ, ಭೀತಿ ಅಥವಾ ಡೂಮ್, ಹೆಚ್ಚಿದ ಹೃದಯ ಬಡಿತ, ತ್ವರಿತ ಉಸಿರಾಟ, ಬೆವರುವುದು, ನಡುಗುವಿಕೆ, ದೌರ್ಬಲ್ಯ, ತೊಂದರೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ.

ಸೈಕೋಸಿಸ್

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ವಾಸ್ತವದೊಂದಿಗೆ ಕಠಿಣತೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಇದು. ಇದು ಭ್ರಮೆಗಳು ಮತ್ತು ಭ್ರಮೆಗಳ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಸಹ ತರಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದು, ನೋಡುವುದು ಅಥವಾ ಅನುಭವಿಸುವುದು, ಆಲೋಚನೆ, ಮಾತು ಅಥವಾ ನಡವಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸಮನ್ವಯ ಸಮಸ್ಯೆ, ಸ್ಪಂದಿಸದಿರುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ.

ರಕ್ತ ನಷ್ಟ ರಕ್ತಹೀನತೆ

ಅತಿಯಾದ ರಕ್ತಸ್ರಾವ ಅಥವಾ ಗಾಯದಂತಹ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ರಕ್ತದ ನಷ್ಟದಿಂದ ಈ ರೀತಿಯ ರಕ್ತಹೀನತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಮಸುಕಾದ ಅಥವಾ ಹಳದಿ ಚರ್ಮ, ಅನಿಯಮಿತ ಹೃದಯ ಬಡಿತಗಳು, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ, ತಲೆತಿರುಗುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಲಘು ತಲೆನೋವು, ಎದೆ ನೋವು, ತಣ್ಣನೆಯ ಕೈ ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ತಲೆನೋವು.

ಕೋಗುಲೋಪತಿ

ಇದು ರಕ್ತಸ್ರಾವದ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಆಂತರಿಕ ಅಥವಾ ಬಾಹ್ಯ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡದೆ ಬಿಟ್ಟರೆ ಅದು ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಮೂತ್ರದಲ್ಲಿ ರಕ್ತ, ಮಲದಲ್ಲಿ ರಕ್ತ, ಡಬಲ್ ದೃಷ್ಟಿ ಮತ್ತು ತಲೆನೋವು, ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳು, ಎದೆ ನೋವು, ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಅಂಗಾಂಗ ವೈಫಲ್ಯ.

ಕಾಲಜನ್ ನಾಳೀಯ ಕಾಯಿಲೆ

ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಕ ಅಂಗಾಂಶದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ರೋಗಗಳ ಒಂದು ಗುಂಪು. ಇದು ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಕಾಲಜನ್ ಮತ್ತು ಹತ್ತಿರದ ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳು
ಆಯಾಸ ಸ್ನಾಯು ದೌರ್ಬಲ್ಯ, ಜ್ವರ ದೇಹದ ನೋವು, ಕೀಲು ನೋವು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ದದ್ದು.

ಪ್ರಕಟಣೆ: ಜೂನ್ 24, 2019 ಸಂಜೆ 7:21

Categories