ಅಲಾನ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ ಎಲಾನ್ ಮಸ್ಕ್ನ ಭಾರತದ ಕನಸಿನ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಅಲಾನ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ ಎಲಾನ್ ಮಸ್ಕ್ನ ಭಾರತದ ಕನಸಿನ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಎಲೊನ್ ಮಸ್ಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಇಂಡಿಯನ್ ಕನಸಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದೊಡ್ಡ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದೀಗ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ನಿಂದ ಆಹ್ವಾನವಿದೆ.

ಮಸ್ಕ ಭಾರತವನ್ನು ತನ್ನ ಮುಂದಿನ ದೊಡ್ಡ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದೆ ಆದರೆ ಪ್ರಶ್ನೆಯು ಮುಂದುವರಿದಿದೆ: ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನವು ಎಂದಿಗೂ ನೆಗೆಯುವ ‘ದೇಸಿ’ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತದೆಯೇ?

ವೆಂಕಟೇಶ್ ನಟರಾಜನ್, ಹಿರಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಡಿಜಿಟಲ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ ಪ್ರಕಾರ , ಮಸ್ಕರಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಭಾರತೀಯರು ತಮ್ಮ ಪಥವನ್ನು ಮುರಿದ ಸ್ವಾಯತ್ತ ಟೆಸ್ಲಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ .

“ನಾವು ಮಸ್ಕ್ನ ಕೊಡುಗೆಗೆ ತೆರೆದಿರುತ್ತೇವೆ.ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ ಕನಸಿನ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಒಬ್ಬ ಪಾಲುದಾರನಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ.ಇಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಅನೇಕ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಇವೆ, ನಾವು ಆ ಒಕ್ಕೂಟದ ಭಾಗವಾಗಲು ಅದೃಷ್ಟವಂತರು, “ಹಣಕಾಸು ರಾಜಧಾನಿ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ನಡೆದ AWS ಇಂಡಿಯಾ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿ ನಟರಾಜನ್ ಐಎಎನ್ಎಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಸಂಸ್ಥೆಯ ತತ್ತ್ವಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನಾವು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಹೊಸ ಆಟಿಕೆ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ಸಣ್ಣ ಮಗುಗಳಂತೆಯೇ ನಾವು ಅದನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ ನಾವು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಅಳವಡಿಕೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ತೆರೆದಿದ್ದೇವೆ – ಏನು ಅದು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, “ನಟರಾಜನ್ ಗಮನಿಸಿದರು.

ಹಿಂದೂಜಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಕಂಪನಿ ಕಂಪೆನಿ Q3 (FY 2018-19) ₹ 6,325 ಕೋಟಿ ಆದಾಯವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವರ್ಷದಿಂದ ದಿನಾಂಕ (YTD) ಆದಾಯವು ₹ 20,209 ಕೋಟಿ ತಲುಪಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇದು 15% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ರೇಟಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ಐಸಿಆರ್ಎ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ನ ನಿಧಿಯ ಮೂಲದ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಿರ ಮೇಲ್ನೋಟದೊಂದಿಗೆ ಎಎದಿಂದ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿದೆ. ಮಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಭಾರೀ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನ ವಿಭಾಗ ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನ (ಎಲ್ಸಿವಿ) ವಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಿರ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲ್ನೋಟದಿಂದ ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಂಬಿಕೆ.

ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬಸ್ ಉತ್ಪಾದಕ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಯಾಗಿರುವ ಕಂಪೆನಿಯು, ದೇಶೀಯ ವಾಹನ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಶೇ .10 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು 13,141 ಯೂನಿಟ್ಗಳಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. 2019 ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಾಹನ ಕಂಪನಿ 11,951 ವಾಹನಗಳನ್ನು ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ. .

“ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಬೇಕು, ನಾವು ಹಣವನ್ನು ಮಾಡುವ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವವರೆಗೂ ನಾವು ಪ್ರತಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಆಟವಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ನಟರಾಜನ್ ಒತ್ತು ನೀಡಿದರು.

ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ನ ಕೊಡುಗೆ ಮಾಸ್ಕ್ನ ಕಿವಿಗಳಿಗೆ ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿರಬೇಕು. 10 ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೌನವನ್ನು ಮುರಿದು ಮುಸ್ಲಿಂ ಅವರು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ 2019 ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕೆಂದು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು.

“ಈ ವರ್ಷ ಇರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮುಂದಿನ! ಭಾರತ,” ಮಸ್ಕ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾರತ ಸರಕಾರದ ಕನಸನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಭಾರತೀಯ ಸರಕಾರದ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಮುಸ್ಕತ್ತು ಮೊದಲು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ತಯಾರಕನ ಪ್ರವೇಶದ ವಿಳಂಬಕ್ಕಾಗಿ ಎಫ್ಡಿಐ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅವರು ದೂಷಿಸಿದರು.

“ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇರಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ, ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಕೆಲವು ಸವಾಲಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ನಿಯಮಗಳು,” ಟ್ವಿಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ನಲ್ಲಿ “ನೋ ಟೆಸ್ಲಾ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ” ಎಂದು ಬರೆದರು.

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಟೆಸ್ಲಾ’ರ ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ಚೀಫ್ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಆಫೀಸರ್ ದೀಪಕ್ ಅಹುಜಾ ಕಂಪೆನಿಯಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದು, ಮಸ್ಕನ ಭಾರತದ ಕನಸನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಸುಮಾರು 35,000 ಡಾಲರ್ಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಮಾದರಿ 3 ರೊಂದಿಗೆ ಟೆಸ್ಲಾ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

2015 ರಲ್ಲಿ, ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಕ್ಯಾಲಿಫೊರ್ನಿಯಾದ ಪಾಲೋ ಆಲ್ಟೊದಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಮೋಸ್ಕ್ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ ಪ್ಲಾಂಟ್ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ, ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಲಾ ಗಿಗಾಫ್ಯಾಕ್ಟರಿಯ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಹಾಕಲಾಯಿತು – ಯುಎಸ್ನ ಹೊರಗೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ – 500,000 ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಪಠ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳಿಲ್ಲದೆಯೇ ತಂತಿಯ ಏಜೆನ್ಸಿ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶಿರೋನಾಮೆ ಮಾತ್ರ ಬದಲಾಗಿದೆ.

Categories