ವೋಗೆಲ್ ಪರಿಚಯವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಲೇಕರ್ಸ್ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ – ಎಬಿಎಸ್-ಸಿಬಿಎನ್ ಕ್ರೀಡೆ

ವೋಗೆಲ್ ಪರಿಚಯವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಲೇಕರ್ಸ್ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ – ಎಬಿಎಸ್-ಸಿಬಿಎನ್ ಕ್ರೀಡೆ

ಎನ್ಬಿಎ

ABS-CBN ಕ್ರೀಡೆ ಮೇ 21, 2019 07:41 AM
ವೋಗೆಲ್ ಪರಿಚಯವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಲೇಕರ್ಸ್ ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಬಿದ್ದಿತು

FILE – ಈ ನವೆಂಬರ್ 25, 2017 ರಲ್ಲಿ ಫೈಲ್ ಫೋಟೊ ಒರ್ಲ್ಯಾಂಡೊ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ತರಬೇತುದಾರ ಫ್ರಾಂಕ್ ವೋಗೆಲ್ ಫಿಲಡೆಲ್ಫಿಯಾದಲ್ಲಿನ ಫಿಲಡೆಲ್ಫಿಯಾ 76 ರ ವಿರುದ್ಧ ತಂಡದ ಎನ್ಬಿಎ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟದ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೈಡ್ಲೈನ್ನಿಂದ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಲಾರೆನ್ಸ್ ಕೆಸ್ಟರ್ಸನ್, ಫೈಲ್)

ತಂಡದ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ ಜಿಮ್ನ ಹಿಂಭಾಗದಿಂದ ಸುದ್ದಿ ಸಮಾವೇಶವನ್ನು ಲೆಬ್ರಾನ್ ಜೇಮ್ಸ್ ವೀಕ್ಷಿಸಿದರು, ಆದರೆ ವೋಗೆಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಕೈಬೀಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಂದರ್ಶನ ವಿನಂತಿಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಅವರು ಮತ್ತೊಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಬುಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ವೊಗೆಲ್ ಕಿರುತೆರೆ ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನ ಮಾಡಿದರು.

ಲ್ಯೂಕ್ ವಾಲ್ಟನ್ನ ಬದಲಿಗೆ ವೊಗೆಲ್ ಸುದ್ದಿ ಸಮಾಲೋಚನೆಯು ದಿನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ವಿಭಿನ್ನ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಇದು ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವೊಗೆಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಈ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಡೆದ ಘಟನೆಗಳ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನಾನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹೊಡೆತಗಳ ಮೂಲಕ ರೋಲ್ ಮಾಡಿ.

“ನಮ್ಮ ತಂಡದ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಹಿಕೆಯು ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಆಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೀವು ಶಬ್ದವನ್ನು ತಡೆಯಿರಿ.”

ನಿಯಮಿತ ಋತುಮಾನದ ಮುಂಚೆಯೇ ಸುಮಾರು 90 ನಿಮಿಷಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧತೆಯಿಲ್ಲದ ಸುದ್ದಿ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಬಿಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ದಿಟ್ಟತನವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಅವರು ವಾಲ್ಟನ್ನನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಬಯಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದರು ಆದರೆ ಇತರರು ಇದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಾಲ್ಟನ್ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊದಿಂದ ನೇಮಕಗೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ವಜಾ ಮಾಡಿದರು.

“ಮ್ಯಾಜಿಕ್, ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ” ಮತ್ತು ‘ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಆಫೀಸ್ನಲ್ಲಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ನಾನು ಕೇಳಿದನು. ಲೇಕರ್ಸ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜನರಿಗೆ ರಾಬ್ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ನನ್ನ ಹಿಂಬದಿಯ ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ನಾನು ಇಷ್ಟಪಡಲಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಹಾಗಾಗಿ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಹೊರಗಡೆ ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರಿಂದ ನಾನು ಈಗ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಬಾಲ್ ಹೊರಗೆ ಹೊರಬಂದ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಲೇಕರ್ಸ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲ.”

ಮಾಲೀಕ ಜೀನಿ ಬಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿತ್ತು ಮತ್ತು ಲೇಕರ್ಸ್ ಆಜ್ಞೆಯ ಸರಪಣಿಯು ಈಗ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪೆಲಿಂಕ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ನಾನು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸಹಕರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಇವರಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಇಂದು ಈ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ನಾನು ಜೀನಿಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಆಕೆ ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತಾನೆ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

45 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವೊಗೆಲ್ ಅವರು ತಂಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಹ ಹೋರಾಡಿದೆ. ಲೇಕರ್ಸ್ ಗಳು ಆರು ನೇರ ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇಆಫ್ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಜೇಮ್ಸ್ ಮೊದಲ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಬರಗಾಲ. ಆದರೆ ಜೇಮ್ಸ್, ಲೋನ್ಜೋ ಬಾಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ರ್ಯಾಂಡನ್ ಇಂಗ್ರಾಮ್ಗೆ ಗಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಅಪಶ್ರುತಿಯಿಂದಾಗಿ 37-45 ದಾಖಲೆಗಳು ಉಂಟಾಯಿತು. 2010-11ರ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಫಿಲ್ ಜಾಕ್ಸನ್ ಕೆಳಗಿಳಿದ ನಂತರ ವೋಗೆಲ್ ಲೇಕರ್ಸ್ನ ಆರನೇ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

2005-06ರ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಮುಂಚಿತವಾಗಿಯೇ ಮುಂಚಿತವಾಗಿಯೇ ವೊಗೆಲ್ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಒರ್ಲ್ಯಾಂಡೊ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ನೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅವರು ಕಳೆದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಿಲ್ಲ. ವೊಗೆಲ್ ಇಂಡಿಯಾನಾ ಪೇಸರ್ಸ್ಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸಿದ ಐದು-ಪ್ಲಸ್ ಕ್ರೀಡಾಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಒರ್ಲ್ಯಾಂಡೊಗೆ ಹೋದರು, ಈಸ್ಟರ್ನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಫೈನಲ್ಸ್ಗೆ 2013 ಮತ್ತು ’14 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸಗಳು ಸೇರಿದ್ದವು. ಅವರು 304-291 ರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ವೋಗೆಲ್ ಅನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅವರ ನಿರ್ಧಾರ ಮತ್ತು ಬಸ್ಗೆ ಆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದಂತೆ ಪೆಲಿಂಕ ಹೇಳಿದರು. ಹೊಸ ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ನೇಮಿಸುವ ಹಾದಿ ಕೂಡಾ ಸುಗಮವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ.

ಲೇಕರ್ಸ್ ಲೇಕರ್ಸ್ಗಾಗಿ ಆಡಿದ ಮತ್ತು ಕ್ಲೆವೆಲ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿನ 2016 NBA ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಜೇಮ್ಸ್ಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದ ಟೈರಾನ್ ಲಯಿಯೊಂದಿಗಿನ ಒಪ್ಪಂದವೊಂದರಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚುವುದನ್ನು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು. ಆದರೆ ಆ ಒಪ್ಪಂದವು ಅಂತಿಮ ಗೆರೆಯಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ವೊಗೆಲ್ ಕಡೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡರು.

ವೊಗೆಲ್ ಮತ್ತು ಲೌ ಅದೇ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಲೆಯು ನೇಮಕಗೊಂಡರೆ ಲೇಕರ್ಸ್ರನ್ನು ಸಹಾಯಕನಾಗಿ ಸೇರುವ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಚರ್ಚೆಗಳು ನಡೆದಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ವೊಗೆಲ್ರ ಖ್ಯಾತಿ ಬಲವಾದ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕವಾಗಿರುವುದರ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಆದರೆ ಲೇಕರ್ಸ್ನೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ವಿಧಾನವು ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ-ಆಧಾರಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅಪರಾಧದ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಒಳಗಿನಿಂದ ಬಲವಾದ ರಕ್ಷಣಾವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಜಾಗವನ್ನು ರಚಿಸುವಂತೆ ಅವನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದನು.

ವೋಗೆಲ್ ಮತ್ತು ಜೇಮ್ಸ್ಗೆ ಸೋಮವಾರ ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಂವಾದಗಳಿರಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ವೋಗೆಲ್ ತಾವು ಮೇ 11 (ಮೇ 12, ಪಿಎಲ್ಎಲ್ ಸಮಯ) ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಒಪ್ಪಿರುವುದರಿಂದ ಇಬ್ಬರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾನು ಅವನನ್ನು ಬಳಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ತನ್ನ ಮಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಮಿಯಾಮಿಯ ತಂಡಗಳಿಗೆ ಭಯಂಕರ ಬೆದರಿಕೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ವೊಗೆಲ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಅನುಭವವು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಹೊಂದಲಿರುವ ಸಂಬಂಧಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಇಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾದ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಲ್ಲೆವು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ವೊಗೆಲ್ ಜಾಸನ್ ಕಿಡ್ ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸಹಾಯಕರಾಗಿ ಸೇರಬಹುದೆಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಪೆಲಿಂಕ ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುವುದನ್ನು ಹೇಳಿದರು.

ತರಬೇತುದಾರರ ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಮಾಜಿ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೋಗೆಲ್ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಕಿಡ್ದ್ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ದೇಶೀಯ ಹಿಂಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಲೇಕರ್ಸ್ ಗಳು ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ $ 40 ಮಿಲಿಯನ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಬಳ ಕ್ಯಾಪ್ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಎನ್ಬಿಎ ಡ್ರಾಫ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಜುಲೈ 1 ರಂದು ಉಚಿತ ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವಾಗ, ಅವರು ಕವಾಯಿ ಲಿಯೊನಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಇತರ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಇಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ನಾವು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಉತ್ತಮ ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಡ್ರಾಫ್ಟ್ ಪಿಕ್ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಯುವ ಕೋರ್ ಆಗಿದೆ” ಎಂದು ಪೆಲಿಂಕಾ ಹೇಳಿದರು. “ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಬಹುಶಃ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮತ್ತು ಜಯಗಳಿಸಲು ಜನರು ಇದನ್ನು ನೋಡಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹೊರಗಿನ ಶಬ್ದದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿಯಿದೆ ಅಥವಾ ನಮ್ಮ ಗಮನವು ಎಲ್ಲಿ ಇದೆಯೋ ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ಯೋಚಿಸದೇ ಇರಬಹುದು ಅಥವಾ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ”

Categories