ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಯಾ ಬುಧವಾರ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋರಾಡಬೇಕು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಯಾ ಬುಧವಾರ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಹೋರಾಡಬೇಕು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ / ಲಕ್ನೋ: ಐದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಕಡಿಮೆ

ಬಿಎಸ್ಪಿ

ಮತ್ತು

SP

ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಮೈತ್ರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಎರಡು ದಶಕಗಳಷ್ಟು ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹೂಳಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥನೊಂದಿಗೆ “ಶಾಶ್ವತ ಗತ್ಬಂದನ್” ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾಯಾವತಿ

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ 11 ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು “ಸಿದ್ಧರಾಗಿ” ತನ್ನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದು, ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅದು splitsville ಎಂದು ಚರ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. 2022 ವಿಧಾನಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ 403 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಬಿಎಸ್ಪಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು 2007 ರಲ್ಲಿ ಫರುಕಾಬಾದ್ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ.

ಚುನಾಯಿತ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ಮಾಯಾವತಿ ತನ್ನ ಕೇಡರ್ “ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಅವಲಂಬಿಸಬಾರದು” ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. ಗಥ್ಬಂದನ್ ಅವರನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಔಪಚಾರಿಕ ಕರೆ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ತಾನು ಹೊಂದಬೇಕಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಸ್ಪಿ ನಿರ್ವಹಿಸದಿದ್ದರೂ “ಆಕೆ ತುಂಬಾ ಅಸಮಾಧಾನ ಹೊಂದಿದ್ದಳು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ತನ್ನದೇ ಆದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಕಾಳಜಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಭವಿಷ್ಯವು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂಬಂಧಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತು ಜೊತೆ

ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್

.

ಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಅಖಿಲೇಶ್ ಅವರ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ ಶಿವಪಾಲ್ ಯಾದವ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಹೋರಾಡುವ ಕಾರಣ ಮಾಯಾವತಿ ಅವರ ನಂತರದ ಮತದಾನವು ಯಾದವ್ ಮತದಾನದ ಬ್ಯಾಂಕ್ನಲ್ಲಿ ವಿಭಜನೆಯಾಯಿತು. ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದಲಿತ ನಾಯಕರು, ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪ್ರಗತಿಹೀಲ್ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷವನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ ಶಿವಪಾಲ್, ಎಸ್ಪಿಯ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮತಗಳಿಗೆ ಕತ್ತರಿಸಿ ಗತ್ಬಂದನ್ ಅವರ ಮತ ಹಂಚಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು ಎಂದು ಬಿಎಸ್ಪಿ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುತ್ತದೆ.

“ಯಾದವ್ ಮತಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಮತಗಳು ಅವರಿಗೆ ಹೋಯಿತು. ಮುಸ್ಲಿಮರು ಅವರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಮತ ನೀಡಿರುವಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಯಾದವ್ ಸಮುದಾಯದ ಮತಗಳ ಮೇಲೆ ಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಸ್ಪಿಯಲ್ಲಿನ ಆಂತರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಇದು ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಮಾಯಾವತಿ ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳಿಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಒಂದು ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಹೇಳಿದರು, “ಮಾಯಾವತಿ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ವಿಜಯ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಹೇಳಿದರು”, ಮೂರು ಎಸ್ಪಿ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ- ಅಖಿಲೇಶ್ ಸಂಗಾತಿಯ ಡಿಂಪಲ್ ಮತ್ತು ಸೋದರ

ಧರ್ಮೇಂದ್ರ

ಮತ್ತು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಕಣ್ಣೌಜ್, ಬಡಾನ್ ಮತ್ತು ಫಿರೋಜಾಬಾದ್ನ ಅಕ್ಷಯ್.

ಮತ್ತೊಂದು ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಮಾಯಾವತಿ ಕೇಡರ್ ಒಂದು ಮೈತ್ರಿ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಮೈತ್ರಿಗಳು ತನ್ನ ಅನುಭವವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಉತ್ತಮ. 1993 ರಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮೈತ್ರಿಕೂಟದಲ್ಲಿ ಕಳಪೆಯಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಅವರು ವಾದಿಸಿದರು.

ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಸಹ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಆಫ್ ಸೆಳೆಯಿತು. ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಖಿಲೇಶ್ ಯಾದವ್, ಅಜಗಢ್ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು-ನೀಡುವ ಭೇಟಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಪನೆ ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಜನರು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಇವೆ. ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಬೃಹತ್ ಮೂಲಭೂತ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಪಾರ್ಟಿ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ನಾನು ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ಹೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಂಪಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

2018 ರಲ್ಲಿ ಗೋರಖ್ಪುರ್ ಮತ್ತು ಫುಲ್ಪುರ್ ಉಪಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ನೆಲದ ನಂತರ ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಎಲ್ಡಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡವು, ಟ್ರೋಕಿಯು ಕೊನೆಗೆ ಜಾತಿ ಅಂಕಗಣಿತದ ಮೂಲಕ ಅವುಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಅನುವುಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ 15 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಅವರು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡರು, 2014 ರಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯದಿಂದ ಬಿಎಸ್ಪಿ 10 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು – ಮತ್ತು ಎಸ್ಪಿ ಕೇವಲ ಐದು ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡು ಮೂರು ಕುಟುಂಬ-ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಿಎಸ್ಪಿಗೆ 20 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮಾಯಾವತಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್ಪಿಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಾವು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಒಕ್ಕೂಟದ ಯಶಸ್ಸು ಮತ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ಅದು ಸಂಭವಿಸದಿದ್ದರೆ, ಬಿಎಸ್ಪಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಉತ್ತಮವಾಗಬಹುದು “ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೋಮವಾರ, ಮಾಯಾವತಿ ಅದರ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪಕ್ಷದ ಘಟಕಕ್ಕೆ ರಚನಾತ್ಮಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಾಲ್ಕು ವಲಯಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ – ಪಶ್ಚಿಮ, ಲಕ್ನೋ, ವಾರಣಾಸಿ ಮತ್ತು ಗೋರಖ್ಪುರ. ಅವರು ವಲಯ-ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಸಹ ತಿರುಗಿಸಿದರು. ಭಾನುವಾರ, ಉತ್ತರಾಖಂಡ್, ಬಿಹಾರ, ಜಾರ್ಖಂಡ್, ಒಡಿಶಾ, ಗುಜರಾತ್ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ತಾನದ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಘಟಕಗಳ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಮೂರು ರಾಜ್ಯಗಳ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವಿರುದ್ಧ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಅವರು ಬದಲಿಸಿದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಯುಪಿಯ ಹೊರಗೆ ಒಂದೇ ಸ್ಥಾನ ಗೆಲ್ಲಲಾರದೆ ಹೋಯಿತು.

Categories