ಮಿಲೇನಿಯಮ್ ಪೋಸ್ಟ್ – ಆಹಾರ ಸೋಡಾ ಮಕ್ಕಳು ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ

ಮಿಲೇನಿಯಮ್ ಪೋಸ್ಟ್ – ಆಹಾರ ಸೋಡಾ ಮಕ್ಕಳು ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ

Diet soda doesnt help kids cut calories

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಿಹಿಯಾದ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವವರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಆಹಾರ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಯುವಕರಲ್ಲಿ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ.

“ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ತೂಕದ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ-ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಿಹಿಯಾದ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಜಾರ್ಜ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಅಲಿಸನ್ ಸಿಲ್ವೆಟ್ಸ್ಕಿ ಹೇಳಿದರು.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ 7,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಡೇಟಾವನ್ನು 2011 ರಿಂದ 2016 ರವರೆಗೆ ಯುಎಸ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಹೆಲ್ತ್ ಅಂಡ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಎಕ್ಸಾಮಿನೇಷನ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು 24 ಗಂಟೆಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದ ಮತ್ತು ಕುಡಿಯುವದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು. ಸಿಹಿಯಾದ ಪಾನೀಯಗಳು, ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಿಹಿಕಾರಕಗಳು ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಇರುವವರ ವರದಿ ಸೇವನೆಯ ಮೇಲೆ ಸಂಶೋಧನಾ ತಂಡವು ಶೂನ್ಯವಾಯಿತು.

ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಸೋಂಕಿನಂತಹ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಸಿಹಿ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು, ನೀರಿನ ಕುಡಿಯುವವರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸದೆ, ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ ಸಕ್ಕರೆಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಕೂಡ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಜರ್ನಲ್ ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ.

Categories