ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ ತನ್ನ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಮೂಲಕ ಯುಪಿಐ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪೀರ್ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್

ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ ತನ್ನ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಮೂಲಕ ಯುಪಿಐ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪೀರ್ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಫಸ್ಟ್ಪೋಸ್ಟ್

ಟೆಕ್ 2 ಸುದ್ದಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 29, 2019 19:38:44 IST

ಪೋಸ್ಟ್ ರಾಕ್ಷಸನೀಯತೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಏಕೀಕೃತ ಪಾವತಿಗಳು ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ (ಯುಪಿಐ). ಇದು ತ್ವರಿತ ಪೀರ್-ಟು-ಪೀರ್ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು (ಪಿ 2 ಪಿ) ತನ್ನ ನೈಜ-ಸಮಯ ಅಂತರ-ಬ್ಯಾಂಕಿನ ವಸಾಹತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಈ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಮತ್ತು ವರ್ಚುವಲ್ ಐಡಿಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಡಿಜಿಟಲ್ ವಾಲೆಟ್ ಕಂಪೆನಿಯು ಯುಪಿಐ ಅನ್ನು ಒಬ್ಬರಿಂದೊಬ್ಬರಿಗೆ ಪೀರ್ ವಹಿವಾಟುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಅಮೆಜಾನ್ ನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿಯ ಆರ್ಮ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ , ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮೂಲಕ ಯುಪಿಐ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬದಲಾಗಿದೆ.

ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ ಯುಪಿಐ ಅನ್ನು ಅದರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಮೂಲಕ ಪೀರ್ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಸಮರ್ಪಕವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ

ಪ್ರಾತಿನಿಧಿಕ ಚಿತ್ರ. ಚಿತ್ರ: ರಾಯಿಟರ್ಸ್.

ದಿ ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಒಂದು ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ ಅದರ ಯುಪಿಐ ಪುಶ್ನ ಭಾಗವಾಗಿ ಇತರ ಪಾವತಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೀರ್-ಟು-ಪೀರ್ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಅಮೆರಿಕಾದ ಯುಪಿಐ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು ಆರ್ಬಿಐನಿಂದ ಡೇಟಾ ಸ್ಥಳೀಕರಣ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದ ನಂತರ ಯುಪಿಐ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಈಗ ಅಮೆಜಾನ್ ಎಲ್ಲಾ ಡೇಟಾ ಸ್ಥಳೀಕರಣ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ಅದರ ಪಿ 2 ಪಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

ಅಮೆಜಾನ್ ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇನ ವಿಕಾಸ್ ಬನ್ಸಾಲ್, ಅಮೆಜಾನ್ ತನ್ನ ಪಾವತಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೊಂದಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು. ಬನ್ಸಾಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವರ್ಗಾವಣೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ತರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು, ಇದೀಗ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ವಿವರಗಳಿಂದ ಒಂದು ವರ್ಚುವಲ್ ಐಡಿ ಮೂಲಕ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಬಹುದು.

“ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮಾಡಿದ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಾವು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅದು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮರುಕಳಿಸುವ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಬನ್ಸಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಗೂಗಲ್ ಪೇನಂತೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಮೂಲಕ ‘ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿ’ ಅಥವಾ ‘ಮನವಿ ಹಣ’ ಲಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ತ್ವರಿತ ಬ್ಯಾಂಕ್ ವರ್ಗಾವಣೆಗಾಗಿ ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಯುಪಿಐ ಮೂಲಕ ಹಣ ಕಳುಹಿಸುವ ಕುರಿತು ಪ್ರಾರಂಭಿಕ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರು 120 ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ಪಡೆಯಬಹುದು.

“ಅಮೆಜಾನ್ ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರು ಪಾವತಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ, ಅನುಕೂಲಕರ ಮತ್ತು ಲಾಭದಾಯಕ ವಿಧಾನವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಅಮೆಜಾನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಪಾವತಿ ಬಳಕೆಯ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಉಡಾವಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಅಮೆಜಾನ್ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಪಾವತಿ ಬಳಕೆ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ”

ಭಾರತದಲ್ಲಿ UPI ಭೂದೃಶ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಗೂಗಲ್ ಪೇ ವ್ಯವಹಾರ ವ್ಯವಹಾರದ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಪೋಲ್ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ . ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ವಹಿವಾಟು ಸಂಪುಟಗಳು ನೋಡುತ್ತದೆ ವೇಳೆ, ಇದು ಮುಂದೆ ಪ್ಯಾಕ್ ಎಂದು Paytm, PhonePe ಮತ್ತು Google ಪೇ ಹಿಂದೆಯೇ ಆಗಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ರೂ 43,000-45,000 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಗೂಗಲ್ ಪೇ , ಪೇಟ್ಮ್ ಮತ್ತು ಫೋನ್ಪಿ 31,000-32 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ವ್ಯವಹಾರದ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದೆ. ಆ ಗಮನಾರ್ಹ ಅಂತರವನ್ನು ಎಂದು ಹೀಗಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು BharatPe, ಚಿಕ್ಕ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಪಾವತಿ ಕಂಪನಿ ಪ್ರಕಾರ, ಗೂಗಲ್ ಪೇ ಸರಾಸರಿ ಮೌಲ್ಯದ ಈ ವ್ಯವಹಾರವು PhonePe ಮತ್ತು Paytm ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಒಂದು ಸ್ಥಿರ 50 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ನಗದುರಹಿತ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಈಗ ಬಿಹೈಮ್ ಯುಪಿಐಗೆ ಸರಳವಾದ ಮತ್ತು ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. @dilipasbe #DigitalIndia #InstantPayments #HighOnUPI #NPCI pic.twitter.com/LNERMecgyS

– ಬಿಹೈಮ್ (@ ಎನ್ಪಿಸಿಐ_ಭಿಹಿಮ್) ಏಪ್ರಿಲ್ 1, 2019

ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ನೋಡುವಾಗ , ಗೂಗಲ್ ಪೇ, ಫೋನ್ಪೇ ಮತ್ತು ಪೇಟ್ಮ್ , ಇದೀಗ ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಯುಪಿಐ ವಹಿವಾಟಿನ ಸುಮಾರು 80-90 ಅನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 799.54 ಮಿಲಿಯನ್ ಪಾವತಿಸುವಿಕೆಯ ಸೇವೆಗಳು 221-225 ಮಿಲಿಯನ್ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ.

ಟೆಕ್ 2 ಈಗ WhatsApp ನಲ್ಲಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನದ ಎಲ್ಲಾ ಬಝ್ಗಳಿಗೆ, ನಮ್ಮ WhatsApp ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಿ. Tech2.com / Whatsapp ಗೆ ಹೋಗಿ ಚಂದಾದಾರರ ಬಟನ್ ಅನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡಿ.

Categories