ಲೈಂಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯ: ಈ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್

ಲೈಂಗಿಕ ಆರೋಗ್ಯ: ಈ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಬಹುದು – ನ್ಯೂಸ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಇಂಗ್ಲಿಷ್

ನೀವು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸೆಕ್ಸ್ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಲದವರೆಗೆ ಇರುವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸಬೇಕು. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದವುಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ:

ಮಧುಮೇಹ: ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಹಲವಾರು ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ 60-70% ನಷ್ಟು ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ನಿಮಿರುವಿಕೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಮಧುಮೇಹವು ಶಿಶ್ನಕ್ಕೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಮಧುಮೇಹವು ನರ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿರ್ಮಾಣದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನರಗಳು ಸರಿಯಾದ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಖಿನ್ನತೆ: ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು, ನೀವು ಲೈಂಗಿಕ ಆಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ಅಪೇಕ್ಷೆಗಳು ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡ ಕಾರಣ, ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮೆದುಳಿನ ಸಿಗ್ನಲಿಂಗ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಸಂನಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ತಪ್ಪಾದಲ್ಲಿ ಹೋದರೆ, ನೀವು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಇದು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ. ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಕೆಲವು ಖಿನ್ನತೆ-ಶಮನಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಲೈಂಗಿಕ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಹ ಓದಿ ಈ ಸುಲಭ ವ್ಯಾಯಾಮ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಬಲಪಡಿಸಲು

ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ: ಬೆನ್ನು ನೋವು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಇದು ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಹರ್ನಿಯೇಟೆಡ್ ಡಿಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನುಹುರಿ ಸ್ಟೆನೋಸಿಸ್ ಮುಂತಾದ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನೋವುಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡಬಹುದು. ಬೆನ್ನು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ 61% ನಷ್ಟು ಮಂದಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಯೋಗ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ವ್ಯಾಯಾಮದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ರಕ್ತಹೀನತೆ: ರಕ್ತಹೀನತೆ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಪುರುಷರಲ್ಲಿ, ರಕ್ತಹೀನತೆಯು ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು.

ಋತುಬಂಧ: ಲೈಂಗಿಕ ಅಪೇಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಋತುಬಂಧವು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮಟ್ಟವು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಬಯಕೆ, ಲೈಂಗಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ನೋವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಜೀವನದ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು.

ನಾಳೀಯ ರೋಗಗಳು: ಜನನಾಂಗದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಅಪಧಮನಿಗಳ ಗಟ್ಟಿಯಾಗುವುದು ರಕ್ತನಾಳಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಗಳು ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ನಿಮಿರುವಿಕೆಯ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ನಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ನೀವು ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞರೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ. ಸೆಕ್ಸ್ ಮಾನವ ಅನುಭವದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋಗಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದಾದರೆ.

ಆರೋಗ್ಯ ಟಿಪ್ ಅನ್ನು ಓದಿ : ಈ ಸಲಹೆಗಳು ಸುಳಿವುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ

ನೀವು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸೆಕ್ಸ್ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಲದವರೆಗೆ ಇರುವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಯೋಚಿಸಬೇಕು. ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದವುಗಳ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ:

ಮಧುಮೇಹ: ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಹಲವಾರು ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ 60-70% ನಷ್ಟು ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ನಿಮಿರುವಿಕೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಮಧುಮೇಹವು ಶಿಶ್ನಕ್ಕೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಮಧುಮೇಹವು ನರ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಿರ್ಮಾಣದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ನರಗಳು ಸರಿಯಾದ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಖಿನ್ನತೆ: ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು, ನೀವು ಲೈಂಗಿಕ ಆಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ಅಪೇಕ್ಷೆಗಳು ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡ ಕಾರಣ, ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಮೆದುಳಿನ ಸಿಗ್ನಲಿಂಗ್ ಮೆಕ್ಯಾನಿಸಂನಲ್ಲಿ ಯಾವುದಾದರೂ ತಪ್ಪಾದಲ್ಲಿ ಹೋದರೆ, ನೀವು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ತೀವ್ರವಾದ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಇದು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ. ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಕೆಲವು ಖಿನ್ನತೆ-ಶಮನಕಾರಿಗಳು ಸಹ ಲೈಂಗಿಕ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಹ ಓದಿ

ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ: ಬೆನ್ನು ನೋವು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಪರೋಕ್ಷವಾಗಿ ಇದು ಲೈಂಗಿಕತೆಯ ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಪ್ರಮುಖ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಹರ್ನಿಯೇಟೆಡ್ ಡಿಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನುಹುರಿ ಸ್ಟೆನೋಸಿಸ್ ಮುಂತಾದ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನೋವುಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡಬಹುದು. ಬೆನ್ನು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ 61% ನಷ್ಟು ಮಂದಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನು ನೋವು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಆಳವಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಯೋಗ ಅಥವಾ ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ವ್ಯಾಯಾಮದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ರಕ್ತಹೀನತೆ: ರಕ್ತಹೀನತೆ ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಲೈಂಗಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಪುರುಷರಲ್ಲಿ, ರಕ್ತಹೀನತೆಯು ಲೈಂಗಿಕ ಬಯಕೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಣದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು.

ಋತುಬಂಧ: ಲೈಂಗಿಕ ಅಪೇಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಋತುಬಂಧವು ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮಟ್ಟವು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಬಯಕೆ, ಲೈಂಗಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ನೋವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಜೀವನದ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಪರಿಹರಿಸಬಹುದು.

ನಾಳೀಯ ರೋಗಗಳು: ಜನನಾಂಗದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯು ಲೈಂಗಿಕ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಅಪಧಮನಿಗಳ ಗಟ್ಟಿಯಾಗುವುದು ರಕ್ತನಾಳಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ರೋಗಗಳು ರಕ್ತದ ಹರಿವಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ನಿಮಿರುವಿಕೆಯ ಅಪಸಾಮಾನ್ಯ ಕ್ರಿಯೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ನಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ನೀವು ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಿತ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ತ್ರೀರೋಗತಜ್ಞರೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸಲು ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ. ಸೆಕ್ಸ್ ಮಾನವ ಅನುಭವದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋಗಿರುವುದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥವಿಲ್ಲ, ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುವುದಾದರೆ.

ಸಹ ಓದಿ

Categories