ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ಮೈಸೂರು ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಹೊಗೆಗಳು ಐಸಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಗೇಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ಮೈಸೂರು ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಹೊಗೆಗಳು ಐಸಿಸಿ ಅವರನ್ನು ಗೇಗ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುಂಬೈ: ಲೆಜೆಂಡರಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಮತ್ತು ಮೂರು ದಶಕಗಳಿಂದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವಿಮರ್ಶಕ,

ಮೈಕೆಲ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್

, ನಲ್ಲಿ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ

(ಐಸಿಸಿ) ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಅಂಪೈರ್ಗಳ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುವಂತೆ ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವರನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ “ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್” ಎಂದು ಕರೆದರು.

ವರ್ಲ್ಡ್ ಕಪ್ ಷೆಡ್ಯೂಲ್ | POINTS TABLE

ಏರ್ಪೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಂಪೈರ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಟೀಕೆಗಾರರನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ – ಇಂದಿನ “ವಿಮರ್ಶಕರು ಸೆನ್ಸಾರ್ಶಿಪ್ ಹಂತದವರೆಗೆ ಸಂಘಟನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ರಾಜಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಐಸಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಜೂನ್ 6 ರಂದು ವೆಸ್ಟ್ಇಂಡೀಸ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಆಸಿಸ್ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದ ಆಟದ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿಯಿಂದ ಒಂದು ವಿವರವಾದ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವಾಗಿ ಐಸಿಸಿಗೆ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಬರೆಯುವುದನ್ನು ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. 15 ರನ್ಗಳಿಂದ.

ಬೆವನ್ ಅವರ ಇಮೇಲ್ ನಂತರ ಐಸಿಸಿ ಟಿವಿನ ಕರ್ತವ್ಯವು ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು (ಮೇಲಿನ) ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು “ನಮ್ಮ ಕವರೇಜ್ನಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನ ಅಥವಾ ಋಣಾತ್ಮಕ ತೀರ್ಪು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

ವೆಲ್ಲಿಂಡೀಸ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಡುವಿನ ಪಂದ್ಯದ ಅಂಪೈರಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಬಂದ ನಂತರ ಇದು ಬಂದಿತು. ಆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಷೇತ್ರ ಅಂಪೈರ್ಗಳು,

ರುಚಿರಾ ಪಳ್ಳಿಗುರುಜ್

ಮತ್ತು

ಕ್ರಿಸ್ ಗ್ಯಾಫನಿ

, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಿಂದ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಮೇಲ್ಮನವಿಗಳಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು.

ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ನಂತರದ ಹಿಟ್ ಆಗಿರಬೇಕಾದರೆ ಗೇಲ್ ಹೊರಬಿದ್ದರು

ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್

ಹಿಂದೆ ವಿತರಿಸುವಾಗ ಕ್ರೀಸ್ನ ಹೊರಗಡೆ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಅಡಿ ಇಳಿಯಿತು. ಹೋಲ್ಡರ್ಗೆ ಲೆಗ್-ಆಫ್ ಆಫ್ ಔಟ್ ನೀಡಲಾಯಿತು

ಆಡಮ್ ಜಂಪಾ

ಆದರೆ ಲೆಗ್-ಸ್ಟಂಪ್ನ ಹೊರಗೆ ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ಪಿಚ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಮರುಪಂದ್ಯಗಳು ತೋರಿಸಿದವು. ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಳೆಯುವಿಕೆಯೇನೂ ಅಲ್ಲ.

“ನಾವು (ವಿ ವಿರುದ್ಧ ಏಸ್) ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಘಟನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಣಾ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ (ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದ) ನಾವು ಯಾವುದೇ ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ಕರೆಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಗೆ ಬೆವನ್ ಬರೆದರು, “ಇದು ನಿಖರವಾಗಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುವುದನ್ನು ನಾವು ತಡೆಯಬೇಕಾದ ವಿಷಯ “.

ಬೆವನ್ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ “ಈ ಘಟನೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಈ ರೀತಿಯ ವಿಷಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇರುವ ಹಿರಿಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ವಿವರಣೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳೆಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿಮಗೆ ವಿವರಿಸಲು ನಾವು ಬಹಳ ನೋವು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದೇವೆ.ನಂತರ ನಾವು ಅಂಪೈರ್ಗಳ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಆ ಘಟನೆಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಅಂಪೈರ್ಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈವೆಂಟ್ ಅಥವಾ ಪಂದ್ಯದ ಸುತ್ತ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸದಂತೆ ನಾವು ತುಂಬಾ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಇರಬೇಕು.

ಹಾಗೆ ಮಾಡುವಾಗ, “ನಮ್ಮ ಕವರೇಜ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲವಾದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯಲು” ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಇದು ಪ್ರಬಲ ಜ್ಞಾಪನೆ ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್, ತನ್ನ ಸರಳ ಮಾತನಾಡಲು ಪ್ರಸಿದ್ಧ, ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಈ ಬಾವಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಫಿಫಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನಿನ್ನೆ ಆ ಅಂಪೈರ್ಗಳಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಚೀಲಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ತವರು ತಲೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಅವರಿಗೆ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಅಧಿಕೃತ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗನಂತೆ, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಉನ್ನತ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಅಂಪೈರ್ಗಳನ್ನು ಕೆಟ್ಟ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗಲೂ ಅವರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವೇ? ” ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮತ್ತೆ ಬರೆದರು.

ಅವರು ಹೇಳಿದರು: “ಕ್ಷಮಿಸಿ, ಆದರೆ ನಾನು ಅದರ ಭಾಗವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ನಾನು ಕಾರ್ಡಿಫ್ಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಬದಲಾಗಿ ನ್ಯೂಮಾರ್ಕೆಟ್ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಮನೆಗೆ ಮರಳಿ ಹೋಗಬೇಕೇ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿಸಿ. ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಭಾಗವಾಗಿರದೆ ಸಂತೋಷ. ”

ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ನಿಂದ ಕಟುವಾದ ಉತ್ತರವಾಗಿತ್ತು. ಅದರ ಪ್ರಚಂಡ ವ್ಯಾಪಾರೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಟಿ 20 ಕ್ರಿಕೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಅಥವಾ ಗುರುತಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಒಬ್ಬ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಆಟಗಾರ-ತಿರುಗಿ-ನಿರೂಪಕನಾಗಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ, ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಹಿಂದೆಂದೂ ಭಾರತೀಯ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದೆ.

“ನಾನು ಈ ಇಮೇಲ್ನ ಸ್ವೀಕೃತದಾರರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ನಾನು ಅದೇ ರೀತಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಏಕೈಕ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಕಾರನಾಗಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೋವನ್ ಅವರು ಬೆವನ್ಗೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ, ಅವರ ಸಂವಹನವು ಕೇವಲ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. “ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅಂಪೈರಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ನಿರ್ಣಾಯಕರಾಗಿದ್ದೆ, ಇದು ಕನಿಷ್ಠ ಹೇಳಲು ಕರುಣಾಜನಕವಾಗಿದೆ,” ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಐಸಿಸಿ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳ ತಮ್ಮ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು TOI ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದೆ. ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ / ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಕಳುಹಿಸಲಾದ ಒಂದು ಸಾಮೂಹಿಕ ಇಮೇಲ್ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ನಾನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಯೋಗ್ಯವಾದದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಕಾಳಜಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಮತ್ತು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದು ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಾನು ಈಗಾಗಲೇ ವಿಶ್ವಕಪ್ನಿಂದ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಐಸಿಸಿ ಮೂಲಗಳು “ವಿಷಯವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮುಚ್ಚುಮರೆಯಿಲ್ಲದೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡಬೇಕು.

Categories