ಈಗ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಬಿಡ್ ಮಾಡಲು; ಹೊರಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ 3 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ಈಗ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವನ್ನು ಬಿಡ್ ಮಾಡಲು; ಹೊರಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ 3 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮುಚ್ಚಿದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯು ಮುಂದುವರಿದಂತೆ, ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವು ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಬಿಡ್ಗಾಗಿ ಕನಿಷ್ಠ 3 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ ಎಂದು ಎರಡು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಒಕ್ಕೂಟಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರಂದು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದ 25 ವರ್ಷ ಪ್ರಾಯದ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಅನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯೊಂದನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೌಕರರು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಇದೇ.

ಪೈಲಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳಾದ ಸ್ವಿಪ್ ಮತ್ತು ಜೇಮ್ವಾಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಎರಡು ಸಂಘಗಳು ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಬಿಐ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಜ್ನಿಶ್ ಕುಮಾರ್ಗೆ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ವಹಿಸಲಿದ್ದು 7 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ.

ಇಂಡಿಯನ್ ಪೈಲಟ್ಸ್ (SWIP) ಮತ್ತು ಜೆಟ್ ಏರ್ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಸ್ ವೆಲ್ಫೇರ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​(JAMEVA) ನ ಕಲ್ಯಾಣ ಸೊಸೈಟಿಯು “ಉದ್ಯೋಗಿ ಒಕ್ಕೂಟ” ವನ್ನು ವಾಹಕದ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಬೆಡ್ಡರ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಸಾಲಗಾರನನ್ನು ಕೇಳುವ ಮೂಲಕ ಎಸ್ಬಿಐ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಿಗೆ ಒಂದು ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆದಿದೆ.

SWIP ಸುಮಾರು 800 ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, JAMEVA ಜೊತೆ ಸುಮಾರು 500 ನೌಕರರು ಇದ್ದಾರೆ.

ನೌಕರರ ಕೊಡುಗೆ ತಮ್ಮ ಭವಿಷ್ಯದ ಗಳಿಕೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕತೆಯಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ … ನಮ್ಮ ಆರಂಭಿಕ ಅಂದಾಜಿನಂತೆ, ಕಾಲ್ಪನಿಕ 5 ವರ್ಷದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಷೇರು ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ (ESOP) ನೌಕರರ ಗುಂಪಿನ ಕೊಡುಗೆ 4 ಸಾವಿರ ರೂ. ಕೋಟಿ.

“ಇದಲ್ಲದೆ ಹೊರಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ 3 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. ಹೂಡಿಕೆಯ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ನಾವು ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಏಪ್ರಿಲ್ 29 ರಂದು ಪತ್ರ ಬರೆದಿದೆ.

ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಶ್ವನಿ ತ್ಯಾಗಿ, ಜೇಮ್ವಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಶಿಶ್ ಕುಮಾರ್ ಮೊಹಂತಿ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ (ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ) ಬಿ.ಬಿ. ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜೆಟ್ ಲೈಟ್ ಹಿರಿಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು (ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ) ಮತ್ತು ಲೆಕ್ಕಪತ್ರ ನಿರ್ವಹಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಪಿಪಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಸಹಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆರಂಭದ ಬಿಡ್ಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಗಡುವು ಈಗಾಗಲೇ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕಿರುಪಟ್ಟಿ ಪಟ್ಟಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಮೇ 10 ರಂದು ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಎಸ್ಬಿಐ ನೇತೃತ್ವದ ಸಾಲದಾತರ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪರವಾಗಿ ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ಸ್, ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

“ನಾವು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ನೌಕರ ಸ್ವಾಧೀನಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ನಮ್ಮಿಂದ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ದೃಢೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ … ನಾವು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ನಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗೆ ಗಂಭೀರವಾದ ಪರಿಗಣನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಆಶಾವಾದಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಜಂಟಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಏರ್ಲೈನ್ನ ಇಬ್ಬರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹಾ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತ್ಯಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಲದಾತರು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ನಿಧಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸದಿರಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ನಂತರ ಹಣದುಬ್ಬರದ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರಂದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಅಲ್ಲಿಂದೀಚೆಗೆ, ನೌಕರರು ವಿವಿಧ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಅನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.

Categories