ಗೂಗಲ್ ವರದಿಯ ಹುವಾವೇ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪರವಾನಗಿ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ – ಅಂಚು

ಗೂಗಲ್ ವರದಿಯ ಹುವಾವೇ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪರವಾನಗಿ ಎಳೆಯುತ್ತದೆ – ಅಂಚು

Following the US crackdown on Chinese technology companies, Google has cut off Huawei’s Android license, dealing a huge blow to the besieged phonemaker. Reuters first reported the news, and The Verge subsequently confirmed Google’s suspension of business with Huawei with a source familiar with the matter. We have requested comment from Google and will update…

ಚೀನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪೆನಿಗಳ ಮೇಲೆ ಯು.ಎಸ್. ಶಿಸ್ತುಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಗೂಗಲ್ ಹುವಾವೇ ಅವರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪರವಾನಗಿಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು. ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಮೊದಲ ಸುದ್ದಿ ವರದಿ , ಮತ್ತು ಗಡಿ ತರುವಾಯ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದ ಒಂದು ಮೂಲವನ್ನು ಹುವಾವೇ ವ್ಯವಹಾರ Google ನ ಅಮಾನತು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. ನಾವು ಗೂಗಲ್ನಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕೋರಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರೆ ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ನವೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಆಂಡ್ರೋಯ್ಡ್ ಓಪನ್ ಸೋರ್ಸ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ (ಎಒಎಸ್ಪಿ) ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹೂವಾಯಿ ಈಗ ನಿರ್ಬಂಧಿತವಾಗಿದೆ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಹೊರಗಿನ ಗ್ರಾಹಕರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಗೂಗಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳಿಂದ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥವೇನೆಂದರೆ, ಆಒಎಸ್ಪಿನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ಗೆ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಹುವಾವೇ ಮಾತ್ರ ತಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನದೇ ಆದ ನವೀಕರಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಹುವಾವೇ ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಪೂರ್ಣ ಶ್ರೇಣಿಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸಂಯೋಜನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಗೂಗಲ್ನ ನಿರ್ಧಾರದ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣವನ್ನು ನಾವು ಪಡೆದಾಗ ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ನಾವು ನವೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಅಮೆರಿಕದ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣಿಡಲು ಚೀನಾದ ಸರಕಾರ ತನ್ನ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದೆಂಬ ಭಯದಿಂದ ಹುವಾವೇ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ಈ ಭಯವು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಹಂತದಲ್ಲಿದೆ; 2018 ರಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಹುವಾವೇ ಮತ್ತು ಝೆಡ್ಇಇ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ವಿರುದ್ಧ ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ , ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಹುವಾವೇಯನ್ನು “ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಚೀನೀ ಸರ್ಕಾರದ ಒಂದು ಕೈ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಚೀನೀ ಸರ್ಕಾರ ತನ್ನ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಡೋರ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ವಿಷಪೂರಿತವಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹುವಾವೇ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅದರ ವ್ಯವಹಾರದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಆಶಾವಾದಿಯಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ ಗೂಗಲ್ನಿಂದ ಈ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹಿನ್ನಡೆ ಹುವಾವೇನ ಪ್ರಮುಖ ಮೊಬೈಲ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಂದು ಗಂಭೀರ ಅಪಾಯವನ್ನು ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸದಂತೆ ನಿಷೇಧಿಸಿದಾಗ ಅದರ ಸ್ವಂತ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ , ಆದರೆ ವಿದೇಶಿ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪದ ಬಗ್ಗೆ ಯುಎಸ್ ಆತಂಕಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಬೆಳೆದ OS ಯು ಗೂಗಲ್ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಶೀಲನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ.

ನವೀಕರಿಸಿ, 5/19/19, 5:18 PM: ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಕಥೆಯ ದೃಢೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ನ ಹುವಾವೇ ಜೊತೆ ವ್ಯವಹಾರದ ಅಮಾನತು ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳಿವೆ.

Categories