ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗುಂಪು ರೇಸ್ಗಳು ಬಾಕಿ ಗಡುವು ಪೂರೈಸಲು – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗುಂಪು ರೇಸ್ಗಳು ಬಾಕಿ ಗಡುವು ಪೂರೈಸಲು – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಮುಂಬಯಿ: ತಕ್ಷಣದ ಪಾವತಿ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಜುಲೈ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಹಣಕಾಸು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಝೀ ಎಂಟರ್ಟೈನ್ಮೆಂಟ್ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಜೆಇಇಎಲ್) ಎಂಬ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಸ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಾಲ ಪಡೆಯುವ ಎಸೆಲ್ ಗುಂಪೊಂದು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಬ್ಬರು ಜನರಿಗೆ ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ.

ಇದು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಖರೀದಿದಾರರನ್ನು ಹುಡುಕುವ ತನ್ನ ನಿರಂತರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲದೆ ಕೆಲವು ಗುಂಪಿನ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯಗಳ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಜನರು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಹೇಳಿದರು.

ಸುಭಾಷ್ ಚಂದ್ರ ನೇತೃತ್ವದ ಎಸೆಲ್ ಗುಂಪು ಸಂಭವನೀಯ ಖರೀದಿದಾರರು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದು, ಝೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕರ ಪಾಲನ್ನು ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು. ಝೀಲ್ನಲ್ಲಿನ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಲನ್ನು ಹಣಕಾಸು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳಿಗೆ ತಕ್ಷಣ ಸಾಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಒಟ್ಟಾರೆ, ಜೀ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ 50% ವರೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಒಂದು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರ ಅಥವಾ ಆರ್ಥಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಥವಾ ಎರಡೂ ಆಗಿರಬಹುದು” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿರುವ ಇಬ್ಬರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಆಗಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ಮೀಸಲಿಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಯಂತ್ರಕ ಅನುಮತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಹಾಗಾಗಿ ಜುಲೈ ಒಂದು ಪವಿತ್ರ ಗಡುವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.ಇಲ್ಲದ ಮಾಧ್ಯಮ ಆಸ್ತಿಗಳ (ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯಗಳ) ಮಾರಾಟವು ಈ ತಿಂಗಳು ಮುಂಚೆಯೇ ಘೋಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ”

ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗುಂಪು ಮ್ಯೂಚುಯಲ್ ಫಂಡ್ಸ್ (ಎಂಎಫ್ಎಸ್) ₹ 7,000 ಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿದೆ . ಎಂಎಫ್ಎಸ್ ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಹೊರಡಿಸಿದ ಪೇಪರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಪ್ರವರ್ತಕರಿಂದ ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಷೇರುಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ. ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಿದ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೂ ಬಾಕಿ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ನಿಧಿ ಮನೆಗಳು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಎಸ್ಸೆಲ್ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಒಟ್ಟು ಸಾಲ ₹ 16,237 ಕೋಟಿ, ಆದರೆ ಪ್ರವರ್ತಕ ಸಾಲ 13,000 ಕೋಟಿ ಆಗಿದೆ.

ZEEL ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು: “ZEEL ನ ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಮುಂದುವರಿದ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ. ಈ ಗುಂಪು ಈಗಾಗಲೇ ಎರಡು ಬಂಧಿಸದ ಅವಧಿಯ ಶೀಟ್ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಷೇರು ಮಾರಾಟ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 2019 ಗಡುವಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಗೌಪ್ಯತೆ ಒಪ್ಪಂದಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಸಂಬಂಧಿತ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ, ಎಸ್ಸಿಲ್ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುವ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಯಾಗಿ, ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಪಿ.ಜೆ.

ನಾಯಕ್ ಅವರ ನೇಮಕಾತಿ, ಹಿಂದೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಜನರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗುಂಪಿನಿಂದ 11 ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿಯ ತಡೆರಹಿತ ಸಂವಹನವಿದೆ ಎಂದು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ. “ಸ್ವತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮುಗಿದ ತಕ್ಷಣ ನಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಸಾಲಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಇಬ್ಬರು ಜನರಿಗೆ ಮೊದಲು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಸ್ಸೆಲ್ ಇನ್ಫ್ರಾಪ್ರೊಜೆಟ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್-ದರ್ಬಂಗ-ಮೋತಿಹಾರಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಕಂ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಎನ್ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ XXXI (ಬಿ) ಟ್ರಾನ್ಸ್ಮಿಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್-ಎಡೆಲ್ವೆಸ್ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಫಂಡ್ಗೆ ಎಸ್ಸೆಲ್ ಗುಂಪು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಎರಡು ಪ್ರಸರಣ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು.

ಎಸ್ಸೆಲ್ ಇನ್ಫ್ರಾಪ್ರೋಜೆಟ್ಸ್ನ ಮೂರು ರಸ್ತೆ ಯೋಜನೆಗಳಿಗಾಗಿ, ಕೆನಡಾದ ಎರಡನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ನಿಧಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾದ ಕಯ್ಸೆ ಡೆ ಡೆಪೋಟ್ ಎಟ್ ಪ್ಲೇಸ್ಮೆಂಟ್ ಡು ಕ್ವಿಬೆಕ್ನೊಂದಿಗಿನ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದೆ, ಮೇ 16 ರಂದು ಮಿಂಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ₹ 3,300-3,500 ಕೋಟಿ ಸಂಯೋಜಿತ ಉದ್ದಿಮೆ ಮೌಲ್ಯವು ತರಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ವರದಿ ಹೇಳಿದರು. ಸಾಲ ಮರುಪಾವತಿಗಾಗಿ ಮಾರಾಟದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆದಾಯವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಜಂಟಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ದೈತ್ಯ ಸೋನಿ ಕಾರ್ಪ್ ಝೀಲ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಮುಂದುವರಿದ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಚ್ 14 ರಂದು ಮಿಂಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ .

Categories