ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು – ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು – ಟೈಮ್ಸ್ ನೌ

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು: ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಫೋಟೋ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಥಿಂಕ್ಟಾಕ್

ನವದೆಹಲಿ: ಈ ಆಹಾರದ ಆಹಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಬೇಕಾದ ತೂಕಕ್ಕೆ ಜನರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳು ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ತೂಕದ ಮೇಲೆ ಇರಿಸುತ್ತವೆ. ಪ್ರಾಯಶಃ, ಈ ಆಹಾರ ಸಮೂಹವು ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಮರಣದ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿಯಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಸಂಶೋಧಕರು ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ 20 ಆರೋಗ್ಯಕರ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು. ಎರಡು ವಾರಗಳ ಕಾಲ, ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಯಾದೃಚ್ಛಿಕವಾಗಿ ಎರಡು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಆಹಾರಕ್ರಮಕ್ಕೆ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರ ಆಹಾರಕ್ರಮವು ಮತ್ತೊಂದು ಎರಡು ವಾರಗಳ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾದ ಆಹಾರಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿತು. ಎರಡೂ ಗುಂಪುಗಳು ತಾವು ಬಯಸಿದಷ್ಟು ತಿನ್ನಲು ಅನುಮತಿಸಿವೆ, ಮತ್ತು ಅವರ ಊಟಕ್ಕೆ ಅದೇ ಪ್ರಮಾಣದ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು, ಸಕ್ಕರೆಗಳು, ಫೈಬರ್, ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಇದ್ದವು.

ಮೇ 16 ರ ಜರ್ನಲ್ ಸೆಲ್ ಮೆಟಬಾಲಿಜಮ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು, ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಅತಿಯಾದ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ, ದಿನಕ್ಕೆ 508 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ. ಅತಿ-ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು 2 ಪೌಂಡ್ಗಳಷ್ಟು (0.9 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು) ಗಳನ್ನೂ ಸಹ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಆಹಾರಕ್ರಮವಾಗಿ, ಅವರು ಸುಮಾರು 2 ಪೌಂಡುಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು.

“ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಚಿಕ್ಕದಾದರೂ,” ಈ ಬಿಗಿಯಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರಯೋಗದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಎರಡು ಆಹಾರಗಳ ನಡುವಿನ ಸ್ಪಷ್ಟ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ “ಎಂದು ಎನ್ಐಹೆಚ್ನ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಡೈಜೆಸ್ಟಿವ್ ಅಂಡ್ ಕಿಡ್ನಿ ಡಿಸೀಸಸ್ನ ಹಿರಿಯ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿ ಕೆವಿನ್ ಹಾಲ್ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು. ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆ. ಡಾ ಹಾಲ್ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದು ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಲಿಂಕ್ ಇದೆ ಎಂದು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಇದು ಮೊದಲ ಅಧ್ಯಯನವಾಗಿದೆ – ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳು ಜನರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ತೂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ.

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹಸಿವು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು, ಜನರು ತಿನ್ನುವಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಬೊಜ್ಜು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ತಂತ್ರವಾಗಿರಬಹುದು.

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳು ಯಾವುವು? ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅಥವಾ ಮಿತಿಗೊಳಿಸಲು ಸಲಹೆಗಳು

ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರವು ಬ್ರೆಜಿಲಿಯನ್ ಪೌಷ್ಟಿಕ ಸಂಶೋಧಕ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಮೊಂಟೈರೋ ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಹಲವಾರು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೈಡ್ರೋಜನೀಕರಿಸಿದ ಎಣ್ಣೆಗಳು, ಹೈ-ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಕಾರ್ನ್ ಸಿರಪ್, ಸುವಾಸನೆ ಏಜೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಎಮಲ್ಸಿಫೈಯರ್ಗಳಂತಹ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ಅತಿ-ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳು ತಯಾರಾಗಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಅಂದವಾಗಿರಲು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ತಯಾರಿ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅವು ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಲೇಬಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ದಪ್ಪ ಆರೋಗ್ಯದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ

ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳ ಕೆಲವು ಉದಾಹರಣೆಗಳು –

 1. ಸಾಫ್ಟ್ ಪಾನೀಯಗಳು
 2. ಚಿಪ್ಸ್
 3. ಕ್ಯಾಂಡಿ
 4. ಪ್ಯಾಕ್ಡ್ ಬ್ರೆಡ್ ಮತ್ತು ಬನ್ಗಳು
 5. ಧಿಡೀರ್ ನೂಡಲ್ಸ್
 6. ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ ಉಪಹಾರ ಧಾನ್ಯಗಳು
 7. ಶಿಶು ಸೂತ್ರ
 8. ಎನರ್ಜಿ ಬಾರ್ಗಳು
 9. ಸುವಾಸನೆಯ ಮೊಸರು
 10. ಹಾಟ್ ಡಾಗ್ಸ್
 11. ವೈಟ್ ಬ್ರೆಡ್
 12. ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ

ಸಂಪೂರ್ಣ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡುವುದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಎಂದರೆ ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರಗಳು ಎಲ್ಲೆಡೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಅವರು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ದುಬಾರಿ ರುಚಿ. ಹಾಗಾಗಿ, ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಪ್ಪಿಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಹೇಗಾದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಟ್ರಾ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರಗಳ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಇವುಗಳ ಸಹಿತ:

 • ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾದ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸುಲಭವಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವಿಧಾನವೆಂದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡುಗೆ.
 • ಆಹಾರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಾಗ ಘಟಕಾಂಶದ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿ – ಲೇಬಲ್ಗಳನ್ನು ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಓದಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಪದಾರ್ಥಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
 • ತಾಜಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು, ಧಾನ್ಯಗಳು, ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಶಾಪಿಂಗ್ ಕಾರ್ಟ್ ತುಂಬಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
 • ಔಟ್ ತಿನ್ನುವಾಗ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ – ಸೋಡಿಯಂ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ವೆಗ್ಗೀಸ್ ಮತ್ತು ಲಘು ಆವೃತ್ತಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ. ಸಿಹಿ ತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ವಿಭಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭಾಗಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ.

ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು, ಊಟ ಮಾಡುವಾಗ ಸಹ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ರೋಗಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಯೋಜನೆ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಲಹೆಯಂತೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಬಾರದು. ಯಾವುದೇ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ.

ಜನಪ್ರಿಯ ವೀಡಿಯೊ

Categories