'ಮೊಸಳೆ ಕಣ್ಣೀರು', 'ಕೊಳಕು ರಾಜಕೀಯ': ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ಅಲ್ವಾರ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ ರೇಪ್ ಮೇಲೆ ಮಾಯಾವತಿ ಘರ್ಷಣೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

'ಮೊಸಳೆ ಕಣ್ಣೀರು', 'ಕೊಳಕು ರಾಜಕೀಯ': ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ಅಲ್ವಾರ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ ರೇಪ್ ಮೇಲೆ ಮಾಯಾವತಿ ಘರ್ಷಣೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕುಶಿನ್ಗಾರ್ / ಡೆರಿಯಾ / ಲುಕ್ನೌ: ಭಾನುವಾರ ಭಾನುವಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳು ನಡೆದವು.

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

ಮತ್ತು

ಮಾಯಾವತಿ

ಮೇಲೆ

ಅಲ್ವಾರ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ ಅತ್ಯಾಚಾರ

ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯೊಂದಿಗೆ ಆರೋಪಿಸಿ ಘಟನೆ

ಬಿಎಸ್ಪಿ

“ಮೊಸಳೆ ಕಣ್ಣೀರು ಚೆಲ್ಲುವ” ಮುಖಂಡ, ಅವಳನ್ನು “ಡರ್ಟಿ ಪಾಲಿಟಿಕ್ಸ್” ಎಂದು ಎಸಗಿದ ಆರೋಪ.

ಪೂರ್ವ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಕುಶಿನಗರ ಮತ್ತು ಡಿಯೋರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಚಳವಳಿಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮೋದಿ, ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡರ ಮೇಲೆ ಹಠಾತ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್

ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಅವರು ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿದ್ದರೆ ಸರ್ಕಾರ.

ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆ ನಂತರ ಗಂಟೆಗಳ, ಮಾಯಾವತಿ ಅಲ್ವಾರ್ನಲ್ಲಿ ದಲಿತ ಹುಡುಗಿಯ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಮೇಲೆ “ಕೊಳಕು ರಾಜಕೀಯ” ಮಾಡುವ ಪ್ರಧಾನಿ ಆರೋಪ ಮತ್ತು ಹಿಂದೆ ದಲಿತ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಘಟನೆಗಳು ತನ್ನ ರಾಜೀನಾಮೆ ಬೇಡಿಕೆ.

“ಈ (ಅಲ್ವಾರ್) ಘಟನೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಕೊಳಕು ರಾಜಕೀಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.ಆದರೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕಠಿಣವಾದ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತವಾದ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮದ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಸರಿಯಾದ ರಾಜಕೀಯ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ” ಎಂದು ಮಾಯಾವತಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಧಾನಿ ಅವರ ಸವಾಲು.

ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡರು ರಾಜಕೀಯ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಹಲ್ಲುಜ್ಜುವ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೋದಿಯವರ ಬಾರ್ಬ್ ನಂತರ, ಮಾಯಾವತಿ ಅವರು ಘಟನೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು. ಅದರ ಮೇಲೆ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ನೈತಿಕ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರ ಹುದ್ದೆಯಿಂದ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಬಿಎಸ್ಪಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅಗತ್ಯವಾದ ರಾಜಕೀಯ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಯುಎನ್ ಸ್ಫೋಟ ಘಟನೆ, ರೋಹಿತ್ ವೆಮುಲ್ಲಾ ಪ್ರಕರಣ ಅಥವಾ ದಲಿತ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಇತರ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮುಂಚಿನ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ನೈತಿಕ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಬಾರದು? ಯಾಕೆ ಅವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ? ” ಲಕ್ನೋದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾದ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಪ್ರೆಸ್ ನೋಟ್ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು, ಗ್ಯಾಂಗ್ ರೇಪ್ ಬಲಿಯಾದವರು ತನ್ನ ಪತಿಯೊಂದಿಗೆ ಮೋಟಾರು ಸೈಕಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆರೋಪಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿ, ರಸ್ತೆಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ಅವರು ತಮ್ಮನ್ನು ಪತಿಗೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವಳ ಮುಂದೆ ಅವಳನ್ನು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದರು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಭೀಕರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದರು.

ಈ ಘಟನೆಯ ಬಳಿಕ ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ಅವರು ರಾಜಸ್ಥಾನ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದರು ಎಂದು ಅವರ ಪತಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಮೇ 2 ರಂದು ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ಪೊಲೀಸರು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಪೂರ್ವ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದ ಕುಶಿನಗರ ಮತ್ತು ಡಿಯೋರಿಯಾ ಚುನಾವಣಾ ಸಭೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಮೋದಿ, “ದಯವಿಟ್ಟು ಮೊಸಳೆ ಕಣ್ಣೀರನ್ನು ಚೆಲ್ಲಬೇಡಿ, ನೀವು ಗಂಭೀರವಾಗಿದ್ದರೆ ರಾಜಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಏಕೆ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಾರದು” ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದೆ.

ದಲಿತ ಮಹಿಳಾ ದೌರ್ಜನ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿರುವ ಮಾಯಾವತಿ, ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರವು ಮತದಾನದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ ಬಲಿಯಾದವರ ಕುಟುಂಬವನ್ನು “ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ” ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಯಾರೊಬ್ಬರ ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಾರದೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು.

“ಈ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಬಲಿಪಶು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ನ್ಯಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ನ್ಯಾಯಯುತವಾದ ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದ ಮೋದಿ, “ದಲಿತ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರ ಕೂಡ ಬಯಸಿದೆ ” ಹುವಾ ಟೋ ಹುವಾ ‘(ಹಾಗಾಗಿ ಅದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ).”

1984 ರ ಸಿಖ್ ವಿರೋಧಿ ದಂಗೆಯಲ್ಲಿ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಚಂಡಮಾರುತವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿಟ್ರೋಡಾ ಅವರ “ಹುವಾ ತೋ ಹುವಾ” ಟೀಕೆಗೆ ಅವರ ಉಲ್ಲೇಖವಾಗಿತ್ತು.

ವಿರೋಧದ ವಿರುದ್ಧದ ತನ್ನ ದಂಗೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ, “ಮಹಾಮರಾತ್ (ಎಸ್ಪಿ-ಬಿಎಸ್ಪಿ-ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೈತ್ರಿ) ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದರ ದೊಡ್ಡ ಉದಾಹರಣೆ.”

“(ಲಕ್ನೋ) ಅತಿಥಿ ಗೃಹ ಘಟನೆಯು ಸಂಭವಿಸಿದಾಗ, ಇಡೀ ದೇಶವು ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿತು.ನೀವು ಈಗ ನೋವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಕಾರಣ ನೀವು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಘನತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಾಗಿದ್ದರೆ, ತಕ್ಷಣವೇ ನೀವು ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಬರೆಯಬೇಕು ರಾಜಸ್ಥಾನ ಗವರ್ನರ್ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ದಲಿತ ಮಗಳು ಗ್ಯಾಂಗ್ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರ ಮತ್ತು ‘ನಾಮ್ದಾರ್’ (ರಾಜವಂಶ) ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸರಕಾರವು ಪೂರ್ಣ ಬಹುಮತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ ವಿತರಣೆ ಅಲ್ಲ.ಇದು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.ಇದು ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿದೆ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಗುರಿಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

1995 ರಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕುಖ್ಯಾತ ಲಕ್ನೋ ಅತಿಥಿ ಗೃಹ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಅಲ್ಲಿ ಸಭೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಬಿಎಸ್ಪಿ ಮುಖಂಡನನ್ನು ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ನಾಯ್, ನಾಯ್, ನಾಯ್, ಅದರ ನಾಮದಾರ್ (ರಾಜವಂಶ) ವನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಿಂದನೆಯಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇಂದು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಬೆಂಜೀ (ಮಾಯಾವತಿ), ಮತ್ತು ಬೆಂಜೀ ನೀವು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರಕಾರಕ್ಕೆ (ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ) ನಿಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಏಕೆ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಉತ್ತರಿಸಲು ನೀವು ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಮೊಸಳೆ ಕಣ್ಣೀರನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ”

“ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದವರನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಈ ಚೌಕಿದಾರರು ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.ಆದರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸರ್ಕಾರದ ಉದ್ದೇಶವು ಸರಿಯಾಗಿತ್ತು, ಅದು ಅಲ್ವಾರ್ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸದಿರಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಕೇವಲ ಒಂದು ಉತ್ತರವನ್ನು ‘ಹುವಾ ತೋಹ್ ಹುವಾ ‘ಇದು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರ, ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ ಅಥವಾ 1984 ರ ಸಿಖ್ ವಿರೋಧಿ ನರಮೇಧ, ಅವರ ಉತ್ತರವು’ ಹುವಾ ತೋ ಹುವಾ ‘ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಲೋಕಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮತದಾನ ಏಪ್ರಿಲ್ 29 ಮತ್ತು ಮೇ 6 ರಂದು ಎರಡು ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಿತು.

ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ:

ಅಲ್ವಾರ್ ಗ್ಯಾಂಗ್ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ‘ನಿಗ್ರಹಿಸಲು’ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಸರಕಾರವನ್ನು ಮೋದಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ

# ಆಯ್ಕೆಗಳು ವಿಥ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮೋದಿ ಮೀಟರ್

Categories