ಬಿ.ಎಸ್.ಎನ್.ಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ಗೆ ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಲ್ಗೆ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಂನ ಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ಕರಡು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನೋಟ್ ಅನ್ನು ಡಿ.ಟಿ.ಟಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಬಿ.ಎಸ್.ಎನ್.ಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ಗೆ ಟೆಲಿಕಾಂಟಾಲ್ಗೆ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಂನ ಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ಕರಡು ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನೋಟ್ ಅನ್ನು ಡಿ.ಟಿ.ಟಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು
  • ಸ್ವಯಂಸೇವಾ ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಯ ಅನುಷ್ಠಾನವನ್ನು ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ನೌಕರರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ
  • ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಜಿಯೋ ಸೇರಿಸುವ ಚಂದಾದಾರರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಕೇವಲ ಟೆಲ್ಕೊ ಆಗಿದೆ

ಭಾರತ್ ಸಂಚಾರ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್) ಮತ್ತು ಮಹಾನಗರ್ ಟೆಲಿಫೋನ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್) ರಾಜ್ಯ ಲಾಭದ ಟೆಲ್ಕೊಗಳು, ಸಾಕಷ್ಟು ಲಾಭಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದವು. ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಿದೆ; ಎರಡೂ ಟೆಲ್ಕೋಗಳು ದೇಶದಲ್ಲಿ 4 ಜಿ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಿಲ್ಲ. ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ಗೆ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಈಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಇಲಾಖೆ (ಡಿಒಟಿ) ಯು 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ಗಳ ಪಿಎಸ್ಯುಗಳಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ಡ್ರಾಫ್ಟ್ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಪಿಟಿಐನಿಂದ ಹೊಸ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ನೋಟ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ನಷ್ಟ-ತಯಾರಿಕೆ ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಪಿಎಸ್ಯುಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಯ ಅನುಷ್ಠಾನವೂ ಸಹ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಇಲಾಖೆಯು ಪ್ರಮುಖ ಸಚಿವಾಲಯಗಳ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಕೋರಿದೆ, ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲವು ಪಿಟಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ

BSNL ಮತ್ತು MTNL ಗೆ 4G ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಹಂಚಿಕೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸಂಭವಿಸಬಹುದಾದ ಸಾಧ್ಯತೆ

“ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ಗೆ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ಡ್ರಾಫ್ಟ್ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಈ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಯ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಸಚಿವಾಲಯಗಳ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿವೆ “ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಮೂಲಗಳು ಪಿಟಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಇನ್ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೂಲಕ 4G ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸಹ ಎರಡೂ ಕಂಪನಿಗಳು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಬಯಸಿದೆ . ಎಲ್ಲಾ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್ಗಳಲ್ಲಿ 14 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. ಸಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ 7 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. ಇಕ್ವಿಟಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮೂಲಕ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಂಗೆ ಬೇಡಿಕೆ ನೀಡಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಂ ಸಂಸ್ಥೆಯು ರೂ. 14,000 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.

<ಬಿಆರ್>> ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ನ ಎಲ್ಲ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪಿಎಸ್ಯು 3 ಜಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಕಂಪನಿಯ ಲಾಭವನ್ನು ಹಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಟ್ಯಾಲಿಫ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಖಾಸಗಿ ನಿರ್ವಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಟೆಲ್ಕೊ ಸಹ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಕಮಿಷನ್ ಟ್ರಾಯ್ ನಿಂದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತದೆ

ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ಗೆ 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ವಿತರಣೆಯಲ್ಲಿ ಟೆಲಿಕಾಂ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರಿ ಅಥಾರಿಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಟ್ರಾಯ್) ನಿಂದ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಕಮ್ಯೂನಿಕೇಷನ್ಸ್ ಕಮಿಷನ್, ಡಿಒಟಿ. ಹೇಗಾದರೂ, ಟ್ರಾಯ್ ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಡೊಮೇನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಟ್ರಾಯ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆಯು ತಮ್ಮ ರಚನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ವರ್ಗಾವಣೆಗೊಂಡ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯ-ವೇತನ ಅನುಪಾತದ ಕಾರಣದಿಂದ ಪಿಎಸ್ಯುಗಳು ದುಃಖಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ಗೆ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ 1.76 ಲಕ್ಷ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ 22,000 ನೌಕರರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಗುಜರಾತ್ ಮಾದರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿವೃತ್ತಿಯ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಎರಡೂ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ. ಗುಜರಾತ್ ಮಾದರಿಯಡಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ವರ್ಷ ಸೇವೆಗೆ 35 ದಿನಗಳ ಸಂಬಳಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಸೇವೆಗೆ 25 ದಿನಗಳ ಸಂಬಳವನ್ನು ನಿವೃತ್ತಿಯವರೆಗೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. BSNL ಮತ್ತು ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ರೂ 6,365 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು ರೂ 2,120 ಕೋಟಿ ಆದಾಯದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ನಲ್ಲಿನ ಆದಾಯ-ವೇತನ ಅನುಪಾತವು 90% ಗೆ ಏರಿದೆ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅದು 60-70% ರಷ್ಟಿದೆ. ಪಿಎಸ್ಯುಗಳ ವಿಆರ್ಎಸ್ 10 ವರ್ಷಗಳ ಬಾಂಡ್ ವಿತರಣೆಯ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಬಾಡಿಗಳನ್ನು ಲೆಸ್ ಆಸ್ತಿ ಮಾನಿಟೈಜೇಷನ್ ನಿಂದ ಪಡೆಯುವ ಗುತ್ತಿಗೆ ಆದಾಯದ ಮೂಲಕ ಪಾವತಿಸಬೇಕೆಂದು ಡಾಟ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ.

VRS ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ದ್ರವ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತದೆ . ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸಂಘಟನೆಗಳು ವಿಆರ್ಎಸ್ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವ ಕ್ರಮವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿವೆ. ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಅನುಷ್ಠಾನಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯು ಕಾರ್ಮಿಕಶಕ್ತಿಯ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಖಾಸಗೀಕರಣಕ್ಕೆ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ನಲ್ಲಿ ವಿಆರ್ಎಸ್ ಅನ್ನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯು ಆಳವಾದ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಎಂದು ಒಕ್ಕೂಟವು ಹೇಳಿದೆ. ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ನೌಕರರ ಒಕ್ಕೂಟ, ಟೆಲಿಕಾಂ ನೌಕರರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಒಕ್ಕೂಟ (ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್), ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್, ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಮಜ್ದೂರ್ ಸಂಘ, ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆಫ್ ಟೆಲಿಕಾಂ ಮೆಕ್ಯಾನಿಕ್ಸ್, ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಮುಂತಾದವುಗಳು ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದು, ವಿಆರ್ಎಸ್ ಅನುಷ್ಠಾನ.

ಇವರಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ:

Categories