ಟಿವಿ ಆನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಲೀಪಿಂಗ್ ದೊಡ್ಡ ಕೊಬ್ಬಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಇಥೆಲ್ತ್ವರ್ಲ್ಡ್.ಕಾಮ್

ಟಿವಿ ಆನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಲೀಪಿಂಗ್ ದೊಡ್ಡ ಕೊಬ್ಬಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಇಥೆಲ್ತ್ವರ್ಲ್ಡ್.ಕಾಮ್

ಟಿವಿ ಆನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸ್ಲೀಪಿಂಗ್ ದೊಡ್ಡ ಕೊಬ್ಬು ಸಮಸ್ಯೆ: ಅಧ್ಯಯನ

ಚಿಕಾಗೋ: ತಡ ರಾತ್ರಿ ಟಿವಿಗೆ ಹೋಗುವುದು ಅಥವಾ

ನಿದ್ರಿಸುವುದು

ಇತರ ದೀಪಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಬಹುದು

ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆ

ಮತ್ತು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಹ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ

ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ

, ಪ್ರಚೋದನಕಾರಿ ಆದರೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ US ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸೋಮವಾರ ಪ್ರಕಟವಾದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಹೆಲ್ತ್ ಅಧ್ಯಯನವು ಪುರಾವೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಳಕಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಡ್ಡುವಿಕೆಯು ಆರೋಗ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನುಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಹೆಲ್ತ್ನ ಒಂದು ವಿಭಾಗವಾದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಎನ್ವಿರಾನ್ಮೆಂಟಲ್ ಹೆಲ್ತ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಡೇಲ್ ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ಎಂಬಾತ “ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿಗೂಢವಾಗಿ ನಾವು ನಿದ್ರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಆರೋಗ್ಯದ ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.”

ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ಕತ್ತಲೆಗೆ ದೈನಂದಿನ ಮಾನ್ಯತೆ ನಮ್ಮ 24 ಗಂಟೆಗಳ ದೇಹದ ಗಡಿಯಾರವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಚಯಾಪಚಯ, ನಿದ್ರೆ-ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು, ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಇತರ ದೈಹಿಕ ಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ನಿದ್ರಾಹೀನ ಚಕ್ರದ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವಿಕೆಯು ಕಳಪೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಮಧುಮೇಹ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೌಂಟಿಂಗ್ ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಸುಮಾರು 44,000 ಯುಎಸ್ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಈ ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ. ಅಧ್ಯಯನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿದ್ರೆ, ಬೆಳಕು ಒಡ್ಡುವಿಕೆ ಮತ್ತು ತೂಕದ ಹೆಚ್ಚಳದ ಕುರಿತಾದ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೇಲೆ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ‘ಜಮಾ ಆಂತರಿಕ ಮೆಡಿಸಿನ್’ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರು ಸೇರಿಕೊಂಡಾಗ ಮತ್ತು ನಿಯತಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಂತರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗಳು ತುಂಬಿದ. ಒಂದು ದೂರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿ ಮಲಗಿದ್ದಾಗ ವರದಿ ಮಾಡಿದವರು ಕತ್ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದವರಿಗಿಂತ ಐದು ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಕನಿಷ್ಠ 11 ಪೌಂಡುಗಳನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಅವರು ಸುಮಾರು 30% ಹೆಚ್ಚು ಬೊಜ್ಜು ಆಗಲು ಸಾಧ್ಯತೆ.

ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ಅವರು ಸೇರಿಸಿದ ತೂಕ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವಂತಹ ವಿಷಯಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಇತರ ಅಂಶಗಳಾದ ಆಹಾರ, ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾ ಅವಧಿಯಂತಹ ತೂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸ್ಯಾಂಡ್ಲರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸುದೀರ್ಘ ಬೆಳಕು ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದು ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಹಸಿವು ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ಅಡಚಣೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಚಿಕಾಗೊದ ನಾರ್ತ್ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ರೆ ಮತ್ತು ಸಿರ್ಕಾಡಿಯನ್ ಲಯದ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳ ಪರಿಣಿತರಾದ ಫಿಲ್ಲಿಸ್ ಜೀ, ಅಧ್ಯಯನವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸುಲಭವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದಾದ ವರ್ತನೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. “ಸೂಕ್ತ ಸಮಯದ ಬೆಳಕು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಅವರು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಪೋಷಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೇಳಿದರು.

Categories