ದೆಹಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ಮತದಾನ ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು: ಪಿಂಕ್ ಮತಗಟ್ಟೆಗಳು ಅನೇಕ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರನ್ನು ಸೆಳೆಯಿತು, ಇಸಿ ಅಧಿಕಾರಿ – ಪ್ರಥಮ ಪೋಸ್ಟ್

ದೆಹಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ಮತದಾನ ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು: ಪಿಂಕ್ ಮತಗಟ್ಟೆಗಳು ಅನೇಕ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರನ್ನು ಸೆಳೆಯಿತು, ಇಸಿ ಅಧಿಕಾರಿ – ಪ್ರಥಮ ಪೋಸ್ಟ್

ದೆಹಲಿ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಮತದಾನ ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ: ಭಾನುವಾರ ಮತದಾನ ನಡೆದ ಮೊದಲ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿ 19 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮತದಾನವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಏಳು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮತದಾನ ಶೇಕಡಾವಾರು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವದ್ರಾ ಅವರು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳ ಪತಿ ರಾಬರ್ಟ್ ವಾದ್ರಾ ಅವರ ಜೊತೆಗೂಡಿ.

ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿಯ ಮುನಿರ್ಕಾ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಮಹಿಳೆ ಮಾತ್ರ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಹೊರನಡೆದರು. ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಅವರು ತನ್ನ ಹುಕ್ಕಾವನ್ನು ತೊರೆದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ತುಘಲಕ್ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಮಾತನಾಡಲಿಲ್ಲ, ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಿಂತು ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಾರ್ಟಿಯ ಪೂರ್ವ ದೆಹಲಿಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಅತೀಶಿ ಅವರು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಜನರು ಎಎಪಿಗೆ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷವು ಏಳು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಾಸ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲೇ ಬಲವಾದ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿರುವವರು ಯಾರು ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ ಆತಿಶಿಯು ಭಾರತ ಟುಡೆಗೆ , “ಯಾವ ಚುನಾವಣೆಯೂ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ತೃತೀಯ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮೀಸಲಿರಿಸಿದೆ ಆದರೆ ಆಮ್ ಆದ್ಮಿ ಪಕ್ಷವು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ.”  

ಮಾಜಿ ದೆಹಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಶೀಲಾ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಅವರು ನಿಜಾಮುದ್ದೀನ್ (ಈಸ್ಟ್) ಮತಗಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜಧಾನಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ನವದೆಹಲಿ ಸ್ಥಾನ ಬಿಜೆಪಿ ಕುಳಿತಿದ್ದ ಎಂ.ಪಿ. ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಲೆಖಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಅಜಯ್ ಮಾಕೆನ್ ನಡುವೆ 2014 ರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ರಾಜಕೀಯ ಬಿಗ್ಜಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಎಪಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದ ಉದ್ಯಮಿ ಬ್ರಿಜ್ ಗೋಯಲ್, ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ “ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಲೆಖಿ, ಕಭಿ ನಹಿ ದೇಖಿ”

ಬಿಜೆಪಿಯ ಪೂರ್ವ ದೆಹಲಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ಅವರ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗಂಭೀರ್ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪೂರ್ವ ದೆಹಲಿಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಪ್ ಅವರ ಅತೀಶಿ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಶೀಲಾ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಊಟಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು, ಆದರೆ ಅವರು “ಉತ್ತಮವಾದ ಏನೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ”. ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ಅವರನ್ನು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅವರು ಆಮಂತ್ರಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದಲ್ಲಿ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ಗೆ ಮೂರು “ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು” ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

“ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ವದಂತಿಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಹರಡುತ್ತೀರಿ? ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಏನೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಊಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬನ್ನಿ, ನಾನು ಹೇಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವದಂತಿಗಳನ್ನು ಹರಡದೆ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೋರಾಡಲು ಕಲಿಯಿರಿ” ಎಂದು ಅವರು ಹಿಂದಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. .

ಭಾನುವಾರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿ ಹೋಗುವಾಗ ಈ ಹಂತವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ, ದೆಹಲಿಯ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಎಎಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಎಲ್ಲಾ ಏಳು ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. 2014 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಬಳಿಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತೆ ಬೌನ್ಸ್ ಮಾಡಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸುವಿಕೆಯು ನಾಟಕವಿಲ್ಲದೇ ಇಲ್ಲ, ಆರೋಪಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ-ಆರೋಪಗಳು ಹಾರಾಡುತ್ತಿವೆ, ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ತಮ್ಮ ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ನಡೆಸುವಂತಹ ಸೋಪ್ ಒಪೇರಾದ ಎಲ್ಲಾ ಸುರುಳಿಗಳನ್ನು ಅದು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿನ ಹೈ-ಆಕ್ಟೇನ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಚಾರವು ಶುಕ್ರವಾರ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು ಆದರೆ ಅದರ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಇಲ್ಲಿ ಅವರೋಹಣವಾದ ನಕ್ಷತ್ರಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷದ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಹಾಮಾ ಮಾಲಿನಿ ಮತ್ತು ಸನ್ನಿ ಡಿಯೋಲ್ ಬಾಲಿವುಡ್ ಅಂಶವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದರೆ, ರಾಜ್ ಬಬ್ಬರ್ ಮತ್ತು ನಗ್ಮಾ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಸ್ಟಾರ್ ಅಂಶವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಕಾಶ್ ರಾಜ್, ಸ್ವರಾ ಭಾಸ್ಕರ್ ಮತ್ತು ಗುಲ್ ಪನಾಗ್ ಅವರು ಎಎಪಿಗಾಗಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದರು.

ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ನಿಂದ ಎಎಪಿಯ ಪೂರ್ವ ದೆಹಲಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಅತೀಶಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಉದಿತ್ ರಾಜ್ಗೆ “ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಕರಪತ್ರಗಳು” ಎಂಬ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮುರಿದು ಬಿದ್ದಿದ್ದ ಅವರು, ವಾಯವ್ಯ ದಿಲ್ಲಿಯಿಂದ ಟಿಕೆಟ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಿಂದ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಂಡರು. ಘಟನೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ತಮ್ಮ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಏಳು ಸೀಟುಗಳು 164 ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದು ಅದರಲ್ಲಿ 18 ಮಹಿಳೆಯರು. ಇವರಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖರು ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಶೀಲಾ ದೀಕ್ಷಿತ್, ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ, ಅತ್ತಿಶಿಯಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಿಜೆಪಿಯ ಸ್ಥಾನಿಕ ಎಂ.ಪಿ ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಲೆಖಿ. ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮನೋಜ್ ತಿವಾರಿ ದೀಕ್ಷಿತ್ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಪ್ರವೇಶವು “ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದೆ. ಎಎಪಿಯ ದಿಲೀಪ್ ಪಾಂಡೆ ಕೂಡಾ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಚುನಾವಣಾ ಚೊಚ್ಚಲ, ಚಂದನಿ ಚೌಕದಿಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರಾಗಿರುವ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ಅವರನ್ನು ಓಪನ್ ಬಾಕ್ಸರ್ ವಿಜೇಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮತದಾನವು 7 ಗಂಟೆಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 6 ಗಂಟೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯಲಿದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 6 ರಿಂದ ಶುಕ್ರವಾರದವರೆಗೆ 6 ಗಂಟೆಯಿಂದ 48 ಗಂಟೆ ಅವಧಿಯನ್ನು ಮೌನ ಅವಧಿಯೆಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಇದನ್ನು ‘ಶುಷ್ಕ ದಿನ’ ಎಂದು ಸಹ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 13,819 ಪೋಲಿಸ್ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗುವುದು. 70 ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾದರಿ ಪೋಲಿಸ್ ಸ್ಟೇಷನ್ ಇದೆ. ಹದಿನೇಳು ಮತದಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರಿಂದ ಮಾತ್ರ ನೇಮಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದೆಹಲಿ ಪೋಲಿಸ್, ಹೋಮ್ ಗಾರ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಾಮಿಲಿಟರಿ ಸೇರಿದಂತೆ 523 ಪೋಲಿಸ್ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮತ್ತು 60,000 ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ದುರ್ಘಟನೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳ ಮೇಲೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಎಎಪಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಡುವಿನ ಮೈತ್ರಿ ಮಾತುಕತೆಗಳು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಕೊನೆಯ ದಿನಗಳವರೆಗೂ ಮುಂದುವರೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಈ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಆರಂಭವಾಯಿತು. ಆದರೆ ಕಳೆದ ಹದಿನೈದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರು ದೊಡ್ಡ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಮೆಗಾ ರ್ಯಾಲಿಗಳು ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಜನರನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರು. .

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಇಲ್ಲಿನ ರಾಮ್ಲೀಲಾ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ರಾಲಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ಎರಡು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಸಹೋದರಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿ ವಾದ್ರಾ ಅವರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಎರಡು ರಸ್ತೆ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಉದ್ಯಾನದಲ್ಲಿ ಮತದಾರರೊಂದಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ವರಮೇಳವನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದರಿಂದ ತಡರಾತ್ರಿಯವರೆಗೂ ಬಾಗಿಲು-ಬಾಗಿಲಿನ ಶಿಬಿರಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು, ಪಾದರಸ 40 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ಮಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ದಾಟಿದಂತೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಅಕ್ಷರಶಃ ಅದನ್ನು ದುರ್ಬಲ ಶಾಖದಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದರು. ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಚಾರವು ಪಕ್ಷದ ಎತ್ತರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ನಿರೂಪಣೆ ಮತ್ತು ಮೋದಿಯ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಸುತ್ತ ತಿರುಗಿತ್ತು ಆದರೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರನ್ನು ಅಡ್ಡ ಕೂದಲಿನಲ್ಲೇ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ತನ್ನ ಕನಿಷ್ಟ ಆದಾಯ ಖಾತರಿ ಯೋಜನೆ, NYAY ಅನ್ನು ಕಠಿಣಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ದೆಹಲಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ರಾಜ್ಯತ್ವಕ್ಕಾಗಿ ಬೇಡಿಕೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ ಎಎಪಿ. ಮತದಾರರ ದೇಹಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ಹೊರಹಾಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ಎಎಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಾದ ಅತೀಶಿ ಮತ್ತು ರಾಘವ್ ಚಾಧಾ ತಮ್ಮ ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಾದ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ಮತ್ತು ರಮೇಶ್ ಬಿಧುರಿ ಅವರ ನೇಮಕಾತಿ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು.

ಸಂಹಿತೆಯ ಮಾದರಿ ಸಂಹಿತೆಯ ಹಲವಾರು ಉಲ್ಲಂಘನೆ ವರದಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಪೋಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕೂಡ ಶ್ರಮಿಸಿದರು. ಭದ್ರತಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಲ್ಲಿ, ಮೋತಿ ನಗರದಲ್ಲಿನ ರಸ್ತೆ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ನನ್ನು ಕಳ್ಳತನ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಕುದುರೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಆರೋಪಗಳು ಎರಡು ಎಎಪಿ ಶಾಸಕರು, ಅನಿಲ್ ಬಾಜ್ಪಾಯ್ ಮತ್ತು ದೇವಿಂದರ್ ಸೆಹ್ರಾವತ್ರಂತೆ ದಟ್ಟವಾಗಿ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಓಡಿಹೋಗಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ದಾಟಿದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ದೆಹಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ರಮೇಶ್ ಬಿಧುರಿ ಅವರು ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್ ವಿರುದ್ಧ ಹಿಂದಿ ಭಾಷಣವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದೆ. ಕೊನೆಯ ದಿನದಂದು ಎ.ಪಿ. ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಅತೀಶಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಕರಪತ್ರದ ಮೇಲೆ ಹರಡಿತು. ತನ್ನ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ಅವರ ಹಿಂದೆ ಎಎಪಿ ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು, ಈ ಆರೋಪವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಏಪ್ರಿಲ್ 23 ರಂದು ಪ್ರಕಟವಾದ ಚುನಾವಣಾ ರೋಲ್ ಸಾರಾಂಶದ ಪ್ರಕಾರ, ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ 1.43 ಕೋಟಿ ಮತದಾರರು, 78,73,022 ಪುರುಷರು ಮತ್ತು 64,42,762 ಸ್ತ್ರೀಯರು, 669 ಮಂದಿ ಮೂರನೇ ಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. 2,54,723 ಮತದಾರರು 18 ಮತ್ತು 19 ರ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದರೆ, 40,532 ಮತದಾರರು ಅಂಗವೈಕಲ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸುಮಾರು 270 ಎಫ್ಐಆರ್ಗಳು ಮತ್ತು ದಿನನಿತ್ಯದ ಡೈರಿ (ಡಿಡಿ) ನಮೂದುಗಳು ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಇತರರ ವಿರುದ್ಧ ಚುನಾವಣಾ ಕೋಡ್ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿವೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

Categories