ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮೇ 13 ರಂದು ಆರ್ಸೆನಲ್ನ 22 ವರ್ಷ ಅವಧಿಯ ವೆಂಗರ್ ಯುಗವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿತು. ಆರ್ಸೆನೆ ವೆಂಗರ್ ಅವರ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಆರ್ಸೆನಲ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಉತ್ತಮ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರೊಂದಿಗೆ ಜೀವನವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ. ನಮಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಅವರನ್ನು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ರೀತಿಯ ತಂದೆ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಆದರೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಇರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ, ಮಕ್ಕಳು ಬೆಳೆದು ತಮ್ಮ ಪೋಷಕರನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳಲ್ಲೂ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಇರಬಹುದು ಆದರೆ, ಗೌರವ ಎಂದಿಗೂ ಮಂಕಾಗುವಿಕೆಗಳಂಥ.

ಕಳೆದ ಒಂದೆರಡು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ, ವಿಷಯಗಳು ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ಥಬ್ದವಾಗಿ ಹೋಗಿದ್ದವು, ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ವಿಧಾನಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆಯ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ವೆಂಗರ್ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಕೂಡ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. . ಕ್ಲಬ್ನ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಂದದ ನವೀಕರಣ ನೀತಿಯು ಸಹ ತನ್ನ ದಾರಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. 2015 ರ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಔಟ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಸಹಿ ಮಾಡದೆ ಹಿಂಜರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಭಾರಿ ಹೊಡೆತ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಷೋಡೋರಾನ್ ಮುಸ್ತಾಫಿಗೆ £ 35 ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ದಾಟುತ್ತಿರುವಂತೆಯೇ ದೊಡ್ಡದು. ರಾಬ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ನ ಸಹಿಹಾಕುವಿಕೆಯಿಂದ ಭಾಗಶಃ ನಿವಾರಣೆಯಾಯಿತು, ಅವರು ಬರಲು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಹಿಂದಿನ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾದ ಪಂದ್ಯವೆಂದು ತೋರುತ್ತಾನೆ.

ಆರ್ಸೆನೆ ವೆಂಗರ್ರ ಆಳ್ವಿಕೆಯು ಕೊನೆಗೊಂಡ ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ, ಆರ್ಸೆನಲ್ಗಳು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸುತ್ತಿವೆ ಆದರೆ ಯುನೈ ಎಮೆರಿಯವರ ತಂಡವು ಇನ್ನೂ ವಿಶಿಷ್ಟ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ

ಆರ್ಸೆನಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆರ್ಸೆನೆ ವೆಂಗರ್ ಕಳೆದ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಬರ್ನ್ಲಿಯ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಅಲೆಗಳು. REUTERS

ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಸಿಇಒ ಇವಾನ್ ಗಜಿಡಿಸ್ ಅವರು ಹೊಸ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ರಚನೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು. ಮಾಜಿ ಬಾರ್ಸಿಲೋನಾ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಆಫ್ ರೌಲ್ ಸ್ಯಾನ್ಲೆಹಿ ಅವರನ್ನು “ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಸಂಬಂಧಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ” ಎಂದು ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು – ಅವರ ಹೆಸರುಗಳು ತಮ್ಮ ತಲೆಗಳನ್ನು ಗೀಚುವಂತೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿತು. ಬೋರುಸಿಯ ಡಾರ್ಟ್ಮಂಡ್ನ ಹೆಡ್ ಸ್ಕೌಟ್ ಸ್ವೆನ್ ಮಿಸ್ಲಿಂಟಾಟ್ರನ್ನು ಸ್ಕೌಟಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು. ವೆಂಗರ್ನನ್ನು ಈಗ ಹೆಡ್ ಕೋಚ್ ಯುನೈ ಎಮರಿ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಮಿಲಿಸ್ಟಾಟ್ ಅಲೆಕ್ಸಿಸ್-ಮೆಖೈಟೇರಿಯನ್ ಸ್ವಾಪ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಪಿಯೆರ್ರೆ-ಎಮೆರಿಕ್ ಔಬೇಮೆಯಾಂಗ್ ಸಹಿ ಹಾಕುವಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಖಾತೆಗಳೂ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಾಗಿವೆ. ಅವರು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಟೊಯೋ ಗುಂಡೊಂಡಿ ಮತ್ತು ಲ್ಯೂಕಾಸ್ ಟೊರ್ರೆರಾರನ್ನು ಸಹ ಸ್ಕೌಟ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭವಿಷ್ಯವು ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾಗಿದೆ.

ಗಜಿಡಿಸ್ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಎಸಿ ಮಿಲನ್ಗೆ ತೆರಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ತನಕ ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಪುನರ್ರಚಿಸಲಾಯಿತು. ಸನಿಯೇಲಿ ಅವರು ಫುಟ್ಬಾಲ್ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿನಯ್ ವೆಂಕಟೇಶ್ಹ್ರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡರು. ತನ್ನ ಪಾತ್ರವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ ಆಗಿ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಮಿಸ್ಲಿನ್ಟಾಟ್ ಆಶಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಸನಿಯೇಲಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ, ಅದು ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು. ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಲಬ್ ಅನ್ನು ತೊರೆದರು. ಮಾಚಿ ಜೊತೆ ಎಮರಿ ಅವರನ್ನು ಮರುಸೇರ್ಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ, ಸೆವಿಲ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಅವನ ನಿರ್ದೇಶಕ ಆಫ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್, ಆರ್ಸೆನಲ್ನಲ್ಲಿರುವ ಅಧಿಕಾರವು ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್ನ ಪಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಮಾಜಿ ಇನ್ವಿನ್ಸಿಬಲ್ ಎಡು ಗಾಸ್ಪರ್ ಅವರ ಮೇಲೆ ಶೂನ್ಯಗೊಂಡಿತು – ಬೇಸಿಗೆಯ ಕೋಪಾ ಅಮೆರಿಕಾ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ನಂತರ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಮಾಜಿ ಆಟಗಾರನು ಕ್ಲಬ್ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರೂ, ಎಲುವು ಮಿಸ್ಲಿನ್ಟಾಟ್ನಂತೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಒಂದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೆರಿಕಾದ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಸಹಿ ಹಾಕುವ ಅವರ ಸಂಭವನೀಯ ಒಲವು ವರ್ಕ್ ಪರ್ಮಿಟ್ ಫ್ರಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಸಂಪೂರ್ಣ ಲೋಡ್ ಹೆಸರುಗಳ ಮೂಲಕ ಹೋದ ನಂತರ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ತಮ್ಮ ಹೊಸ ಹೆಡ್ ಕೋಚ್ ಆಗಿ ಎಮಿರಿಯನ್ನು 23 ಮೇ, 2018 ರಂದು ನೇಮಕ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು. ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಹಾಕಲು, ಯುನಾಯ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಕ್ರೀಡಾಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಘಟನೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ. ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಸಿಟಿ ಮತ್ತು ಚೆಲ್ಸಿಯಾ ವಿರುದ್ಧದ ಮೊದಲ ಎರಡು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮುಂಗೋಪದ ಆರಂಭದ ನಂತರ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ತಮ್ಮ ಮುಂದಿನ 11 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು 22 ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಅಜೇಯರಾದರು. ಆ ರನ್ ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸೌತಾಂಪ್ಟನ್ ನಲ್ಲಿ 3-2 ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಎಮೆರಿ ತನ್ನ ಡಬಲ್ ತರಬೇತಿ ಅಧಿವೇಶನಗಳಿಗಾಗಿ, ಅವರ ಯುದ್ಧತಂತ್ರದ ನಮ್ಯತೆ, ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅರ್ಧ-ಸಮಯದ subs ಅನ್ನು ಮಾಡುವ ಅವನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು, ಅದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಅವರಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿದೆ. ನ್ಯಾಯವಾಗಿರಲು, ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಅವರ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಸವಾರಿ ಮಾಡಿತು. ಔಬಮ್ಯಯಾಂಗ್ ಸಮರ್ಥನೀಯ ದರದಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಿದರು. ಎದುರಾಳಿಗಳು ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಯುತವಾದ ಸುಲಭವಾದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು.

ರಾಬ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಗೆ ಗಾಯಗಳು, ಹೆಕ್ಟರ್ ಬೆಲ್ಲೆರಿನ್ ಮತ್ತು ಡ್ಯಾನಿ ವೆಲ್ಬೆಕ್ ಎಮಿರಿಯವರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಋತುವಿನ ಉತ್ತರಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಆವೇಗವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಿದರು. ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬೆಲೆರಿನ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಮಿಸ್. ನ್ಯಾಚೊ ಮಾನ್ರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಲಾರೆಂಟ್ ಕೊಸ್ಸಿಲ್ನಿ ಇಬ್ಬರೂ 30 ರ ತಪ್ಪು ಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಬುಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಿಷೇಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅತ್ಯಂತ ದೋಷಪೂರಿತ ಮುಸ್ತಾಫಿ ಮತ್ತು ಸೋಕ್ರಿಟಿಸ್ ಪ್ಯಾಪಾಸ್ಟಥೊಪೊಲೊಸ್ನ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಎಮೆರಿ ತನ್ನ ರಕ್ಷಕರನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬಿಗಿಯಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯಾಸಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಸ್ಸಿಲ್ನಿ ಅವರು ಗಾಯದಿಂದ ಮರಳಿದ ನಂತರ ಭವ್ಯವಾದ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಋತುವಿನ ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಪಂದ್ಯಗಳು ದಪ್ಪವಾಗಿ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಬರುತ್ತವೆ. ಅಲೆಕ್ಸಿಸ್ ಸ್ಯಾಂಚೆಝ್ ಮತ್ತು ಥಿಯೋ ವಾಲ್ಕಾಟ್ರ ನಿರ್ಗಮನದ ನಂತರ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ಒಂದು ಗೋಲು-ಸ್ಕೋರ್ ವ್ಯಾಪಕ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಹೆಲ್ರಿಕ್ ಮೆಖೈಟಿಯನ್ ಅಥವಾ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಐವೊಬಿಗಿಂತಲೂ ವೆಲ್ಬೆಕ್ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಸಮೃದ್ಧ ಗೋಲು-ಸ್ಕೋರರ್ ಆಗಿರದಿದ್ದರೂ ಕನಿಷ್ಟ ಹೆಚ್ಚು ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಾನೆ.

ಯುನೈ ಎಮರಿ ಕಡತದ ಚಿತ್ರ. AFP

ಯುನೈ ಎಮರಿ ಕಡತದ ಚಿತ್ರ. AFP

ಋತುವಿನ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಆರನ್ ರಾಮ್ಸೇ ಮತ್ತು ಮೆಸುಟ್ ಓಝಿಲ್ರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡದೆ ಎಮ್ಮಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನೆಲೆಯನ್ನು ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸಿತು. ಓಝಿಲ್ನ ಬಗ್ಗೆ ವದಂತಿಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಠಿಣವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ, ತುಂಬಾ ರೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದವು, ಇತ್ಯಾದಿ. ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಗುಣಿತದ ನಂತರ, ಓಝಿಲ್ ಮತ್ತೆ ಪರವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ತಲುಪಿದಂತೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ವೇತನ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಕೆಳಗಿಳಿಸುವಾಗ ನಿರ್ವಹಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಜರ್ಮನಿಯ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಭವಿಷ್ಯವು ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಈಗಲೂ ಹೆಚ್ಚಿರುತ್ತದೆ.

ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳು, ಇನ್ನೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ರಾಮ್ಸೀಯೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದದ ಮಾತುಕತೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದಿತು. ಎಮೆರಿಯ ನಿಯಮಿತ ಪ್ರಾರಂಭಿಕ XI ಯ ಭಾಗವಾಗಿರದ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ಕ್ಲಬ್ ಸಮ್ಮತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದೆ. ನಂತರ ರಾಮ್ಸೆ ಜುವೆಂಟಸ್ ನೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ವ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಸತತ ಎಂಟು ಋತುಗಳನ್ನು ಸೆರೀ ಎ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ತಂಡಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುವ ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರ ಎಮೆರಿಯ ಆರಂಭಿಕ XI ಯ ಭಾಗವಾಗಿಲ್ಲ ಏಕೆ ಒಂದು ಅದ್ಭುತ. ನಂತರದ ಅರ್ಧಭಾಗದಲ್ಲಿ ಎಮಿರಿ ಕೊನೆಗೆ ಓಝಿಲ್ ಮತ್ತು ರಾಮ್ಸೆಯನ್ನು ಋತುವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗ ಅದು ಬದಲಾಯಿತು. ಈ ತಂತ್ರವು ಬಹುಪಾಲು ಭಾಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ರಾಪ್ಸಿಯು ನಪೊಲಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಮಂಡಿರಜ್ಜು ಗಾಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ತನಕ. ಅಂದಿನಿಂದ ಕ್ಲಬ್ನ ಲೀಗ್ ಫಾರ್ಮ್ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಯಂಕರವಾಗಿದೆ.

ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಸ್ಟ್ರೈಕರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಯೂರೋಪಾ ಲೀಗ್ ತಂಡದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಸ್ಟ್ರೈಕರ್ಗಳು ಆಫ್ ದಿನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ತಂಡವು ವಿಚಾರಗಳ ವಿಚಾರವನ್ನು ತೋರುತ್ತದೆ. ರಾಮ್ಸೇ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಓಡುತ್ತಾನೆ, ವಿರೋಧ ರಕ್ಷಕರನ್ನು ಎಳೆಯುತ್ತಾನೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವನ ಸಹ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಕ್ಲಬ್ನ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಆಟಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಆಯಾಮವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾನೆ. ಆರ್ಸೆನಲ್ ತನ್ನ ಒಪ್ಪಂದದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿದೆ. ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಆಟಗಾರನು ಉಚಿತ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಕ್ಕೆ ಬಹುತೇಕ ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ. ಅವನ ಮುಂದೆ ಸ್ಯಾಂಟಿ ಕಜೋರ್ಲಾ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ತನ್ನ ಅನನ್ಯ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವ ಆಟಗಾರನನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಅಸಾಧ್ಯ. ಕ್ಲಬ್ನ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಸ್ಕೋರ್ ಕೇಂದ್ರ ಮಿಡ್ಫೀಲ್ಡರ್ ಆಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಎರಡು FA ಕಪ್-ಗೆಲ್ಲುವ ಗೋಲುಗಳೊಂದಿಗೆ, ರಾಮ್ಸೆಯನ್ನು ಕ್ಲಬ್ ದಂತಕಥೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದು. ಕ್ಲಬ್ ಅವನಿಗೆ ಏನೂ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದು ನಿಜಕ್ಕೂ ತನ್ನ ನಿರ್ಗಮನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ದುಃಖಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ರಾಮ್ಸೆ ಜೊತೆಗೆ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ವೆಲ್ಬೆಕ್ ಅನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಒಬ್ಬರು ಈ ನಿರ್ಣಯದ ವಿವೇಕವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲಾರರು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮರುನಿರ್ಮಾಣದ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ. ನಾನು ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಕೊಸ್ಸಿಲ್ನಿ ಮತ್ತು ಮಾನ್ರಿಯಲ್ ಎರಡೂ 33 ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸೀಡ್ ಕೋಲಾಸಿನಾಕ್ಗೆ ಒಂದು ಬ್ಯಾಕಪ್ / ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಸಹ ಅಗತ್ಯ. ಬೆಲ್ಲೆರಿನ್ರ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಐನ್ಸ್ಲೇ-ಮೈಟ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ನೈಲ್ಸ್ ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ಯೋಗ್ಯವಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಹಿಂದಿನ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಅಥವಾ ಆದ್ಯತೆಯ ಸ್ಥಾನವು ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲ. Welbeck ಹೋದ ನಂತರ, ಒಂದು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಸೃಜನಶೀಲ ಮಿಡ್ಫೀಲ್ಡರ್ ಆಗಿರುವವರು ಕಳೆದ ವಿರೋಧಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಗೋಲು ಹೊಡೆಯುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಕೆಲವು ಭುಜಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು.

ಕಳೆದ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದೆ. ವೇಲೆನ್ಸಿಯಾವನ್ನು ಕೆಲವು ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದ ನಂತರ, ಕ್ಲಬ್ ಯೂರೋಪಾ ಲೀಗ್ ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ವತಃ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಯುರೋಪಾ ಲೀಗ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ರಂಗಗಳಲ್ಲೂ ಭಾರಿ ವರ್ಧಕವಾಗಿದೆ. ಯುರೋಪಿಯನ್ ಟ್ರೋಫಿ ದೀರ್ಘ ಮಿತಿಮೀರಿದೆ. ಮತ್ತು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ ಆದಾಯ ಬಹಳ ಸ್ವಾಗತ.

ಆರ್ಸೆನಲ್ 2017-18 ಕ್ರೀಡಾಋತುವನ್ನು 63 ಅಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು – ಲಿವರ್ಪೂಲ್ನ 12 ಅಂಕಗಳು 4 ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಮುಗಿದವು. ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ, ಆ ಅಂತರವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. Bellerin, Koscielny, ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವೆಲ್ಬೆಕ್ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಮೆರಿಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನಿರೀಕ್ಷೆಂದರೆ ಅವರು ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ರಂಧ್ರಗಳ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಧುಮುಕುಕೊಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಋತುಮಾನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಅವರು ತಮ್ಮ ವಿಲೇವಾರಿ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಗಾಯಗಳಿಂದಾಗಿ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ರಕ್ಷಣೆಯು ಎಂದೆಂದಿಗೂ ಅಲುಗಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಚ್ಚರಿಯೇನಲ್ಲ.

ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಲೀಗ್ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಅರ್ಥವಿದೆ. ಋತುವಿನ ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಶರಣಾಗುವಿಕೆಯು ಅತೃಪ್ತಿಕರವಾಗಿತ್ತು. ಹೌದು, ಕ್ಲಬ್ನ ದೂರವು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕ್ರಿಸ್ಟಲ್ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ರೈಟನ್ರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋಮ್ ಆಟಗಳ ಭಾರೀ ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಚುಕ್ಕಾಣಿಯಲ್ಲಿ, ಎಮೆರಿಯು ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತಿರುವ ರೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಪನೆಯಿಲ್ಲ. ಋತುವಿನ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ “ಮುಖ್ಯಪಾತ್ರ” ಗಳಾಗಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ಶೈಲಿಯು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿ ತೋರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವಿರೋಧದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ. ತಂಡವು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮದಿಂದಾಗಿ, ಅಷ್ಟೊಂದು ಅಸಾಧಾರಣ ವಿರೋಧದ ವಿರುದ್ಧದ ವಿಷಯಗಳ ಊಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಎಮೆರಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ದೊಡ್ಡ ಕಡೆಗೆ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರಗತಿಯ ಖಚಿತವಾದ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಆರ್ಸೆನಲ್ ಯೂರೋಪಾ ಲೀಗ್ ಅನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದರೂ ಸಹ, ಎಮೆರಿ ಮತ್ತೊಂದು ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು. ಬೇಸಿಗೆಯ ವರ್ಗಾವಣೆ ಕಿಟಕಿಯಲ್ಲಿ, ಆಟಗಾರನು ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಬಯಸಿದ ರೀತಿಯ ಫುಟ್ಬಾಲ್ನಲ್ಲಿ ಸಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಲ್ಲಾ ಉತ್ತಮ ಬದಿಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಎಮೆರಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಸೆನಲ್ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಎಎಸ್ಎಪಿ ಅನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು. ಲೀಸೆಸ್ಟರ್ನ ಲೀಗ್ ವಿಜೇತ ತಂಡವು ವಿಶಿಷ್ಟ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ, ನಾನು ವೆಂಗರ್ ಯುಗದ ಮುಕ್ತ ಹರಿಯುವ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ಮಿಡ್ಫೀಲ್ಡರ್ಸ್ ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದ ಒಂದು ಯುಗ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಗೋಲು ಎಲ್ಲಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಊಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ವೆಂಗರ್ರ ಅಂತಿಮ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಆಟದ ಶೈಲಿಯು ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ಆತ್ಮದ ನೆರಳಾಗಿತ್ತು. ಆ ಶೈಲಿಯ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬೇರುಗಳು ಬಹುಶಃ 2012 ರ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆಲಿವರ್ ಗಿರೌಡ್ ಸಹಿಹಾಕುವಲ್ಲಿ ಅಡಗಿದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಗಿರೌಡ್ ಪ್ಲ್ಯಾನ್ ಬಿ ವೆಂಗರ್ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ‘ದೊಡ್ಡ ಮನುಷ್ಯನ ವಿರುದ್ಧ’ ಉನ್ನತ ‘ವಿಧಾನ.

ಅದು Giroud ಗುಪ್ತಚರ ಕೊರತೆ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಅಲ್ಲ. ಅವರ ಹಿಡಿತದ ಆಟ ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ವೇಗವುಳ್ಳ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಅವನು ಇರಲಿಲ್ಲ. ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ವೆಂಗರ್ ಅನೇಕ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಗಿರುದ್ನನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ. ಅವುಗಳೆಂದರೆ ವಾಲ್ಕಾಟ್, ವೆಲ್ಬೆಕ್ ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸಿಸ್. ಆದರೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಗೋಲು ಮುಂದೆ ತನ್ನ ಸ್ಥಿರತೆ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಗಿರೌಡ್ ಪ್ಲ್ಯಾನ್ ಬಿ ಆಗಿದ್ದ ಪ್ಲ್ಯಾನ್ ಬಿ ಆಗಿದ್ದ ಮತ್ತು ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡ್ರೆ ಲಕಾಝೆಟ್ನಿಂದ ಮಾತ್ರ ಬದಲಾಯಿತು. ಮುಂದೆ ಗಿರೌದ್ ನುಡಿಸುವುದರಿಂದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಅರ್ಥಾತ್ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಅವರು ಬಯಸಿದಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ವೇಗವನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಒಟ್ಟಾರೆ ಶೈಲಿಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು. ಮಿಡ್ಫೀಲ್ಡ್ನಲ್ಲಿ Cazorla ಮತ್ತು Tomas Rosicky ನಂತಹವರನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಬದಲಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಜೊತೆಗೆ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿತು.

ಕಳೆದ ಎರಡು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ, ಆರ್ಸೆನಲ್ ಅಲೆಕ್ಸಿಸ್ ಏನೂ ಇಲ್ಲದ ಗುರಿಯನ್ನು ಕಳೆಯುವುದರಲ್ಲಿ ಅತಿಯಾಗಿ ಅವಲಂಬಿತರಾದರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಟ್ರಿಕಿ ದೂರ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ. ಎಮೆರಿಯ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ “ಸುರಕ್ಷತೆ ಮೊದಲ” ವಿಧಾನವು ಆರ್ಸೆನಲ್ನ ಸೃಜನಶೀಲತೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಮಿಡ್ಫೀಲ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ. ಬೇಸಿಗೆಯ ವರ್ಗಾವಣೆ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ. ಎಮರಿ ಕ್ಲಬ್ ತನ್ನ ಹಿಂದಿನ ವೈಭವವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಮರಳಿ ಹೋಗಬಹುದು, ನಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹ ರಾಜಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಅತ್ಯಂತ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ವೆಂಗರ್ಗೆ ಕ್ಲಬ್ನ ಮೆಸ್ಗೆ ಕಾರಣವೆಂದು ಬ್ಲೇಮ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಡಬಹುದು. ಹೌದು, ಅವರು ಆ ಆರೋಪದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಹಾಗೆ ಗಾಜಿಡಿಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ರೊಯೆಂಕ್ಸ್. ಹೊಸ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ರಚನೆಯನ್ನು ಕೆಲವು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ತಡವಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಯಿತು. ತಾತ್ತ್ವಿಕವಾಗಿ ಇದನ್ನು 2012 ಅಥವಾ 2013 ರಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಕ್ಲಬ್ನ CEO ಆಗಿ ಗಾಜಿಡಿಸ್ಗೆ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ನೇಮಕಾತಿ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಬೇಕಾಗಿರುವುದಾಗಿ ವೆಂಗರ್ಗೆ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಯಿತು. ಕ್ವಾರ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಲಬ್ನ ಅದೃಷ್ಟದ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ವೆಂಗರ್ ಅವರು ಭಾಗಶಃ ಅಪರಾಧಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಆರ್ಸೆನಲ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಕ್ಲಬ್ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಫುಟ್ ಬಾಲ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕ್ರಾಂತಿಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಮರೆಯಬಾರದು. ಅವರು ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡ ನಂತರ ಆರ್ಸೆನಲ್ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿದರು. ಅವರ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಸೆನಲ್ ಎರಡು ಡಬಲ್ಸ್, ಮೂರು ಲೀಗ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು, ಏಳು ಎಫ್ಎ ಕಪ್ಗಳು ಮತ್ತು 2003-04 ರ ಇನ್ವಿನ್ಸಿಬಲ್ಸ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಆರ್ಸೆನಲ್ ನಿಷ್ಠೆಯಿಂದ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಲೇಖಕ ವೃತ್ತಿಯಿಂದ ನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ಹಲವು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಪದಬಂಧ ಮತ್ತು ಒಗಟುಗಳು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವಾಗಿವೆ. ಅವರು ಟ್ವಿಟ್ಗಳು @yazad_d

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

ನವೀಕರಿಸಿದ ದಿನಾಂಕ: ಮೇ 13, 2019 17:44:18 IST

ಸ್ವಾಗತ

  • 1. ನೀವು ದೆಹಲಿ ಎನ್ಸಿಆರ್ ಅಥವಾ ಮುಂಬೈನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಬಾಗಿಲಿನಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಲು ಚಂದಾದಾರರಾಗಬಹುದು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿದೆ.
  • 2. ನೀವು ಈ ವಿತರಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಹೊರಟಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸೀಮಿತ ಅವಧಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ಸ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ವಿಷಯದ ಪೂರ್ಣ ಪುಷ್ಪಗುಚ್ಛವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು.
  • 3. ನೀವು ಐದು ಕಥೆಗಳವರೆಗೆ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನಂತರ ನೀವು ಮುಂದುವರಿದ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.