ಅನುಮಾನಿತ ಬ್ರೇನ್ ಟ್ಯುಮರ್ ಟೈಪ್ವರ್ಮ್ ಎಗ್ ಟು ಟರ್ನ್ಸ್ ಔಟ್ ಟು ವುಡ್ – ಗಿಜ್ಮೋಡೋ ನಂತರ ಮಹಿಳೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು

ಅನುಮಾನಿತ ಬ್ರೇನ್ ಟ್ಯುಮರ್ ಟೈಪ್ವರ್ಮ್ ಎಗ್ ಟು ಟರ್ನ್ಸ್ ಔಟ್ ಟು ವುಡ್ – ಗಿಜ್ಮೋಡೋ ನಂತರ ಮಹಿಳೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಯಿತು

ಮೇಲೆ, ಟ್ಯಾಪ್ ವರ್ಮ್ಗಳ ಟೀನಿಯ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಮೊಟ್ಟೆ.
ಮೇಲೆ, ಟ್ಯಾಪ್ ವರ್ಮ್ಗಳ ಟೀನಿಯ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಮೊಟ್ಟೆ.
ಚಿತ್ರ: ಸಿಡಿಸಿ

ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿನ ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ ಸುದ್ದಿ ಎಂದು ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಾರದು, ಆದರೆ ಈ ಹಿಂದಿನ ಪತನದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಿವಾಸಿ ರಾಚೆಲ್ ಪಾಲ್ಮಾಕ್ಕೆ ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅವರ ವೈದ್ಯರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಶಂಕಿತರಾಗಿದ್ದ ಮೆದುಳಿನ ಗೆಡ್ಡೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಮತ್ತು ಭ್ರಮೆಗಳ ಪಾಲ್ಮಾದ ಹದಗೆಟ್ಟ ಲಕ್ಷಣಗಳ ನಿಜವಾದ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿನ ಲಾರ್ವಾ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಎಗ್ ತೆಗೆದು ಒಮ್ಮೆ, ಆದರೂ, ತನ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡ.

ಗುರುವಾರ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ನಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಪಾಲ್ಮಾ ಕಥೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಭಯಂಕರ ಮಕ್ಕಳ ಭಯಾನಕ ಸಂಕಲನದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಕಥೆಯ ಎಲ್ಲಾ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ನಿದ್ರಾಹೀನತೆ ಅಥವಾ ದುಃಸ್ವಪ್ನಗಳ ಮೂಲಕ ಪಾಲ್ಮಾಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುವಂತೆಯೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಭ್ರಮೆಗಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಿತು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜನವರಿಯ ವೇಳೆಗೆ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ದಿಕ್ಕುಗೆಟ್ಟರು ಮತ್ತು ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಕೋರಿ, ವೈದ್ಯರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲ್ಮಾವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದರು, ಅವಳ ಎಂಆರ್ಐ ಸ್ಕ್ಯಾನ್ನಲ್ಲಿ ಲೆಸಿಯಾನ್ ಅನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ನಂತರ. ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಒಳಗಾದ ಗೆಡ್ಡೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದಾಗ ಅವರು ಬದಲಾಗಿ ಚೆಂಡಿನ ಆಕಾರದ ಲೋಳೆಯ ಬಣ್ಣದ ಸಿಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಮತ್ತು ಅವರು ಚೀಲವನ್ನು ತೆರೆದಾಗ, ಅವುಗಳು ಒಂದು ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಲಾರ್ವಾವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡವು.

“ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೆವು, ‘ಇದು ಏನು?’ “ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈನಲ್ಲಿನ ಇಕಾಹನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ನರಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಕ ನಿವಾಸಿ ಜೊನಾಥನ್ ರಾಸೌಲಿ ಅವರು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಇದು ತುಂಬಾ ಆಘಾತಕಾರಿ ಆಗಿತ್ತು. ನಾವು ನಮ್ಮ ತಲೆಗಳನ್ನು ಗೀರು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಅದು ಹೇಗೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡುತ್ತಿದ್ದರು. ”

ಪಾಲ್ಮಾದ ನೈಜ ಮಧುರವು ನ್ಯೂರೋಸಿಸ್ಟಿಕ್ಕಾರ್ಸಿಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಹಂದಿಯ ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಅಥವಾ ಟೀನಿಯ ಸೋಲಿಯಂನಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅಪರೂಪದ, ಸಂಕೀರ್ಣ ಮಿದುಳಿನ ಸೋಂಕು .

ಈ ವರ್ಮ್ ನಮಗೆ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಎರಡು ವಿಧಾನಗಳಿವೆ. ಲಾರ್ವಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಸಿಸ್ಟ್ಗಳಿಂದ ಕಲುಷಿತಗೊಂಡ ಹಂದಿಮಾಂಸದಿಂದ ನಾವು ಸೋಂಕನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು; ಚೀಲಗಳು ನಮ್ಮ ಸಣ್ಣ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ 25-ಅಡಿ ಉದ್ದದ ವಯಸ್ಕರಿಗೆ, ಸಂಗಾತಿಯಿಂದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪೂಪ್ ಅನ್ನು ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ಹೊಸ ಬ್ಯಾಚ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೀಜವಾಗಿ ಬೆಳೆಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸೋಂಕುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಅತಿಸಾರ, ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟ ಮುಂತಾದ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಜಠರಗರುಳಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೂ ಅನೇಕ ಜನರು ಏನನ್ನೂ ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ಮಾನವ ಆತಿಥೇಯರು ಸಹ ವರ್ಮ್ನ ಜೀವನ ಚಕ್ರಕ್ಕೆ ಸತ್ತ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿರಬಹುದು. ಮೇಲಿನ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಹೊಸ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಹಂದಿಗಳೊಳಗೆ ತಮ್ಮ ದಾರಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಬೇಕಾಗಿದೆ, ಅಥವಾ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದರೆ, ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಪೂಜಾ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯದ ಯಾರಿಗಾದರೂ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ತಮ್ಮ ಚೀಲದ ಆವೃತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ ಆದರೆ ನಂತರ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಡಾರ್ಕ್ ಹಾಸ್ಯದ ಒಂದು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಟ್ವಿಸ್ಟ್ಗಾಗಿ, ನೀವು ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತರುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ ಕುಂಠಿತವಾದ ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಮೊಟ್ಟೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿಸಬಹುದು.

ಈ ಬಂಧನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಇನ್ನೂ ನಮಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಚೀಲಗಳು ರಕ್ತನಾಳದಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಮೂಲಕ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೆದುಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಇತರ ದುರ್ಬಲ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬಹುದು. ಅಲ್ಲಿಂದ, ಲಾರ್ವಾಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಾಯುವ ನಂತರ – ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಬೃಹತ್ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಈ ತೊಡಕುಗಳು ಆರಂಭಿಕ ಸೋಂಕಿನ ನಂತರ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಅತ್ಯಂತ ಮೆದುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕಠೋರ ಮುನ್ನರಿವು ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಮೆದುಳಿನ ಪರೆಂಕಿಮ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಹತೋಟಿಯಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆ ವೇಳೆ, ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಿರ್ಧಾರವಾಗುತ್ತವೆ ಅಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದಂತೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ ರಂದು ಆದರೂ. ಆದರೂ, ಸೆಂಟರ್ಸ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಅಂಡ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಷನ್ ಪ್ರಕಾರ , ಸುಮಾರು 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಯುತ್ತಾರೆ. ಪಾಲ್ಮಾ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ವೈದ್ಯರು ಟೇಪ್ ವರ್ಮ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ, ಅವರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು.

“ನನ್ನ ಕಥೆಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಇದು ಸುಖಾಂತ್ಯವಾಗಿದೆ,” ಅವರು ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ಹೇಳಿದರು.

ನ್ಯೂರೋಸಿಸ್ಟಿಕ್ಕಾರ್ಸಿಸ್ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಅಪರೂಪವಾಗಿದ್ದರೂ, ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೇರಿಕಾ, ಆಫ್ರಿಕಾ, ಮತ್ತು ಏಶಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೆದುಳಿನ ವರ್ಮ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಹಾಗೆಯೇ ಸೆಳವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಿಸ್ಟಿಕ್ಕಾರ್ಸಿಸ್ ಸಿಡಿಸಿ ಯಿಂದ ಐದು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಪರಾವಲಂಬಿ ಸೋಂಕುಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ , ಇದರ ಅರ್ಥ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತದೆ.

Categories