ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್: ಆಪಲ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ, OnePlus ಟಾಪ್ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ 5 – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್: ಆಪಲ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ, OnePlus ಟಾಪ್ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ 5 – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

Apple sold the most premium ($400 and up) smartphones in 2018 according to new Counterpoint Research data. A new entrant – OnePlus cracked the prestigious rankings for the first time in its brief history. Overall, the premium segment grew by 14% year on year, despite the slumping global smartphone market which saw a 3% decline.…

ಹೊಸ ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಡೇಟಾ ಪ್ರಕಾರ 2018 ರಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ($ 400 ಮತ್ತು ಅಪ್) ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ. ಒಂದು ಹೊಸ ಪ್ರವೇಶಗಾರ – ಒನ್ಪ್ಲಸ್ ತನ್ನ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಪ್ರೀಮಿಯಂ ವಿಭಾಗವು ವರ್ಷಕ್ಕೆ 14% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ, ಜಾಗತಿಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕುಸಿತದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಇದು 3% ಕುಸಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿತು.

ಚೀನೀ ಒಇಎಮ್ಗಳು ಹುವಾವೇ, ಒಪಪೊ ಮತ್ತು ಒನ್ಪ್ಲಸ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ, ಸ್ಥಾಪಿತ ಆಟಗಾರರು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಕೆಲವು ಪಾಲು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆಪಲ್ ಇನ್ನೂ 51% ಪಾಲುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ, ನಂತರ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ 22% ಮತ್ತು ಹುವಾವೇ 10%. ಅದರ P20 ಮತ್ತು ಮೇಟ್ 20 ಸರಣಿಯ ಬಲವಾದ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಚೀನಿಯರ ತಯಾರಕರು ವರ್ಷದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ 97% ನಷ್ಟು ವರ್ಷವನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದಾರೆ. $ 400- $ 600 ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒನ್ಪ್ಲಸ್ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದೆ.

ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಪ್ರೀಮಿಯಂ ($ 800 ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ) ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ಆಪಲ್ನ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವು ಹೆಚ್ಚು ಉಚ್ಚರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ – ಇದು ಸುಮಾರು 80% ರಷ್ಟು ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಖರೀದಿದಾರರು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವವರೆಗೆ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪಾವತಿಸುವ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. 5 ಜಿ ಮತ್ತು ಫೋಲ್ಡಬಲ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ದೊಡ್ಡದಾದ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂಲ

Categories