ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಂಡಾಶಯದ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಸಂಶೋಧಕರು 'ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್' ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ – ETHealthworld.com

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಂಡಾಶಯದ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಸಂಶೋಧಕರು 'ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್' ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ – ETHealthworld.com

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಂಡಾಶಯ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಸಂಶೋಧಕರು 'ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್' ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ]: ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಎರಡು-ಹಂತದ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ‘ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್’ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

‘ನೇಚರ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್’ ಎಂಬ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂಡಾಶಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಿಗಳ ಕೋಶಗಳ ಮೇಲೆ ‘ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್’ ನ ಉನ್ನತ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಸೆಲ್ಯುಲರ್ ವಯಸ್ಸಾದ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುಶಲತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ.

“ಎಪಿತೀಲಿಯಲ್ ಅಂಡಾಶಯದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ (EOC) – ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾರಕ ಅಂಡಾಶಯದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ – ನಾವು ಎರಡು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ.ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನಾವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಅಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಅಂದರೆ ವಯಸ್ಸಿನವರೆಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ನಾವು ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ. ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಪಂಚ್ ನಾವು ಸೆನೋಲಿಸಿಸ್ ಬಳಸಿ ನಮ್ಮ ಎರಡನೇ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಎಸೆಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಈ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಎರಡು ಹಂತಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಹಕಾರವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಯುನಿವರ್ಸೈಟ್ ಡಿ ಮಾಂಟ್ರಿಯಲ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಕರಾದ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ ರೋಡಿಯರ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ರೋಡಿಯರ್ ಮತ್ತು ಅವನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಆನ್ನೆ-ಮೇರಿ ಮೆಸ್-ಮಾಸ್ಸನ್ನ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು, ಪಿಒಪಿ ಪ್ರತಿರೋಧಕಗಳ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕೀಮೋಥೆರಪಿಯ ನಂತರ EOC ಜೀವಕೋಶಗಳು ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿವೆ. PARP ಗಳು ಡಿಎನ್ಎಗೆ ದುರಸ್ತಿ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಕಿಣ್ವಗಳಾಗಿವೆ. PARP ಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮೂಲಕ, PARP ಪ್ರತಿರೋಧಕಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಡಿಎನ್ಎವನ್ನು ದುರಸ್ತಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳನ್ನು ವೃದ್ಧಿಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ತಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಅವಧಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತವೆ.

ನಮ್ಮ ‘ಒಂದು-ಎರಡು ಪಂಚ್’ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ನಾವು ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಅಂಡಾಶಯದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದ EOC ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಲು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.ಈ ವಿಧಾನವು ಕಿಮೊಥೆರಪಿಯ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು PARP ಪ್ರತಿರೋಧಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥಿತ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸುತ್ತದೆ, “ಯೂನಿವರ್ಸೈಟ್ ಡಿ ಮಾಂಟ್ರಿಯಲ್ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಶೋಧಕ ಮೆಸ್-ಮಾಸ್ಸನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ‘ಒಂದು ಎರಡು ಪಂಚ್ ತಂತ್ರ’ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಅಂಡಾಶಯದ ಮತ್ತು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮಾದರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸಹ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಅದರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು,” ಮೆಸ್-ಮಾಸ್ಸನ್ನನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಅಂಡಾಶಯ ಮತ್ತು ಟ್ರಿಪಲ್-ಋಣಾತ್ಮಕ ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ರೋಗನಿರೋಧಕ ಪದ್ಧತಿಯಿಲ್ಲದ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಅವರು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಾಡಿಯರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಜೈವಿಕ ರಿಯಾಲಿಟಿ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಒಂದು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ತಂತ್ರವನ್ನು ನಾವು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕು.”

Categories