ಆಪಲ್ ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಮತ್ತು ಪ್ರೊ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಎಕ್ಸ್ಡಿಆರ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಜಿಎಸ್ಎಮ್ಎನ್ಎನ್ಕಾ.ಕಾಂ ಸುದ್ದಿ – ಜಿಎಸ್ಎಮ್ಎನ್ಎನ್ಕಾ

ಆಪಲ್ ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಮತ್ತು ಪ್ರೊ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಎಕ್ಸ್ಡಿಆರ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಜಿಎಸ್ಎಮ್ಎನ್ಎನ್ಕಾ.ಕಾಂ ಸುದ್ದಿ – ಜಿಎಸ್ಎಮ್ಎನ್ಎನ್ಕಾ

ಆಪಲ್ ಇಂದು WWDC 2019 ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು. ಇದು ಕಂಪನಿಯು ಮಾಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ವಿಸ್ತರಿಸಬಲ್ಲ ಮ್ಯಾಕ್. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ, ಕಂಪೆನಿಯು ಅದರ ಹೊಸ ಪ್ರೊ ಪ್ರದರ್ಶನ XDR ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು, HDR ಮತ್ತು ಪರ-ಗ್ರೇಡ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳಿಗಾಗಿ ವೃತ್ತಿಪರ ದರ್ಜೆಯ ಮಾನಿಟರ್.

ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಹಿಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಮಾದರಿಗೆ ನವೀಕರಿಸಿದೆ, ಇದು 2013 ರಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಆ ಮಾದರಿಯು ಎಂದಿಗೂ ನವೀಕರಿಸಲ್ಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆಪಲ್ನ ಸ್ವಂತ ಸೇರ್ಪಡೆ ಪ್ರಕಾರ, ವಿನ್ಯಾಸವು ತೀವ್ರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು ಇದು 2017 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ಬಂದಾಗ ಆಪಲ್ ಇದು ಹೊಸ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು , ಇದು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಇಂದು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಹೊಸ 2019 ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಉತ್ಪನ್ನದ ಬೇರುಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಗಾನ್ 2013 ಮಾದರಿಯ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಸಿಲಿಂಡರಾಕಾರದ ವಿನ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದು, ಬದಲಿಗೆ 2006-2012ರ ಹಳೆಯ ತಲೆಮಾರಿನ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊಸ್ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡ ಗೋಪುರದ ಶೈಲಿಯ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೌಂದರ್ಯವು ಆ ಮಾದರಿಗೆ ಬಹಳ ಹೋಲುತ್ತದೆ, ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಪಾದಗಳು ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಡಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಮ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ “ಚೀಸ್ ತುರಿಯುವ ಮಣೆ” ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಗ್ರಿಲ್ ಹೊಂದಿರುವ ಬಣ್ಣವಿಲ್ಲದ ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ದೇಹವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹೊಸ ವಿನ್ಯಾಸವು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಷ್ಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ, ಇಡೀ ಮೇಲ್ಮೈಯನ್ನು ಆವರಿಸಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಗಾಳಿ ದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದೆ. ಹಿಡಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಾದಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಒಂದೇ ಉಕ್ಕಿನ ಕೊಳವೆಗಳಾಗಿದ್ದು ಅದು ಚಾಸಿಸ್ನ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಂತರಿಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು, ತಿರುಗಿಸುವ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬೀಗ ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಇಡೀ ದೇಹವನ್ನು ತೆಗೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಪಾರ್ಶ್ವ ಶೆಲ್ ಅನ್ನು ಎಳೆಯಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಬದಿಗಳಿಗೂ ಮತ್ತು ಅಗ್ರಸ್ಥಾನಕ್ಕೂ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಇಲ್ಲಿದೆ. ಎಕ್ಸ್ಪ್ಯಾಂಡಬಿಲಿಟಿ ಇಲ್ಲಿ ಆಟದ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಎಕ್ಸಿಸಿಐ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ಯಾನ್ಶನ್ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಬಿಡಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಡಬಲ್-ವೈಡ್ x16 ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು, ಒಂದು ಏಕೈಕ ಅಗಲವಾದ x16 ಸ್ಲಾಟ್, ಎರಡು ಏಕೈಕ-ವೈಡ್ x8 ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊನೆಯದು ಅರ್ಧ-ಉದ್ದ X4 ಸ್ಲಾಟ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಆಪಲ್ನ ಸ್ವಂತ I / O ಕಾರ್ಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ವ-ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ 3 ಬಂದರುಗಳು, ಎರಡು USB- ಎ ಪೋರ್ಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಡ್ಫೋನ್ ಜಾಕ್. ಚಾಸಿಸ್ನ ಮೇಲೆ ಎರಡು ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ 3 ಕನೆಕ್ಟರ್ಗಳು ಇವೆ.

ನೀವು ಉಳಿದಿರುವ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳನ್ನು ನೀವು ಫಿಟ್ ಎಂದು ನೋಡಿದಲ್ಲಿ, ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋ ಎಕ್ಸ್ಪಾನ್ಷನ್ ಅಥವಾ ಎಂಪಿಎಕ್ಸ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳನ್ನು ಕರೆಯುವ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಪರಿಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಆಪೆಲ್ ಬಂದಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳು x16 ಪಿಸಿಐಇ ಕನೆಕ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಂತರದಲ್ಲಿ ಪಿಸಿಐಇ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಗಣಕದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ನಾಲ್ಕು ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ 3 ಪೋರ್ಟುಗಳಿಗೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ಎರಡನೇ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ x16 ಪಿಸಿಐಇ ಕನೆಕ್ಟರ್ನ ಮೂಲಕ ಸಾಧ್ಯವಾದ 75W ನ ಮೇಲಿರುವ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗೆ 475W ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತಲುಪಲು ಅವರು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಕೊಳೆಯುವ 6/8 ಪಿನ್ ಪವರ್ ಕನೆಕ್ಟರ್ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದೇ ಏಕ ಕಾರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು GPU ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಂತಹ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಆಪಲ್ಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ಯಂತ್ರದ ಬಲ ಭಾಗವು ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಎಡಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮೆಮೊರಿ, ಶೇಖರಣಾ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಇದೆ. ಇಡೀ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಕೂಲಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನಾಲ್ಕು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ರಂಧ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ತಂಪಾದ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎಳೆಯುವ ಪ್ರಕರಣದ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಈ ಮೂವರು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಪಿಯು ಹೀಟ್ ಸಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಎರಡು ಎಪಿಎಕ್ಸ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತವೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವ ಅಭಿಮಾನಿ ಮುಂಭಾಗದಿಂದ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ, ಶೇಖರಣಾ ಮತ್ತು ಮೆಮೊರಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಾನೆ, ನಂತರ ಅದನ್ನು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜಿನ ಮೂಲಕ ರವಾನಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ.

ಈಗ, ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ಗೆ ಹೋಗೋಣ. ಸಿಪಿಯು ಆರಂಭಗೊಂಡು ಎಲ್ಲಾ ಮಾದರಿಗಳು ಇಂಟೆಲ್ ಕ್ಸಿಯಾನ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಮೂಲ ಮಾದರಿಯು 8-ಕೋರ್ CPU ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಆದರೆ 12-ಕೋರ್, 16-ಕೋರ್, 24-ಕೋರ್ ಅಥವಾ 28-ಕೋರ್ ಮಾದರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೈಪರ್ ಥ್ರೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಎರಡು ಎಳೆಗಳನ್ನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ನೆನಪಿನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ವಿಷಯಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಂಕರ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ. ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊನಲ್ಲಿ 12 ಬಳಕೆದಾರ-ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದಾದ ಡಿಐಎಂಎಂ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು ಇವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಆರು ಚಾನೆಲ್ಗಳವರೆಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ನೀವು 32GB ಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಆದರೆ 48GB, 96GB, 192GB, 384GB, 768GB ಮತ್ತು 1.5TB DDR4 ECC ಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಕೇವಲ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು, ಇವು ಮೆಮೊರಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳು, ಶೇಖರಣೆ ಇಲ್ಲ. ಅದು ನಂತರ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೇವಲ 24 ಅಥವಾ 28-ಕೋರ್ ಸಿಪಿಯುಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ 1.5 ಟಿಬಿ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇಸ್ 8-ಕೋರ್ ಮಾದರಿಯು 2666MHz ನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು ಓಡಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ 1233 ರಿಂದ 28 ಕೋರ್ ಸಿಪಿಯು ಮಾದರಿಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ 2933MHz ವೇಗವನ್ನು ಮೆಮೊರಿ.

ಈಗ ಶೇಖರಣೆಗಾಗಿ. ಹೊಸ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋ ಫ್ಲ್ಯಾಶ್ ಏಕೈಕ ಶೇಖರಣೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಸ್ಮರಣೆಯಂತೆ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ತೋರುವುದಿಲ್ಲ. ಮೂಲ ಮಾದರಿ 256GB ಬರುತ್ತದೆ ಆದರೆ 4TB ವರೆಗೆ ಕಾನ್ಫಿಗರ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಇವುಗಳನ್ನು ಆಪ್ನ ಟಿ 2 ಭದ್ರತಾ ಚಿಪ್ನಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಎನ್ಕ್ರಿಪ್ಶನ್ ಅನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಈಗ, ಮದರ್ಬೋರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗೋಚರಿಸುವ SATA ಪೋರ್ಟ್ಗಳು ಇವೆ, ಆದರೆ ಆಪಲ್ ತಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಎಸ್ಎಸ್ಡಿ ಅನ್ನು ಆರೋಹಿಸಲು ಯಾವುದೇ ನಿಬಂಧನೆ ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಒಂದು ಹಂತವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಜಿಪಿಯು. ಮೂಲ ಮಾದರಿಯ ಎಎಮ್ಡಿ ರೇಡಿಯನ್ ಪ್ರೊ 580 ಎಕ್ಸ್ ಅರ್ಧ ಎತ್ತರದ ಎಮ್ಪಿಎಕ್ಸ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನೊಳಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ಣ-ಎತ್ತರದ MPX ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನಲ್ಲಿ ನೀವು ರೇಡಿಯೊ ಪ್ರೊ ವೆಗಾ II ಅನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಕ್ರೇಜಿ ಹೋಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಒಂದೇ ಎಂಪಿಎಕ್ಸ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನಲ್ಲಿರುವ ಡಬಲ್ ವೆಗಾ II ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು, ನೀವು ಈ ಎರಡು ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗಡೆ ಹೊಂದಬಹುದು, ಅಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊನೊಳಗೆ ನಾಲ್ಕು ರಾಡಿಯೊನ್ ಪ್ರೊ ವೆಗಾ II ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡ್ಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಬಹುದು.

ಅದು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಸ್ಕರಣೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊಗಾಗಿ ಆಥರ್ಬರ್ನರ್ ಎಂಬ ಹೆಸರನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಇದು ಒಂದು ಪ್ರೋಗ್ರಾಮ್ ಮಾಡಬಹುದಾದ ASIC ಆಗಿದ್ದು ಅದು ಒಂದು ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಒಂದು ವಿಷಯ ಮಾತ್ರ ಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ: ವೀಡಿಯೊ ಎನ್ಕೋಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಡೀಕೋಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಉದ್ದೇಶವು ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆಯಾದ್ದರಿಂದ, ಇದು ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಇದರರ್ಥ 8K ಪ್ರೋರೀಸ್ RAW 30fps ವೀಡಿಯೊದ 3 ಸ್ಟ್ರೀಮ್ಗಳನ್ನು, 4K ಪ್ರೊರೆಸ್ RAW 30fps ವೀಡಿಯೊದ 12 ಸ್ಟ್ರೀಮ್ಗಳು ಅಥವಾ 4K ProRes 422 30fps ವೀಡಿಯೊದ 16 ಸ್ಟ್ರೀಮ್ಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬಲ್ಲದು. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ವೇಗವಾದ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡ್ಗಾಗಿ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ, ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ ಮೇಲೆ ನಮೂದಿಸಲಾದ 4x ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ 3 ಬಂದರುಗಳು, 2x 10 ಜಿಬಿ ಇತರ್ನೆಟ್ ಬಂದರುಗಳು, ವೈ-ಫೈ 802.11ac ಮತ್ತು ಬ್ಲೂಟೂತ್ 5.0 ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಈ ಎಲ್ಲಾ 28 ಪವರ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ಗಳು, ನಾಲ್ಕು ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಡುಗಳು, 12 ಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಮೆಮೊರಿ, 4 ಟಿಬಿ ಸ್ಟೋರೇಜ್ ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೋ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಅನ್ನು 1400W ವಿದ್ಯುತ್ ಪೂರೈಕೆ ಹೊಂದಿದೆ.

ಅದು ಕೇವಲ ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೊ. ಆದರೆ ಆಪಲ್ ಪ್ರೊ ಪ್ರದರ್ಶನ XDR ಹೇಗಾದರೂ ಹೆಚ್ಚು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿವೆ. ಇದು ಮ್ಯಾಪ್ಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ವೃತ್ತಿಪರ ದರ್ಜೆಯ ಮಾನಿಟರ್ ಅನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಆಪಲ್ ತನ್ನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಸುರಿಯುವುದು ಮತ್ತು ಮಾಪನಾಂಕ ನಿರ್ಣಯದ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಒಂದು ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿ ಸುರಿಯುವುದು.

ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲು, ಇದು 6016 X 3384 (16: 9) ರ ರೆಸಲ್ಯೂಷನ್ ಹೊಂದಿರುವ 32-ಇಂಚಿನ ಐಪಿಎಸ್ ಎಲ್ಸಿಡಿ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಆಪಲ್ ರೆಟಿನಾ 6K ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು DCI-P3 ವಿಶಾಲ-ಬಣ್ಣ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಸ್ಥಳೀಯ 10-ಬಿಟ್ ಬಣ್ಣದ ಫಲಕವಾಗಿದೆ.

ಈ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಮುಖ್ಯ ಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಾಶವೆಂದರೆ. SDR ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ, ಪ್ರದರ್ಶನವು 500 ನಿಟ್ ಬ್ರೈಟ್ನೆಸ್ ಅನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು, ಅದು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಇದು HDR ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಕೂಡ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಳಪಿನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಆಪಲ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1000 ನಿಟ್ ಪ್ರಕಾಶಮಾನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಇದು ನೀವು ಎರಡು ಅಡಿ ದೂರದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಯಾವುದೋ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿದೆ. ಇದು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲು, ಸಣ್ಣ ಡಿಸ್ಟ್ರಿಕ್ಟ್ ಕಾಲಾವಧಿಯವರೆಗೆ 25 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ 1600 ನೈಟ್ಟ್ಸ್ ವರೆಗೂ ಹೋಗಬಹುದು.

ಇದು ಎಲ್ಸಿಡಿ ಪ್ಯಾನಲ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಸರಿಯಾದ ಎಚ್ಡಿಆರ್ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಇದು ಪೂರ್ಣ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಸ್ಥಳೀಯ ಬ್ಯಾಕ್ಲೈಟ್ ಮಬ್ಬಾಗಿಸುವುದರ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ದಿ ಪ್ರೊ ಪ್ರದರ್ಶನ XDR ಯು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ 576 ವಲಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಂಟ್ರಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಹೂಬಿಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ಆಫ್ ಮಾಡಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಆಯ್ಕೆಯ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಬಹು ರೆಫರೆನ್ಸ್ ಮೋಡ್ಗಳನ್ನು ಮಾನಿಟರ್ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ನೀವು HDR ವೀಡಿಯೋ P3-ST 2084 (HDR10 / ಡಾಲ್ಬಿ ವಿಷನ್), BT.709, BT.601, P3-DCI, P3-D65, P3- D50, ಮತ್ತು sRGB. ಸಿನಿಮಾದಿಂದ ದೂರದರ್ಶನ ಮತ್ತು ಫೋಟೋಗಳಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಣ್ಣದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಈ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ಮಾನಿಟರ್ ಸಹ 47.95Hz, 48.00Hz, 50.00Hz, 59.94Hz ಮತ್ತು 60.00Hz ರಿಫ್ರೆಶ್ ದರಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ, ಚಲನೆಯ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಇಲ್ಲದೆ ಸರಿಯಾದ ಕ್ಯಾಡೆನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ದರಗಳಲ್ಲಿ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾದ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಸಂಪರ್ಕದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಪ್ರೊ ಪ್ರದರ್ಶನ XDR ಯು ಹಿಂದೆ ನಾಲ್ಕು ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ 3 ಬಂದರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಯುಎಸ್ಬಿ-ಸಿ ಬಂದರುಗಳಂತೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಥಂಡರ್ಬೋಲ್ಟ್ ಸಾಧನಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಈ ಮಾನಿಟರ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ ಇದೆ. ಐಚ್ಛಿಕ ಪ್ರೋ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ನೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಪ್ರೊ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ ಎತ್ತರ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಭಾವಚಿತ್ರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಒಂದೇ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಲುವಿನಿಂದ ನೀವು ಮಾನಿಟರ್ ಅನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಬಹುದು.

ಈಗ, ಬೆಲೆಗೆ. ಹೊಸ 2019 ಮ್ಯಾಕ್ ಪ್ರೋ 8-ಕೋರ್ ಸಿಪಿಯು, 32 ಜಿಬಿ 2666 ಎಂಹೆಚ್ಝ್ ಮೆಮೊರಿ, 256 ಜಿಬಿ ಎಸ್ಎಸ್ಡಿ ಶೇಖರಣಾ ಮತ್ತು ಎಎಮ್ಡಿ ರೆಡಿಯೋನ್ ಪ್ರೊ 580 ಎಕ್ಸ್ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ನ ಮೂಲ ಮಾದರಿಗೆ $ 5999 ಗೆ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರೊ ಪ್ರದರ್ಶನ ಎಕ್ಸ್ಡಿಆರ್ $ 4999 ಗೆ ಐಚ್ಛಿಕ ಪ್ರೊ ಸ್ಟಾಂಡ್ ಬೆಲೆ $ 999 ಮತ್ತು ವೆಎಸ್ಎ ಮೌಂಟ್ ಅಡಾಪ್ಟರ್ $ 199 ಆಗಿದೆ. ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೆರಡೂ ಈ ಪತನದ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ.

ಮೂಲ

Categories