HIV ಪಿಲ್ಸ್ ಸೇವಿಸುವ ದಿನಗಳು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಂಭವವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ನ್ಯೂಸ್ 18

HIV ಪಿಲ್ಸ್ ಸೇವಿಸುವ ದಿನಗಳು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಸಂಭವವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ನ್ಯೂಸ್ 18

ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ಕೆಲವು ಎಚ್ಐವಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಿಗೆ ಎಚ್ಐವಿ-ಧನಾತ್ಮಕ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಔಷಧಿ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸೋಂಕು ತಗಲುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪಿಟಿಐ

ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜೂನ್ 12, 2019, 12:05 PM IST

Consuming HIV Pills Daily Reduces the Chance of Being Infected: Study
ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಚಿತ್ರ (ಸೌಜನ್ಯ: ಎಎಫ್ಪಿ ರಿಲ್ಯಾಕ್ಸ್ನ್ಯೂಸ್)

ವೈದ್ಯರು ದಿನನಿತ್ಯದ ಎಚ್ಐವಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಿಗೆ ನೀಡಬೇಕು, ಅವರು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು, ಮಂಗಳವಾರ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾದ ಪ್ರಭಾವಿ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಸಮಿತಿ. ಹೊಸ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಸೂತ್ರಗಳು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಸುಮಾರು 40,000 ಹೊಸ ಎಚ್ಐವಿ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಎಚ್ಐವಿ ವೈರಸ್ಗೆ ಜನರನ್ನು ತಪಾಸಣೆ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟ. ಯು.ಎಸ್. ಪ್ರಿವೆಂಟಿವ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಟಾಸ್ಕ್ ಫೋರ್ಸ್ 15 ರಿಂದ 65 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಎಲ್ಲರೂ ಮತ್ತು ಗರ್ಭಿಣಿ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಮುಂಚಿನ, ಜೀವ ಉಳಿಸುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಎಂದು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಶಿಫಾರಸುಗಳು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಹೋದವು.

ಇನ್ನೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಪ್ರತಿದಿನ ಕೆಲವು ಎಚ್ಐವಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ಎಚ್ಐವಿ-ಧನಾತ್ಮಕ ಲೈಂಗಿಕ ಸಂಗಾತಿಯಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೊಳಗಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್ ಔಷಧ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪ್ರೆಪ್, ಅಥವಾ ಪ್ರಿಕ್ಸೋಸರ್ ಪ್ರಾಫಿಲ್ಯಾಕ್ಸಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಟ್ರುವಾಡಾ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಒಂದು ಎರಡು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಔಷಧಿಗಳ ಕಾಂಬೊ ಮಾತ್ರೆ ಕೂಡ ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗಿದೆ

ಕಾರ್ಯಪಡೆಯು PREP ಸೋಂಕಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ಎಚ್ಐವಿ-ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಲೈಂಗಿಕ ಪಾಲುದಾರರೊಬ್ಬರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ; ಎಚ್ಐವಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಕಾಂಡೋಮ್ ಇಲ್ಲದೆ ಲೈಂಗಿಕ ಹೊಂದಿರುವ; ಅಥವಾ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಇಂಜೆಕ್ಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಸೂಜಿಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅಮೆರಿಕನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಜರ್ನಲ್ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು. ಇತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಗುಂಪುಗಳು ಸಹ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಗಾಗಿ ಟ್ರುವಾಡವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿವೆ, ಆದರೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದನ್ನು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಕೇವಲ 17 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಂದಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಖಾಸಗಿ ವಿಮಾದಾರರು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕಾಳಜಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವು ಔಟ್-ಆಫ್- ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾನೂನಿನ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕೆಟ್ ವೆಚ್ಚ.

“ಈ ಶಿಫಾರಸ್ಸು ಜಾರಿಗೆ ಹೇಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ವೆಚ್ಚವು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ತಡೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಡಾ. ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಡಯೇನ್ ಹಾವ್ಲಿರ್ ಮತ್ತು ಸುಸಾನ್ ಬುಕ್ಬೈಂಡರ್, ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊ ​​ಅವರು ಜಮಾ ಆಂತರಿಕ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಕಾರ್ಯಪಡೆಯ ಭಾಗವಾಗಿಲ್ಲ.

ವಿಮೆ ಇಲ್ಲದೆ, ಸರಾಸರಿ ಮಾಸಿಕ ಚಿಲ್ಲರೆ ವೆಚ್ಚವು ಸುಮಾರು $ 2,000 ಆಗಿದೆ, ಅವರು ಗಮನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿಮೆ ಮಾಡದವರಿಗೆ, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಟ್ರುವಾಡಾ ತಯಾರಕ ಗಿಲ್ಯಾಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್ ಇಂಕ್ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 200,000 ಜನರಿಗೆ ಪ್ರೆಪ್ ಪ್ರಮಾಣಗಳನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು.

ಕೆಲವು 1.1 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಎಚ್ಐವಿ ಜೊತೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಎಚ್ಐವಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚು @ ನ್ಯೂಸ್ 18 ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

Categories