ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019: ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ಗೆ ಬೀಟಿಂಗ್ ಏನು? – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019: ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ಗೆ ಬೀಟಿಂಗ್ ಏನು? – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯದ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ತನ್ನ ವಿಕೆಟ್ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ನಡೆದಿರುತ್ತಾನೆ.
ರಾಯಿಟರ್ಸ್ / ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಬಾಯರ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಆಕ್ಷನ್ ಚಿತ್ರಗಳು

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚರ್ಚೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಉಳಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಚಿತ್ರವಾದವು. ಆದರೆ ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಶಿಪ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ನಲ್ಲಿಯೇ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದಾಗಿತ್ತು. ಪಂಡಿತರಿಂದ ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ, ಪ್ರಶ್ನೆ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿದೆ. ಕ್ರೀಡೆ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ರೋರ್ ಇದು ಮೊನಚಾದ ಪುಟ್: ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಗೆ ಬೀಟಿಂಗ್ ಏನಾಯಿತು?

ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವಾರ್ನರ್ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ದರವು 95 ಆಗಿದೆ. 12 ತಿಂಗಳ ನಿಷೇಧಕ್ಕೆ ಮುನ್ನ 50 ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್ 106 ಆಗಿದೆ. ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಇದು 71.84 ರಷ್ಟಿದೆ. ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧದ 352 ರನ್ಗಳಲ್ಲಿ, ವಾರ್ನರ್ ಸತತವಾಗಿ 84 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ 56 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 50 ಡಾಟ್ಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದರು.

ಉಪಯೋಗಿಸಿದ ವಿಕೆಟ್ಗಳು, ನೇರ ರೇಖೆಗಳು, ಕಿರು ಉದ್ದ ಮತ್ತು ಚೆಂಡುಗಳನ್ನು 5-10 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಗೆಟ್-ಗೋನಿಂದಾಗಿ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಎಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯರು ತಮ್ಮ ಎರಡು ಸೆಂಟ್ಗಳ ಜೊತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರು ಬೌಂಡರಿ ಆಯ್ಕೆಗೆ ಹೋಗುವಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದರು “ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು, ಆದರೆ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡುಲ್ಕರ್ ” ದೀರ್ಘಕಾಲದಿಂದ ವಾರ್ನರ್ ನಿಶ್ಯಬ್ದವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆತನ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್ ಇಂದು ಕೇಳಿಬರುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಸಹಯೋಗಿಗಳು, ಸಹಜವಾಗಿಯೇ ಇದ್ದಾರೆ. “ಇದು ಒಂದು ಯೋಜನೆ, ತಂಡ ಯೋಜನೆ ಅಥವಾ ಡೇವಿಡ್ಗೆ ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಯೋಜನೆಯಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಭಾರತ ತಂಡವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ನಾಯಕ ಆರನ್ ಫಿಂಚ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”

“ಇದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿರಬಹುದು, ಅದು ಚೆಂಡಿನಾಗಬಹುದು,” ಎಂದು ಗ್ಲೆನ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ವೆಲ್ ಸೇರಿಸಿದ ಮೊದಲು, “ಡೇವಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ದಿನ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. “ಆ ಬಿಟ್ ಕೀಲಿಯಾಗಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಇದು ಕೇವಲ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳು. ಪ್ಲಸ್ ವಾರ್ನರ್ ಪ್ರಸ್ತುತ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಸರಾಸರಿ 74 ರ ಸರಾಸರಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೆ ಸ್ಕೋರರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ವಾರ್ನರ್ ನಿಧಾನ ರನ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವುದರಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. ವಾರ್ನರ್ ಯಾವುದೇ ರನ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

***

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ರೂಫ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಲು

ಒಂದು ಬಿಸಿ-ಗಾಳಿಯ ಬಲೂನ್ ಮೂಲಕ ಹಿಡಿದಿರುವ ಜಾಲರಿಯ ಒಂದು ಕಲಾವಿದನ ಅನಿಸಿಕೆ. (ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್)

ಗೂಗಲ್ ಇದು

ಮಳೆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಪರಿಹರಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಅದು ಸರಿ, ನೀವು ಅದನ್ನು Google. ಇಸಿಬಿನಲ್ಲಿರುವ ದೊಡ್ಡ ವಿಗ್ಗಳು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಟೈಮ್ಸ್ ಲಂಡನ್ನ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಳೆದುಬಿಡುವುದನ್ನು ಹೇಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಇಸಿಬಿ ಸಿಇಒ ಟಾಮ್ ಹ್ಯಾರಿಸನ್ ಕಂಪನಿಯು ಗೂಗಲ್ ಎಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಕಥೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಮಳೆಗಾಲದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಕೈಬಿಡಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಘ ಬೀಜವು ಒಂದು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಚೀನಾದ ಸರ್ಕಾರ 2008 ರ ಬೀಜಿಂಗ್ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ತಿರುಗಿತು. ಆದರೆ ECB ಒಂದು ಬಿಸಿ ಗಾಳಿ ಬಲೂನ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ಪ್ರತಿ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ತೇಲುವ ಉತ್ತಮ ಜಾಲರಿಯ ಹೊಂದುವ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದಾಗ ಈ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹಾರಿಬಿಡಲಾಯಿತು.

ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸಭೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ರಹಸ್ಯವಾಗಿಯೇ ಉಳಿದಿವೆ – ಆದ್ದರಿಂದ Google ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಾಗದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿವೆ. ಇದೀಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಳೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು Google ನಿಮಗೆ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ.

***

ಓಸ್ ಅಪ್ ತಿನ್ನುವ ಔಸ್ನಲ್ಲಿ ಬಾಯ್ಕಾಟ್ ಫೌನ್ಸ್

ನಿಧಾನವಾದ ರನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು. ಜೆಫ್ರಿ ಬಾಯ್ಕಾಟ್ ಅಂಕಗಳ ದರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ತನ್ನದೇ ಆದ ಒಂದು ಪಕ್ಕೆಲುಬುಗಾರನಾಗಿದ್ದರೂ, ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವ ಚೆಂಡುಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹೆಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಗೆ ಹೋಗಿದ್ದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದು. “ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ವೆಲ್ ಅವರ ಏಸ್ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ ಆಗಿದ್ದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವನ್ನು ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಂತೆಯೇ ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಅವರು ಆಟ-ಬದಲಾಯಿಸುವ, ಪಂದ್ಯ ವಿಜೇತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ರನ್ ಓವರ್ ದರ ಸಿಲ್ಲಿ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ಆಡಬೇಕಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: ಸಿಡ್ನಿ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಹೆರಾಲ್ಡ್ಗಾಗಿ ಬಾಯ್ಕಾಟ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಏಕದಿನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಮೊದಲ ಚೆಂಡನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ, ತನ್ನ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ 38 ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 38 ರನ್ಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು, ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ ಬ್ರೆಲರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ. ಬಾಯ್ಕಾಟ್ನ ಕ್ಲೈವ್ ಲಾಯ್ಡ್ ಅವರ ಕೈಬಿಡಲ್ಪಟ್ಟ ಕ್ಯಾಚ್ ಚಕ್ಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಅನ್ನು ಅತೀ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಖರ್ಚು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಡಿಂಗ್ಲೆ ಟೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನೋವಿನ, ಆಕಳಿಸುವ ಕ್ರಾಲ್ಗಾಗಿ ಬಾಯ್ಕಾಟ್ನನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟ ನಂತರ 52 ವರ್ಷಗಳು ‘ನಿಧಾನಗತಿಯ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್’ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಅವರು ಸಿಲ್ಲಿ ರನ್ ದರವನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಮ್ಯಾಡ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ನ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಆದೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

***

ಶ್ರೇಷ್ಠ ಮರುಪ್ರದರ್ಶನ

ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡಗಳು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದವು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಅಥವಾ ಅಂಕಗಳಿಗೂ ನೆನಪಾಗಲಿಲ್ಲ. ಇದು ವಹಾಬ್ ರಿಯಾಜ್ ಮತ್ತು ಶೇನ್ ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ನಡುವಿನ ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ನೆನಪಾಗುತ್ತದೆ. ವೇಗ, ಕೋಪ, ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆ, ಸಂಕಟ, ಬೌನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ರಿಯಾಜ್ನಿಂದ ಬಂದ ಸವಾಲು, ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕ್ರಮ, ನರ ಸ್ಮೈಲ್, ಮತ್ತು ವ್ಯಾಟ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಕೊನೆಯ ಬದುಕುಳಿಯುವ ಕೆಲವು ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಡೆತಗಳು ಕ್ರೀಡೆಯು ಹೊಂದಿದ ಅತ್ಯಂತ ಮನರಂಜನೆಯ ಮಂತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿವೆ. ತಿಳಿದಿದೆ. ಐಸಿಸಿಯು ತನ್ನ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಆ ರಿಯಾಜ್ ಕಾಗುಣಿತದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ, ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಮುಂಬರುವ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಮುನ್ನೋಟದಲ್ಲಿ ‘ಸಿಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿ ಗ್ರೇಟೆಸ್ಟ್ ಮೂಮೆಂಟ್ಸ್: ವಹಾಬ್ ರಿಯಾಜ್ ಅವರು ಶೇನ್ ವಾಟ್ಸನ್ ಅವರ ಮೇಲೆ ಸ್ಪೆಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ’. ಕುತೂಹಲಕರವಾಗಿ, 2015 ರಲ್ಲಿ ಆ ನಿಖರವಾದ ಕಾಗುಣಿತಕ್ಕಾಗಿ ಐಸಿಸಿ ಇಬ್ಬರೂ ಆಟಗಾರರು ಮ್ಯಾಚ್ ಶುಲ್ಕದ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

***

ತೂಕ ಮತ್ತು ವಾಚ್

XL ಅಥವಾ XXL ಜರ್ಸಿಯನ್ನು ಧರಿಸಿರುವ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯವಲ್ಲ. ಮೊದಲ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕರಾದ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಅಹ್ಮದ್, XL ಗೆ ಮೋಟಾರು-ಬಾಯಿ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಪಂಡಿತ ಶೋಯೆಬ್ ಅಖ್ತರ್ ಅವರ ತಂಡವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು, ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧ ತಂಡವು ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಈಗ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಷಾಝಾದ್, XXL, ಅನರ್ಹ ಎಂದು ಮನೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಖ್ತರ್ ಅವರು ಪದಗಳನ್ನು ಕೊಚ್ಚಿ ಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅವರ ಆಟದ ವಿಮರ್ಶೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕನ ತುಂಬಾ ಹೊಗಳುವ ಚಿತ್ರವನ್ನೇ ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ” ಇಟ್ನಾ ಬಡಾ ತೊಹ್ ಯುಸ್ಕಾ ಪೈಟ್ ಹೈ (ಅವರ ಪಾಂಚ್ ಇದು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ)” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ನಂತರ ಕೈಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹತ್ತಿರಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿದ ಅವರು ” ಔರ್ ಇಟ್ನಾ ಬಡಾ ಯುಸ್ಕಾ ಸಾರ್ ಹೈ (ಮತ್ತು ಅವನ ತಲೆ ಈ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. “ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ, ಹಿಂದೆ ನಿಷೇಧಿತ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮೂತ್ರವರ್ಧಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಐಸಿಸಿಯಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಶಹಝದ್, ಮೊಣಕಾಲು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ತನ್ನ ತೂಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದಾಗ ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾದರು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಶರೀರ-ಹಾಸ್ಯದ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳಂತೆಯೇ, ಇದು ಹರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕಹಿ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ಗಳ ನಂತರ ನಡೆಯಿತು. ಅಫ್ತರ್ ಅವರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು ಸರ್ಫ್ರಜ್ನ ಬೆಂಬಲಿಗರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ತನ್ನ ಸಹವರ್ತಿ ಕರಾಚಿ ಆಟಗಾರನ ಹಿಂದಿರುವ ತೂಕವನ್ನು ಎಸೆಯುವ ಮೂಲಕ ಮೊಯಿನ್ ಅಖ್ತರ್ ಅವರ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ” ಶೋಯೆಬ್ ಅಗರ್ ಫಿಟ್ ಹೋಟಾ 400 ಯಾ 500 ಔಟ್ ಕರ್ತಾ, ಜೋ ಇಸಾನ್ ಖುದ್ ಕಭಿ ಫಿಟ್ ನಹಿ ರಾಹ್ ವೊ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಕೆ ಬರೇ ಮೇಯಿನ್ ಐಸಾ ಘಾಟಿಯಾ ರಿಮಾರ್ಕ್ಸ್ ಕೈ ಡೆ ಡೆ ಸಾಕ್ತಾ ಹೈ (ಶೋಯೆಬ್ ಸೂಕ್ತವಾದುದಾದರೆ, ಅವರು 400 ರಿಂದ 500 ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಸರ್ಫರಾಜ್ ಬಗ್ಗೆ ಇಂತಹ ವಿಷಯಗಳು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ) ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಅಹಮದ್ ಅವರ ದೇಹವು ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ. (ಫೈಲ್)

ಈಗ, ನೀವು ಅಖ್ತರ್ಗೆ ಟ್ರೊಲ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಶೀಘ್ರವಾದ ರೆಟ್ರೊಟ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಮತ್ತು ಇದು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪಡೆಯಿತು. ಔಟ್-ಸ್ಪೀಕ್ ಸ್ಪೀಡ್ಸ್ಟರ್ ಅವರು ಮೋಯಿನ್ ನಂತಹ ನಾಯಕರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಡಿದ ಕಾರಣ, ಅವರು ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಮುಗಿದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅವರು ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ರೀತಿಯ ನಾಯಕ ಪಡೆದರು, ಅವರ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಕೆಟ್ ಸಾಗಣೆ ದೊಡ್ಡದಾಗಿತ್ತು ಎಂದು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಾರಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಈ ಜಾಗವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿ. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ, ಷಹಝಾದ್ ತನ್ನ ಬೋರ್ಡ್ ಅವನ ವಿರುದ್ಧ ಹೇಗೆ ಒಳಸಂಚು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಬಲಿಪಶುವಾದ ಕಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ನುಡಿಸಿದರು. ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಸಹ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಬಹುದೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅವನು ಕಣ್ಣೀರನ್ನು ಕೂಡ ಚೆಲ್ಲುತ್ತಾನೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ತೂಕದ ಚೆಲ್ಲುವ ಯಾವುದೇ ಪದ ಇರಲಿಲ್ಲ.

***

ಇಂಡೊ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕ್ಲೌನರಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಯಾರೂ ವಿನೋದಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ

ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ನಡುವಿನ ರೌಂಡ್-ರಾಬಿನ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ದೂರವಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಸ್ಟುಡಿಯೋ ಯೋಧರ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಸ್ಟರ್ ಜಾಹೀರಾತು ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಚಾನಲ್ ಒಂದು ಮೋಸವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಅದು ಟ್ವಿಟರ್ ಅನ್ನು ಕರಗುವಿಕೆಗೆ ಕಳಿಸಿತು. 33 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಇರುವ ಜಾಹೀರಾತು, ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಜೆಟ್ ತನ್ನ ವಿಮಾನವನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸಿದ ನಂತರ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ಪೈಲಟ್ ವಿಂಗ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಅಭಿನಂದನ್ ವಾರ್ತಾಮಾನ್ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇಂಡಿಯನ್ ಬ್ರಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟರ್ನ ಜಾಹೀರಾತು ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಚಾನಲ್ ವಿಡಂಬನಾಕಾರ ವಿಂಗ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಅಭಿನಂದನ್ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಮೋಸವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು.

ನಟ ಅಭಿನಂದನ್ ಅವರ ಸಹಿ ಕೈಗಂಬಿ ಮೀಸೆಯನ್ನು ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿ ಮತ್ತು ಏರ್ಮನ್ನ ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಬದಲಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ಜರ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಅಭಿನಂದನ್ ಕ್ಲಿಪ್ನಂತೆಯೇ, ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿನ ಪಾತ್ರವು ‘ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ’ ಒಂದು ಕಪ್ ಚಹಾವನ್ನು ಸಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಧ್ವನಿಯು ಟೋಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಭಾರತ ಆಡುವ ಎಲೆವನ್ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿ ಕೇಳಿದೆ. ಒಬ್ಬ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತೀಯ ಉಚ್ಚಾರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುವ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರಕಾರ, “ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಬೇಕಿಲ್ಲ”; ಅವರು ಬಂಧನದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಆತನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದಾಗ ಅಬಿಂಡಾಂದನ್ ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ. “ಘಟನೆಯು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ” – ನಿಜವಾದ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲುವ ಒಂದು ವಿನಿಮಯ – “ಚಹಾ ಹೇಗೆ?” ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿ ಕೇಳಿದನು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಅಭಿನಂದನ್ ಅವರನ್ನು ಬಿಡಲು ಕೇಳಿದಾಗ, “ಎಕ್ ಸೆಕೆಂಡ್ ರಿಕೊ! ಕಪ್ ಕಹಾನ್ ಲೆಕೆ ಜಾ ರಾ ಹೋ? ”

ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಂದೆಯ ದಿನಾಚರಣೆ, ಮೌಕಾ ಮೌಕಾ ಮತ್ತು ಅದರ ಇಂಡಿ-ಪಾಕ್ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ಅದರ ಟ್ರೇಡ್ಮಾರ್ಕ್ ಕಾಗುಣಿತ ಹಾಸ್ಯದ ಮಿಶ್ಮ್ಯಾಶ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಎರಡೂ ಪ್ರಸಾರಕರು ಸಾಧಾರಣ ಜಾಹೀರಾತುಗಳಿಗಾಗಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡು ದೇಶಗಳ ನಡುವಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪಂದ್ಯಗಳು ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಉತ್ಸಾಹಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೂ, ಸ್ಟುಡಿಯೋಗಳು ಮತ್ತೆ ಪ್ರವಚನವನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತಿವೆ.

***

ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತ

ಸತತ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ, ಮಳೆ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತಂಡವು ಅದರ ತೊಂದರೆಯಿಂದಾಗಿ ಅಥವಾ ಅದರ ಕೊರತೆಗೆ ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಮಳೆಯು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿರಬಹುದು. ಫಾರ್ಮ್ಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿರುವ ತಂಡವು ನ್ಯೂಝಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಕೆಟ್ಟ ಆರಂಭವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧದ 34 ರನ್ಗಳ ಜಯದಲ್ಲಿತ್ತು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ, ಅವರು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಆತಿಥೇಯರನ್ನು ಹೊಡೆದ ಒಂದು ಕಡೆ ಎದುರು ಬರುತ್ತಿದ್ದರು. ಆ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬುಧವಾರ ಅವರು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶವನ್ನು ಆಡಲಿದ್ದರು, ಕ್ರೀಡೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರು (ಅವರು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು). ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವ ದ್ವೀಪವಾಸಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶಿಗಳು ತಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ನೆಕ್ಕುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ನಂತರ ಬ್ರಿಸ್ಟಲ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಲಂಕಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಆಕಾಶಗಳು ಒಂದು ಬಿಂದುದಿಂದ ಹೊರನಡೆದವು. ಇದು ಲೀಡರ್ನಲ್ಲಿದೆ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಐದನೇಯಲ್ಲಿದೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ಮುಂದೆ. ಇದು ಮಳೆಯ ದೇವರುಗಳ ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿದೆ.

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಕಪ್ 2019 ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯನ್ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್.ಕಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನೈಜ ಸಮಯ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಅನುಸರಿಸಿ. ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ 2019 ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ , ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಯಿಂಟುಗಳ ಕೋಷ್ಟಕವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ .

Categories