ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆ: ಚೀನಾ ನಾಕ್ಸ್ ದಿ ಸಾಕ್ಸ್ ಆಫ್ ರೆಸ್ಟ್ ಆಫ್ ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್ – ವೋಲ್ಫ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್

ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆ: ಚೀನಾ ನಾಕ್ಸ್ ದಿ ಸಾಕ್ಸ್ ಆಫ್ ರೆಸ್ಟ್ ಆಫ್ ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್ – ವೋಲ್ಫ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್

ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಪಾಲು 54% ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. ಯುಎಸ್ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ, ಕೆನಡಾ ಸಹ-ರಾನ್.

ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕು ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆ – ಇಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ, ಅರೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ (ಕವಾಟಗಳನ್ನು, ಬ್ಲೂಮ್ಸ್ ಚಪ್ಪಡಿಗಳು) ಮತ್ತು ದ್ರವ ಉಕ್ಕಿನ ಲೋಹವು ಫಾರ್ – 6.4% ಏಪ್ರಿಲ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಏಪ್ರಿಲ್ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ರಲ್ಲಿ, 156.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ (ಮೌಂಟ್) ಗೆ, ಪ್ರಕಾರ ಗುಲಾಬಿ ವರ್ಲ್ಡ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ . 2019 ರ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 4.8% ನಷ್ಟು ಏರಿ 600 ಮೆ.ಟನ್.

ಬ್ಯಾನರ್-ವರ್ಷ 2018 ರಲ್ಲಿ, ಉತ್ಪಾದನೆಯು 4.5% ನಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 1,808 ಮೆ.ಟನ್.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ, ಇದು 2002 ರಿಂದ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡಿದೆ. 1996 ರಿಂದೀಚೆಗೆ, ವಾರ್ಷಿಕ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಕುಸಿಯುವಾಗ ಕೇವಲ ಮೂರು ಕಂತುಗಳಿವೆ: 1998, ಏಷ್ಯನ್ ಹಣಕಾಸು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ; ಜಾಗತಿಕ ಹಣಕಾಸು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ 2009; ಮತ್ತು 2015, ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಲು ಚೀನಾ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದಾಗ:

ಚೀನಾ ವಿ. ವಿಶ್ವದ ಉಳಿದ ಭಾಗ:

2018 ರಲ್ಲಿ, ಚೀನಾ ಮಾತ್ರ 928 ಮೆ.ಟನ್ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿದೆ, ಇದು 2017 ರಿಂದ 6.6% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇದು ವಾರ್ಷಿಕ ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 51.3% ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ.

2019 ರ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ , ಚೀನಾದ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 10.3% ನಷ್ಟು ಏರಿ 315 ದಶಲಕ್ಷ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ತನ್ನ ಪಾಲನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 52.5% ಕ್ಕೆ ತಂದಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ , ಚೀನಾದ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 12.8% ರಷ್ಟು 85 ಮೆ.ಟನ್.ಗೆ ಏರಿತು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಪಾಲು 54.2% ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಅದು ಹೊಸ ದಾಖಲೆ.

ಯುಎಸ್, ಹೋಲಿಸಿದರೆ , ನಾಲ್ಕನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕು ಉತ್ಪಾದಕ, 12 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 4.7% ನಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

2018 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಈ ವರ್ಷ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ 42% ರಷ್ಟು ಭಾರಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದು, 2018 ರಲ್ಲಿ 17 ನೇ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ 15 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿದ ವಿಯೆಟ್ನಾಂ. ಇದೀಗ, ಇದು ಇನ್ನೂ ಸಣ್ಣ ಉತ್ಪಾದಕ ಮಾತ್ರ ಜಾಗತಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 1% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಚೀನಾ ಇಲ್ಲದ ವಿಶ್ವದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ, 2019 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವರ್ಷದಿಂದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 0.6% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ .

ಚಾರ್ಟ್ 2018 ಮತ್ತು 2019 ರಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಚೀನಾ (ಕೆಂಪು) ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಉಳಿದ (ಕಪ್ಪು) ಮಾಸಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ; ಜ್ಞಾಪಕ ನಮೂದು ಜೊತೆಗೆ, ನಾವು ಎಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನೋಡಲು, ನಾನು ಯುಎಸ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ (ಹಸಿರು):

ಚೀನಾ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವಿಶ್ವ ಉಕ್ಕು ಸಂಘದ (ಮೂಲಕ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ ವಿಶ್ವದ ಇಡೀ ಉಳಿದ outproducing ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುತ್ತಿತ್ತು 1990 ರಲ್ಲಿ ಹತ್ತಿರದ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಹೊರಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಆರಂಭಿಸಿದರು worldsteel ):

ಚೀನಾದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಉಕ್ಕಿನ ದೈತ್ಯರು ಹಣಕಾಸಿನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಬೇಡಿಕೆ ಇದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ, ಬೆಲೆಗಳು ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲು 2008 ರಲ್ಲಿ 38% ರಿಂದ 2009 ರಲ್ಲಿ 47% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು. ಮತ್ತು ಅದರ ಪಾಲು ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇದೆ. ಕೆಳಗಿನ ಚಾರ್ಟ್ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ (ಯುಎಸ್, ಕೆನಡಾ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಸಿಕೊ) ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಜಾಗತಿಕ ಪಾಲನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ:

ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕು ಉತ್ಪಾದಕರು.

ಚೀನಾದ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕು ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ದೇಶ ಹತ್ತಿರ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದರ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಮೊತ್ತಕ್ಕಿಂತ 11 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಎರಡನೆಯ ಮತ್ತು ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನವು ಕೇವಲ ಒಂದು ಕೂದಲನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ. 2017 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿತ್ತು. 2018 ರಲ್ಲಿ, ಇದು ಜಪಾನ್ (104.3 ಮೆ.ಟನ್) ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ 106.5 ಮೆ.ಟನ್.ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸಾಗಿತು. ಯುಎಸ್ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ (86.6 ಮೆ.). ಕೆನಡಾ 18 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ:

ವರ್ಲ್ಡ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಪ್ರಕಾರ, 2018 ರಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿದ 15 ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ, ಆರು ಕಂಪನಿಗಳು ಚೀನಾದಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಘಟಕಗಳ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ ಅಥವಾ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಏಕೈಕ ಯುಎಸ್ ಸ್ಟೀಲ್ ತಯಾರಕ ನುಕೋರ್ 12 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಟನ್ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ:

 1. ಚೀನಾ ಬಾವು ಸ್ಟೀಲ್ ಗ್ರೂಪ್ (67.4 ಮೆ.ಟನ್) – ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ . ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಿಂದ.
 2. ಆರ್ಸೆಲರ್ ಮಿತ್ತಲ್ (96.4 ಮೆ.ಟನ್) – 2006 ರಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ದೈತ್ಯ ಮಿತ್ತಲ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಫ್ರೆಂಚ್ ದೈತ್ಯ ಆರ್ಸೆಲರ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು; ಈಗ ಲಕ್ಸೆಂಬರ್ಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದಿಂದ ನಡೆಯುವ ಮೇಲ್ಬಾಕ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿದಿದೆ.
 3. ನಿಪ್ಪಾನ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್, ಹಿಂದೆ ನಿಪ್ಪಾನ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಮತ್ತು ಸುಮಿಟೋಮೊ ಮೆಟಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (49.2 ಮೆ.ಟನ್) – ಜಪಾನ್.
 4. ಹೆಸ್ಟೀಲ್ ಗ್ರೂಪ್, ಹಿಂದೆ ಎಚ್‌ಬಿಐಎಸ್ ಗ್ರೂಪ್ (46.8 ಮೆ.ಟನ್) – ಚೀನಾದ ಹೆಬೀ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಸರ್ಕಾರದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ . ಸೆರ್ಬಿಯಾ ಐರನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀಲ್ ಡೂ ಬಿಯಾಗ್ರಾಡ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಸಿಡೋನಿಯಾದ ಮ್ಯಾಕ್‌ಸ್ಟೈಲ್ ಕ್ರಿ.ಶ.
 5. ಪೋಸ್ಕೊ (42.9 ಮೆ.) – ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ.
 6. ಶಗಾಂಗ್ ಗ್ರೂಪ್ ಚೀನಾ (40.7 ಮೆ.ಟನ್) – ಖಾಸಗಿ ಒಡೆತನದ ಚೀನಾ.
 7. ಅನ್ಶಾನ್ ಐರನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀಲ್ ಗ್ರೂಪ್, ಅಥವಾ ಆನ್‌ಸ್ಟೀಲ್ ಗ್ರೂಪ್ (37.4 ಮೆ.ಟನ್) – ಇದು ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ .
 8. ಜೆಎಫ್‌ಇ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ (29.2 ಮೆ.ಟನ್) – 2002 ರಲ್ಲಿ ಜಪಾನ್‌ನ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉಕ್ಕು ತಯಾರಕ ಎನ್‌ಕೆಕೆ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಜಪಾನ್‌ನ ಮೂರನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉಕ್ಕು ತಯಾರಕ ಕವಾಸಕಿ ಸ್ಟೀಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ವಿಲೀನಗೊಂಡಾಗ ರೂಪುಗೊಂಡಿತು.
 9. ಜಿಯಾನ್ಲಾಂಗ್ ಗ್ರೂಪ್ (27.9 ಮೆ.ಟನ್) – ಖಾಸಗಿ ಒಡೆತನ, ಚೀನಾ
 10. ಶೌಗಾಂಗ್ ಗ್ರೂಪ್ (27.3 ಮೆ.ಟನ್) – ಚೀನಾದ ಬೀಜಿಂಗ್ ಸರ್ಕಾರದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ .
 11. ಟಾಟಾ ಸ್ಟೀಲ್ ಗ್ರೂಪ್ (27.3 ಮೆ.ಟನ್) – ಭಾರತ.
 12. ನುಕಾರ್ (25.5 ಮೆ.ಟನ್) – ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾ, ಯುಎಸ್ಎ
 13. ಶಾಂಡೊಂಗ್ ಸ್ಟೀಲ್ (23.2 ಮೆ.ಟನ್) – ಚೀನಾದ ಶಾಂಡೊಂಗ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಸರ್ಕಾರದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ .
 14. ವ್ಯಾಲಿನ್ ಗ್ರೂಪ್ (23.0 ಮೆ.ಟನ್) – ಚೀನಾದ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ , ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ
 15. ಹ್ಯುಂಡೈ ಸ್ಟೀಲ್ ಕಂಪನಿ (21.9 ಮೆ.ಟನ್) – ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ

ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಅಥವಾ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಉಕ್ಕಿನ ತಯಾರಕರು ಕೆಲವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಪಿಬಿಒಸಿ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ದೈತ್ಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಂದ ಯಾವುದೇ ಹಣವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ದೈತ್ಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಗ್ರಾಹಕರು.

ಚೀನಾವು ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿದ್ದರೆ, ಚೀನಾದ ಕಂಪನಿಗಳು 2018 ರಲ್ಲಿ 1,712 ಮೆ.ಟನ್ ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕನ್ನು ಅಥವಾ ಜಾಗತಿಕ ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿ 48.8% ಅನ್ನು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ರಫ್ತು ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಚೀನಾ ರಫ್ತು ಮಾಡುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಕ್ಕು ಕಚ್ಚಾ ಉಕ್ಕಿನಲ್ಲ ಆದರೆ ಮುಗಿದ ಉಕ್ಕಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಾಗಿವೆ.

ಚೀನಾದಿಂದ ರಫ್ತು ಮಾಡುವುದು ಮರ್ಕಿ ವಿಷಯ. ಸುಂಕಗಳನ್ನು ದೂಡಲು, ಕೆಲವು ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ವಿಯೆಟ್ನಾಂನಂತಹ ಇತರ ದೇಶಗಳ ಮೂಲಕ ಸಾಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ರವಾನಿಸುವ ಮೊದಲು, ಯುಎಸ್ ಅಥವಾ ಇಯು, ಚೀನಾದ ಉಕ್ಕಿನ ಮೇಲೆ ಸುಂಕವನ್ನು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೊಂದಿದೆ.

ಚೀನಾದ ನಿಗಮಗಳು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅಳಿಸಿಹಾಕುತ್ತವೆ. ಓದಿಅತ್ಯಂತ ದೈತ್ಯಾಕಾರದ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಾಲ ಪೈಲ್‌ಅಪ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶಗಳು: ಯುಎಸ್ 24 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ! ಕೆನಡಾ 11 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಿಂಚಿದೆ

WOLF STREET ಓದುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ಜಾಹೀರಾತು ಬ್ಲಾಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು – ಏಕೆ ಎಂದು ನಾನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತೇನೆ – ಆದರೆ ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ನೀವು “ಬಿಯರ್ ಹಣವನ್ನು” ದಾನ ಮಾಡಬಹುದು. ನಾನು ಅದನ್ನು ಅಪಾರವಾಗಿ ಪ್ರಶಂಸಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹೇಗೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಬಿಯರ್ ಮಗ್ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ:

WOLF STREET ಹೊಸ ಲೇಖನವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದಾಗ ನಿಮಗೆ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ಇಲ್ಲಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ .

Categories