ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಸಂಬಳ ಪಾವತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸವಾಲನ್ನು ನೋಡಿ: MTNL CMD – ETTelecom.com

ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಸಂಬಳ ಪಾವತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸವಾಲನ್ನು ನೋಡಿ: MTNL CMD – ETTelecom.com

ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಸಂಬಳ ಪಾವತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸವಾಲನ್ನು ನೋಡಿ: MTNL CMD

ನವ ದೆಹಲಿ: ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು-ಸವಾರಿ

MTNL

, ಅವರ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಕೃತಿಗಳಲ್ಲಿದೆ, ಆಂತರಿಕ ಸಂಚಯಗಳು ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಹಣವನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿರುವ ಕಾರಣ, ಅದರ 22,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಸಂಬಳದ ಪಾವತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸವಾಲನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೊರತಂದಿದೆ. ಕಾಮೆಂಟ್ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದ ಎಂದು ಮಹತ್ವ ಊಹಿಸುತ್ತದೆ

ಟೆಲಿಕಾಂ

ಪಿಎಸ್ಯುಗಳು ಮಹಾನಗರ ಟೆಲಿಫೋನ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್) ಮತ್ತು ಭಾರತ್ ಸಂಚಾರ್ ನಿಗಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (

ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್

) ಬೃಹತ್ ಠೇವಣಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವೇತನಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ ಚೇರ್ಮನ್ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಪಿ.ಕೆ.ಪುರ್ವಾರ್ ಅವರು ಕಂಪೆನಿಯು ಏಪ್ರಿಲ್ ವೇತನವನ್ನು ಆಂತರಿಕ ಸಂಚಯಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಅದರ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ನಗದು ಸಮತೋಲನದಿಂದ 200 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ಪಾವತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

“… ಏಪ್ರಿಲ್ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ವೇತನವನ್ನು ಪಾವತಿಸುವಲ್ಲಿ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಸವಾಲನ್ನು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ, ನಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನಗದು ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಲ್ಲದೆ ಪೂರೈಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪುರ್ವಾರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

200 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮಾಸಿಕ ವೇತನವನ್ನು 250 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಟೆಲಿಕಾಂ ಪಿಎಸ್ಯು ನಗದು ಮತ್ತು ನಗದು ಸಮಾನ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ … ಸುಮಾರು 1,000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ (ವಿವಿಧ ಮೂಲಗಳಿಂದ) ನಾವು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದೆವು .. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪೆನ್ನಿಯು ಅಟ್ಟಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದೆ. ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಹೊರನೋಟಗಳಿವೆ, ನಾವು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ. ಸುಮಾರು 100 ಕೋಟಿ ರೂ.), ನಾವು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಟೆಲಿಕಾಂ ಪಿಎಸ್ಯು ತನ್ನ ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ “ಅನುದಾನವನ್ನು” 500 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಬಾಕಿ ಪಾವತಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದೆ. ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ನಿಗಮವು “ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು” ಮಾತ್ರ “ಉದ್ದೇಶಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಪುರ್ವಾರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಟೆಲಿಕಾಂ ಇಲಾಖೆ ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್ಗೆ ಒಂದು ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಾರುಗಾಣಿಕಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದೆ. ಇದು ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆ, ಆಸ್ತಿ ಹಣಗಳಿಸುವಿಕೆ, ಮತ್ತು 4 ಜಿ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ ಹಂಚಿಕೆ ಮುಂತಾದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಯೋಜನೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ನಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

Categories