ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮೊಬೈಲ್ ಗೇಮ್ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಮೊಬೈಲ್ ಗೇಮ್ – ಮೆಡಿಕಲ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಸೀ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತು PLOS ONE ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದಿಂದ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ . ಕ್ರೆಡಿಟ್: © ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾದ ವರ್ಚುವಲ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಸಂಚರಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ. ಕೌಟ್ರಾಟ್, ಎಟ್ ಅಲ್. PLOS ಒನ್ , 18 ಮಾರ್ಚ್ 2019. DOI: 10.1371 / journal.pone.0213272

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಗೇಮ್ ಜನರು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಬಹುದು – ಈಸ್ಟ್ ಆಂಗ್ಲಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಗೇಮಿಂಗ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಮುದ್ರ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಎಂಬ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಿಂದ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು, ಅದು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ 4.3 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಆಡುತ್ತದೆ.

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರಿಸರ್ಚ್ ಯುಕೆ, ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಈಸ್ಟ್ ಆಂಗ್ಲಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಡಾಯ್ಚ ಟೆಲಿಕಾಮ್ನಿಂದ ರಚಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಆಟವು, ಸಂಶೋಧಕರು ಉತ್ತಮವಾದ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮೆದುಳು ಹೇಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. .

ದ್ವೀಪಗಳು ಮತ್ತು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಗಳ ಮೇಜ್ಗಳ ಮೂಲಕ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ, ಸಂಶೋಧನಾ ತಂಡವು ಪ್ರತಿ 0.5 ಸೆಕೆಂಡ್ಗಳ ಆಟದ ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ.

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ತಳೀಯವಾಗಿ ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ವರ್ಗಾವಣೆಗೊಂಡ ಜನರು ಹೇಗೆ ಆಟವಾಡದೆ ಹೋದರೂ ಜನರನ್ನು ಹೋಲಿಸದ ಬಗ್ಗೆ ತಂಡವು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿತು.

PNAS ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು, ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ತಳೀಯವಾಗಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಸೀ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಆಟದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿಲ್ಲದವರಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಒಂದು ಪ್ರಮಾಣಿತ ಸ್ಮರಣೆ ಮತ್ತು ಆಲೋಚನಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ಭಿನ್ನತೆಯನ್ನು ತೋರುವುದಿಲ್ಲ.

UEA ನ ನಾರ್ವಿಚ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ನ ಲೀಡ್ ಸಂಶೋಧಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಮೈಕೆಲ್ ಹಾರ್ನ್ಬರ್ಗರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಡಿಮೆನ್ಷಿಯವು 2050 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ 135 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರನ್ನು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಾವು ಜನರನ್ನು ಮೊದಲು ಗುರುತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

“ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಪ್ರಸಕ್ತ ರೋಗನಿರ್ಣಯವು ಸ್ಮೃತಿ ಲಕ್ಷಣಗಳ ಮೇಲೆ ಬಲವಾಗಿ ಆಧರಿಸಿದೆ, ರೋಗವು ಸಾಕಷ್ಟು ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದಾಗ ನಾವು ಈಗ ತಿಳಿದಿರುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸಂಚರಣೆ ಮತ್ತು ಜಾಗೃತಿ ಕೊರತೆಗಳು ಹಲವು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಮೆಮೊರಿ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮುಂದಿವೆ ಎಂದು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಸಾಕ್ಷಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವಾ ದೂರುಗಳಿಲ್ಲದೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜನರಲ್ಲಿ ಆನುವಂಶಿಕ-ಅಪಾಯದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಂಚರಣೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನಾವು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿವೆ ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಭವಿಷ್ಯದ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಈ ವಿನಾಶಕಾರಿ ರೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ರೋಗ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತವೆ.”

ಸೀ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯು ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು – ಏಕೆಂದರೆ ಆಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಎರಡು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಆಧಾರಿತ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಐದು ಗಂಟೆಗಳಿಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಮೂರು ದಶಲಕ್ಷ ಆಟಗಾರರು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 1,700 ವರ್ಷಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಲ್ಯಾಬ್ ಆಧಾರಿತ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ತಂಡವು 50-75 ನಡುವಿನ ವಯಸ್ಸಿನ 27,108 ಯುಕೆ ಆಟಗಾರರಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಗೇಮಿಂಗ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿತು – ಮುಂದಿನ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಝೈಮರ್ನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಸಿನ-ಗುಂಪು.

ಅವರು ಈ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ತಳಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದ 60 ಜನರ ಸಣ್ಣ ಲ್ಯಾಬ್ ಆಧಾರಿತ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸಣ್ಣ ಲ್ಯಾಬ್ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ, 31 ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಎಪಿಒಇ 4 ಜೀನ್ನನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಇದು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಮತ್ತು 29 ಜನರು ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಎರಡೂ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಗುಂಪುಗಳು ವಯಸ್ಸು, ಲಿಂಗ, ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯನ್ನು ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಸಮಂಜಸತೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಿವೆ.

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಆನುವಂಶಿಕ ಅಪಾಯವು ಸಂಕೀರ್ಣವಾಗಿದೆ. APOE4 ವಂಶವಾಹಿಗಳ ಒಂದು ನಕಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು (ಪ್ರತಿ ನಾಲ್ಕಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು) ಆಲ್ಝೈಮರ್ನಿಂದ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೊಳಗಾಗಲು ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ರೋಗವನ್ನು ಮೂಡಿಸಲು ಸುಮಾರು ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು.

ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಹಾರ್ನ್ಬರ್ಗರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಹೆಚ್ಚಿನ ಆನುವಂಶಿಕ ಅಪಾಯ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು, APOE4 ವಾಹಕಗಳು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡೇವೆ ಅವರು ಚೆಕ್ಪಾಯಿಂಟ್ ಗುರಿಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು.

“ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಖ್ಯವಾದುದು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಯಾವುದೇ ಮೆಮೊರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಲ್ಲ.

“ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, APOE4 ಜೀನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಇರುವವರು ಬೇಸ್ಲೈನ್ ​​ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ರಚಿಸುವ 27,000 ಜನರಿಗೆ ಒಂದೇ ಅಂತರದಷ್ಟು ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರು.ನಂತರದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವ ಸ್ಥಳವು ದೊಡ್ಡದಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ತೆರೆದಿರಬಹುದೆಂದು ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಉಚ್ಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

“ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಆನುವಂಶಿಕ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಜನರನ್ನು ಅವರು ಆಟವನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಾವು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಬಲ್ಲೆವು” ಎಂದರ್ಥ.

ತಂಡವು ಹಿಂದೆ ಸೀ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ವಿಭಿನ್ನ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಜನರು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

UEA ನ ನಾರ್ವಿಚ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ನಿಂದ ಕೂಡಾ ಗಿಲ್ಲಿಯನ್ ಕೊಫ್ಲಾನ್ ಹೇಳಿದರು: “ಈ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಸಮುದ್ರ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದ ಮತ್ತು ಆಡಿದ ಜನರಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಸಣ್ಣ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿನ ತಳೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮಾನದಂಡವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದೆಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಜನರು.

“ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಜ್ಞಾಪಕ ಮತ್ತು ಚಿಂತನೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ವಿಫಲವಾದಲ್ಲಿ ಸಮುದ್ರ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು, ಇದು ಆಲ್ಝೈಮರ್ನಂತಹ ರೋಗಗಳ ಮುಂಚಿನ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕ ವಿಜ್ಞಾನ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ.

“ಈ ಜಾಗತಿಕ ಸಮುದ್ರ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಯೋಜನೆಯು ವಿಭಿನ್ನ ದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳಿಂದ ಎಷ್ಟು ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಜಾಗವನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಅಭೂತಪೂರ್ವವಾದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಇದು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮ ಮೆದುಳನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನಷ್ಟು ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಭವಿಷ್ಯದ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಔಷಧ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ.

“ಇದು ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ತುದಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಡಾಯ್ಚ ಟೆಲೆಕಾಮ್ನ ಸೀ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಮೂಲಕ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಮತ್ತು ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೆಲಸ ಇದೆ.”

UCL ಯಿಂದ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಹ್ಯೂಗೊ ಸ್ಪಿರ್ಸ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಯು ವೈದ್ಯಕೀಯ ರೋಗನಿರ್ಣಯಗಳಿಗಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಧನಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ನೆರವಾಗುವಂತೆ ನಿಖರವಾದ ದತ್ತಾಂಶದೊಂದಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.”

ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರಿಸರ್ಚ್ ಯುಕೆನ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಹಿಲರಿ ಇವಾನ್ಸ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯಿರುವ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಹೃದಯ-ಮುರಿದ ಕಥೆಗಳನ್ನು ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೇಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರ ದಾರಿಯನ್ನು ಹುಡುಕಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ರೀತಿಯ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ತೊಂದರೆಗಳು ಮುಂಚಿನ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ.

“ಅಲ್ಝೈಮರ್ನಂತಹ ರೋಗಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಮೆದುಳಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವುದರಿಂದ ಮೆಮೊರಿ ನಷ್ಟ ಆರಂಭ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆಯು ನಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ರೋಗದ ಮುಂಚಿನ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಬೇಕಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಮೆದುಳು.

“ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ರೋಗಗಳ ಮುಂಚಿನ ಮತ್ತು ನಿಖರವಾದ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ದೊಡ್ಡ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಾವು ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಶೋಧಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ಸೀನ ಹೀರೋ ಕ್ವೆಸ್ಟ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಜೀವನಕ್ಕೆ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಪ್ರವರ್ತಕ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಬದಲಾಯಿಸುವ ಪ್ರಗತಿ. ”

‘ಜೆನೆಟಿಕ್-ಅಪಾಯದ ಅಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆ’ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗದ ‘ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅರಿವಿನ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಕಡೆಗೆ PNAS ಪತ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ:

ಗಿಲ್ಲಿಯನ್ ಕೊಗ್ಲಾನ್ ಮತ್ತು ಇತರರು. ಆನುವಂಶಿಕ-ಅಪಾಯದ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅರಿವಿನ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಕಡೆಗೆ,

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅಕಾಡೆಮಿ ಆಫ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ ಪ್ರೊಸೀಡಿಂಗ್ಸ್

(2019).

DOI: 10.1073 / pnas.1901600116

, https://ueaeprints.uea.ac.uk/70348/

ಆಂಟೊನಿ ಕೌಟ್ರಾಟ್ ಮತ್ತು ಇತರರು. ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾದ ವರ್ಚುವಲ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ನೈಜ-ಜಗತ್ತಿನ ವೇಫೈಯಿಂಗ್ ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, PLOS ONE (2019) ಮುನ್ಸೂಚನೆಯಾಗಿದೆ. DOI: 10.1371 / journal.pone.0213272

ಉಲ್ಲೇಖ : ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡುವ ಮೊಬೈಲ್ ಗೇಮ್ (2019, ಏಪ್ರಿಲ್ 24) https://medicalxpress.com/news/2019-04-mobile-game-alzheimer.html ನಿಂದ 24 ಏಪ್ರಿಲ್ 2019 ರಂದು ಮರುಸಂಪಾದಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಖಾಸಗಿ ಅಧ್ಯಯನದ ಅಥವಾ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಯಾವುದೇ ನ್ಯಾಯಯುತ ವ್ಯವಹರಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಲಿಖಿತ ಅನುಮತಿಯಿಲ್ಲದೆ ಯಾವುದೇ ಭಾಗವನ್ನು ಪುನರುತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಷಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಮಾತ್ರ ವಿಷಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ.

Categories