Q4 ಫಲಿತಾಂಶಗಳು: JLR ನೋವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಾಭ ಸುಮಾರು ಹೋಲ್ವ್ಸ್ – BloombergQuint

Q4 ಫಲಿತಾಂಶಗಳು: JLR ನೋವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಾಭ ಸುಮಾರು ಹೋಲ್ವ್ಸ್ – BloombergQuint

ಮಾರ್ಚ್ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಮೋಟರ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಲಾಭ ಕುಸಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಟ್ ಮಾರಾಟವೆಂದು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಜಗ್ವಾರ್-ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್ ಘಟಕದ ತೊಂದರೆಗಳು ಮುಂದುವರಿದಿದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 47 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದು 1,117.5 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಇದು ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ 570 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ವಿಶ್ಲೇಷಕರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

  • ಆದಾಯವು ಶೇ .4 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. 86,422 ಕೋಟಿ ರೂ.
  • ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 6 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದು, 8,019.5 ಕೋಟಿ ರೂ.
  • ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಮಾರ್ಜಿನ್ 20 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳನ್ನು 9.3 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿತು.
  • ಜಗ್ವಾರ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್ಗೆ ಮಾರ್ಜಿನ್ 300 ಆಧಾರದ ಅಂಕಗಳನ್ನು 9.8 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಜಗ್ವಾರ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್, ಟಾಟಾ ಮೋಟರ್ಸ್ ಲಾಭದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವನ್ನು ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಭೌಗೋಳಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಾರ್ಡ್ ಸಮಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಚೀನಾದ ಮಾರಾಟ, ಅದರ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ, ಇಳಿಮುಖವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಯೂರೋಪಿನಲ್ಲಿ ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳಿಂದ ದೂರ ಸಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕಾರು ತಯಾರಕರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗಿದೆ. UK ಯ ಬೇಡಿಕೆ ಕೂಡ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕ್ಲ್ಯಾಂಪ್ಡೌನ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಅದು ತನ್ನ 3.2 ಶತಕೋಟಿ $ 3.2 ಶತಕೋಟಿ ಉಳಿತಾಯ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಸುಮಾರು 5,000 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ವಾಹನ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಕಳೆದ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 26,993 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಇದು ಭಾರತೀಯ ಕಂಪೆನಿಯು ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಜಗ್ವಾರ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ನಗದು ರಹಿತವಾಗಿದೆ.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮ್ಯೂಟಸ್ ಹಬ್ಬದ ಮಾರಾಟದಿಂದಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಕುಸಿತ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಲೆಂಡಿಂಗ್ & ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಕಾರಣದಿಂದ ದ್ರವ್ಯತೆ ಅಗಿ, ವಾಹನ ಉದ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ಗಮನಾರ್ಹ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಖರೀದಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಸ್ವಯಂ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಚೆಲ್ಲಿದೆ.

“Q4FY19 ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಮ್ಯೂಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ಬಹಳ ಕಠಿಣವಾಗಿದೆ, ಇದು ವಿಭಾಗಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯಮದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ಅನೇಕ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಗೌಂಟರ್ ಬುಟ್ಸ್ಚೆಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಈ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು, ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಬಲಪಡಿಸಿದ್ದೇವೆ.”

ತೀವ್ರವಾದ ಮಾರಾಟ ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನ ಉಡಾವಣೆಗಳು ವೆಚ್ಚ ಕಡಿತದ ಮೇಲೆ ಮುಂದುವರಿದವು, ನಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಹಣಕಾಸಿನ ಬಲವಾದ ಹಣಕಾಸಿನ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿವೆ.

ಗೌಂಟರ್ ಬುಟ್ಸ್ಚೆಕ್, CEO ಮತ್ತು MD, ಟಾಟಾ ಮೋಟರ್ಸ್

ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಷೇರುಗಳು 7.53 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿವೆ. ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 3.69 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.

ಜಗ್ವಾರ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ರೋವರ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ £ 260 ಮಿಲಿಯನ್ ಪೂರ್ವ ತೆರಿಗೆ ಲಾಭದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಲಾಭದಾಯಕವಾಯಿತು. ಕಂಪೆನಿಯು “ಚಾರ್ಜ್” ರೂಪಾಂತರ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗಾಗಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚದ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಖರ್ಚುಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಯುಕೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿತ್ತು. ಎರಡೂ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಮಾರಾಟವು ಶೇಕಡಾ 8 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಚೀನಾದ ಮುಂದುವರಿದ ದೌರ್ಬಲ್ಯವು 5.8 ರಷ್ಟು ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

“ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದರ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ನಗದು ಹರಿವಿನ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾರ್ಪಡಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಅನೇಕ ಹೆಡ್ವಿಂಡ್ಗಳನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ವಾಹನ ಉದ್ಯಮದ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಜೆಎಲ್ಆರ್ ಮೊದಲ ಕಂಪೆನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಜೆಎಲ್ಆರ್ನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ರಾಲ್ಫ್ ಸ್ಪೆತ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೆಎಲ್ಆರ್ “ಲೀನರ್ ಮತ್ತು ಫಿಟರ್” ಕಂಪೆನಿಯಾಗಿ ಮರಳಲಿದೆ.

ಇತರೆ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು

  • ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಿವ್ವಳ ಸಾಲದ ಮೊತ್ತ 28,394 ಕೋಟಿ ರೂ.
  • ಉಚಿತ ನಗದು ಹರಿವು 19,200 ಕೋಟಿ ರೂ.

Categories