ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್: ಮಳೆ ಅನುಮತಿಸಿದರೆ ಅಜೇಯ ಕದನ – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ vs ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್: ಮಳೆ ಅನುಮತಿಸಿದರೆ ಅಜೇಯ ಕದನ – ಹಿಂದೂಸ್ಥಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಈ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು, ನಾಟಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿನ ಟ್ರೆಂಟ್ ಬ್ರಿಜ್ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಪಂದ್ಯವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುವ ಏಕೈಕ ಅಜೇಯ ತಂಡವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕೇನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸನ್ ಇಬ್ಬರೂ ಒಟ್ಟಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ನಷ್ಟವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ, ಗುರುವಾರ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯು ಭರವಸೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಸೋಮವಾರ ಭಾರತೀಯ ತಂಡವು ಈಸ್ಟ್ ಮಿಡ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ಗೆ ಆಗಮಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ, ಅದು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಇದು ಉತ್ಪ್ರೇಕ್ಷೆಯಲ್ಲ. ಇಂಗ್ಲೆಂಡಿನ ಪ್ರವಾಹ ಮುನ್ಸೂಚನಾ ಕೇಂದ್ರವು ಮಂಗಳವಾರ ಮತ್ತು ಬುಧವಾರದಂದು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಮಳೆಗೆ ಆಗ್ನೇಯ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ (ನಾಟಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ) ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

ಇಂದು, ಜ್ವಾಲೆಯ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯ ದಿನವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ, ಗಂಟೆಗೆ ಮತ್ತು ಏನೋ ಕಾಗುಣಿತವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿತು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ತಂಡವು ಅಭ್ಯಾಸ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಹಿಂಡುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಗೇರ್ ಕೊನೆಯ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ನೆಲದ ಬಿಟ್ಟು ತಕ್ಷಣ, ಇದು ಮತ್ತೆ ಮಳೆಯಾಗುವ ಆರಂಭಿಸಿದರು- ಒಂದು ಪೇಪರ್ ಮತ್ತು ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಬುಧವಾರ ರಾತ್ರಿ ಬೀಳಲು ಮತ್ತು ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಒಳಗೆ ಸಾಗಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪಂದ್ಯದ ದಿನ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಹವಾಮಾನವು ಇದೀಗ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ, ಬಹುಶಃ ಭಾರತ ತಂಡದ ಹೋಟೆಲ್ / ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುಶಃ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು, ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಗಾಯದ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವುದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚಿಂತೆ. ಅಂಶಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ನಡೆಯುವ ಪಂದ್ಯದ ಮುನ್ನಾದಿನದಂದು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರ ಸಂಜಯ್ ಬಂಗರ್ ಅವರು ಧವನ್ ಅವರ ಕವರ್ ಆಗಿ ರಿಷಬ್ ಪಂತ್ರನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ದೃಢಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಂತ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ.

ಓದಿ: ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ‘ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಬೌಲರ್’ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಎಂದು ಅವರು ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಪಾಂಟ್ ಮಾತ್ರ ತಂಡಕ್ಕೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಧವನ್ ಭಾರತದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡವು ಅನರ್ಹವಾಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ತನಕ ಅದನ್ನು ಬದಲಿ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಯು “ಸುಮಾರು 10 ರಿಂದ 12 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೈ ಮತ್ತು ಕಾಲು (ಹೆಬ್ಬೆರಳು ಮತ್ತು ಕಾಲು, ನಿಜವಾಗಿ) “ಎಂದು ಬಂಗಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ 11 ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಮರುಸೇರ್ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಭಾರತದ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಿದ ಕೆ.ಎಲ್. ರಾಹುಲ್, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾರೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ತೆರೆಯಲು ಆದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಸುಲಭವಾದ ಪರಿಶೀಲನೆಯಾಗಿದೆ. .

ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ರಂಧ್ರವನ್ನು ತುಂಬಲು (ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥವಾದ ಸಮಸ್ಯೆ), ಇಂಡಿಯನ್ ಥಿಂಕ್-ಟ್ಯಾಂಕ್ ಬುಧವಾರ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಮತ್ತು ವಿಜಯ್ ಶಂಕರ್ ನಡುವೆ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ನಡೆಸಿತು.

ಈ ಇಬ್ಬರು ತಮಿಳುನಾಡು ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತಿಮ ಕಟ್ ಮಾಡುವ ಅಥವಾ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿದ ನಿಖರತೆ ಇರುವ ಯಾರ ಊಹೆ ಇದು. ಆದರೆ ಟ್ರೆಂಟ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಪರದೆಗಳಲ್ಲಿ, ಶಂಕರ್ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಬಹಳ ಸಮಯದ ನಂತರ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರು, ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನಾಗಿಸಿ.

ರಾಹುಲ್ಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಗುರುವಾರ ಗುರುವಾರ ನಡೆಯಲಿರುವ ಹವಾಮಾನ, ಹವಾಮಾನವು ಸಹಜವಾಗಿ ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ, ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಮೂಲಕ ಓರ್ವ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಆಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಮಧ್ಯಮ-ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿ ಬದಲಾಗದ ಅಸಹ್ಯಕರ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ರಾಹುಲ್ ಅವರ ಮೇಲೆ ಅವರ ಬೋಧನೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದರು. ಈಗ, ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳು, ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ತನ್ನ ಆರಂಭಿಕ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಧೂಳೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಚೆಂಡನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿ: ಅಹ್ರಿದ್ ಸ್ಪಾಟ್ ಫಿಕ್ಸಿಂಗ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಅಫ್ರಿದಿ ಅವರನ್ನು ಕಪಾಳ: ರಾಝಕ್

ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಈ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಯಾರಿಗೂ ಸವಾಲಾಗಿಲ್ಲ, ವೇಗದ ಬೌಲರ್ಗಳಾದ ಟ್ರೆಂಟ್ ಬೌಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ಟಿಮ್ ಸೌಥಿ ಅವರನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ಒಡಿಐ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಡಲಿಲ್ಲ (ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು 6 ರನ್ಗಳಿಗೆ ಬೌಲ್ಟ್ನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ). ಆದರೆ ಇದು ಕಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ನ ಕೌಶಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವೈವಿಧ್ಯಮಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಂಗಾರ್ ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ ..

“ವಿವಿಧ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ನುಡಿಸುವಿಕೆ ನೀವು ಆಟದ ಉತ್ತಮ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ನೀವು ಉನ್ನತ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಎದುರಿಸುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರನು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದರೆ, ತಂಡವು ದೊಡ್ಡ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರರು ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಆಟದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಬಹುಮುಖ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ, ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ರಾಹುಲ್ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ರಾಹುಲ್ ದ್ರಾವಿಡ್ ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ.”

2003 ರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದ ದ್ರಾವಿಡ್ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಿದರು. 1999 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಇದ್ದಂತೆ, ಟ್ರೆಂಟ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಸಂಗಿಕವಾಗಿ ಇಲ್ಲಿಯೇ ಭಾರತವು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿತು. ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲುವುಗಳು ಮತ್ತು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯು ಎಂದಿಗೂ ವಿಷಯವಲ್ಲ ಎಂದು ನಾಯಕರು ಯಾವಾಗಲೂ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಈ ಪಂದ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ತಂಡವು ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೆರಳಿದ ಹವಾಮಾನದಿಂದಾಗಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಜೂನ್ 12, 2019 23:57 IST

Categories