ಫ್ರೆಂಚ್ ಸರ್ಕಾರವು ರೆನಾಲ್ಟ್-ನಿಸ್ಸಾನ್ ಮೈತ್ರಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಭರವಸೆ – ಜಪಾನ್ ಇಂದು

ಫ್ರಾನ್ಸ್ನ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಬ್ರೂನೋ ಲೆ ಮೈರೆ ಜಪಾನ್ನ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಜೊತೆಗಿನ ತನ್ನ ಮೈತ್ರಿವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ವಾಹನ ತಯಾರಕ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಎಸ್ಎ ಷೇರುದಾರರಾಗಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಸರ್ಕಾರವು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದೆ.

ಉದ್ಯೋಗದಾತ ಮತ್ತು ರೆನಾಲ್ಟ್ನ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವುದು ವಾಹನ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ 15% ರಷ್ಟು ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಕಳವಳವಾಗಿದೆ, ಲೆ ಮೇಯರ್ ಅವರು ಜಪಾನ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಭೆಯೊಂದರ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾವು ರೆನೊಲ್ಟ್ ಕಂಪೆನಿಯಾಗಿ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇವೆ,” ಎಂದು ಲೆ ಮೇರೆ ಹೇಳಿದರು. “ರೆನಾಲ್ಟ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು, ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಫ್ರೆಂಚ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.ಆದರೆ ಕಳೆದ 20 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಏನು ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಿದಾಗ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಿಂದ ಈ ಗುಣವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಮೈತ್ರಿ ಒಳಗೆ. ”

ಯೋಜನೆಯೊಂದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಲು ನಿಸ್ಸಾನ್ ಮೋಟರ್ ಕಂಗೆ ಮನವೊಲಿಸಲು ಫ್ರೆಂಚ್ ವಾಹನ ತಯಾರಕ ಕಂಪನಿಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಫಿಯಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ ಈ ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಜೊತೆ ವಿಲೀನಗೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಆಹ್ವಾನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಫಿಯೆಟ್-ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ನಂತಹ ಇತರ ವಾಹನ ತಯಾರಕರೊಂದಿಗೆ ಮೈತ್ರಿ ಒಗ್ಗೂಡಿಸುವಿಕೆಯು ದ್ವಿತೀಯ ಸಂಚಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಅದರ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿಗಳು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಒಂದು ವಿಲೀನವನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕಾದರೆ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬದ್ಧವಾಗಿರಬೇಕು.

“ರೆನಾಲ್ಟ್ ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಾನ್ ಒಟ್ಟಿಗೆ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜಪಾನ್ ಒಟ್ಟಿಗೆ ನಾವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಬಯಸಿದರೆ ಈ ಎರಡನೆಯ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಾವು ಬದ್ಧರಾಗಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಲೆ ಮೇರೆ ಹೇಳಿದರು.

ನಿಸ್ಸಾನ್ ಸಿಇಒ ಹಿರೋಟೊ ಸೈಕಾವಾ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಯಾವುದೇ ಯೋಜನೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದಾಗ.

ನಿಸ್ಸಾನ್ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಘೋಸ್ನ್ರನ್ನು ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ದುರುಪಯೋಗದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಬಂಧಿಸಿದ ನಂತರ ಪರಿವರ್ತನೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಘೋಸ್ನ್ ಅವರನ್ನು ಜಾಮೀನುಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಅವರ ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ದೋಷದ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ತನ್ನ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿದೆ.

ರೆನಾಲ್ಟ್-ನಿಸ್ಸಾನ್-ಮಿತ್ಸುಬಿಷಿ ಮೋಟರ್ಸ್ ಮೈಲೇನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಫಿಯಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ ನಡುವಿನ ವಿಲೀನಕ್ಕಾಗಿ ಹಠಾತ್ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ಮೊದಲಿಗೆ ಜಪಾನಿ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಲಹೆಯಿಲ್ಲದೆ ಬಂದಿತು.

ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜಾಗತಿಕ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಒಕ್ಕೂಟದ ಭಾಗವನ್ನು ಮಾಡಲು ಇದು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಆದರೆ ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೂಡಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ: ರೆನಾಲ್ಟ್ ನಿಸ್ಸಾನ್ ನ 43% ನಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ರೆನಾಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನಿಸ್ಸಾನ್ 15% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಮಾತುಕತೆಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದ್ದ ಇಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಫ್ರೆಂಚ್ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಾನ್ ಎರಡೂ ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯ ಸಮಾಲೋಚನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದು, ಫಿಯಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್-ರೆನಾಲ್ಟ್ ವಿಲೀನವು ಮೊದಲು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮೈತ್ರಿ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದು ನಂತರದ ಹಂತ.

ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿಲೀನದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಿಸ್ಸಾನ್ ನ ಬೆಂಬಲದ ಅಗತ್ಯವಿದೆಯೆಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಕಳೆದ ವಾರ ವಾರದಲ್ಲೇ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಿತು.

ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಫಿಯೆಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ ಅದರ “ವಾಪಸಾತಿಗಾಗಿ” ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಫ್ರೆಂಚ್ ಸರ್ಕಾರವು ಫಿಯಟ್ ಕ್ರಿಸ್ಲರ್ನ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು “ಪುಶಿ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಹಿಟ್ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು, “ಬೇಗನೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು” ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಬಿಡಲು “ಬೃಹತ್ ಒತ್ತಡ” ವನ್ನು ಹೇರಿದೆ.

ಲೆ ಮಾಯೆರ್ ನಿಸ್ಸಾನ್ ಜೊತೆಗಿನ ಮೈತ್ರಿ ರೆನಾಲ್ಟ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಸಂಪರ್ಕದಂತಹ ಇತರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳ ಮೇಲಿನ ಸಹಕಾರದಿಂದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಫ್ರೆಂಚ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಮಂತ್ರಿಯು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ರೆನಾಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪಾಲನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದ್ದರೂ ಅದು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಯೋಜನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವು ರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

© ಕೃತಿಸ್ವಾಮ್ಯ 2019 ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್. ಎಲ್ಲ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಬಾರದು, ಪುನಃ ಬರೆಯಬಹುದು ಅಥವಾ ಪುನರ್ವಿತರಣೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

Categories