ಇಂಡಿಗೊ ಅಂಡರ್ ಸೇಫ್ಟಿ ಆಡಿಟ್, ನಿಯಂತ್ರಕ ಎ -320 ಇಇಒ ಎಂಜಿನ್ ಇಷ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ನೋಡಿ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಇಂಡಿಗೊ ಅಂಡರ್ ಸೇಫ್ಟಿ ಆಡಿಟ್, ನಿಯಂತ್ರಕ ಎ -320 ಇಇಒ ಎಂಜಿನ್ ಇಷ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ನೋಡಿ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಇಡಿಗೊ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚು ಕಠಿಣ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ನ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಸುರಕ್ಷಾ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡಿದೆ. ಇದು ಎ -320 ಎಇಒ (ನ್ಯೂ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಷನ್) ವಿಮಾನವನ್ನು ತನ್ನ ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಪ್ರ್ಯಾಟ್ & ವಿಟ್ನಿ ಇಂಜಿನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಲವಾರು ಎಂಜಿನ್ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದೆ.

“ಇಂಟಿಗೊದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಡಿಜಿಸಿಎ ಆಡಿಟ್ ಇದೆ ಎಂದು ನಾವು ದೃಢೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅದು ವಾರ್ಷಿಕ ಮುಖ್ಯ ಮೂಲ ಲೆಕ್ಕ ಪರಿಶೋಧನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ” ಎಂದು ಇಂಡಿಗೊ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅದರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯು “ಸೀಮಿತ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಪ್ರದರ್ಶನ ಕಾರಣ ನೋಟೀಸ್ಗಳನ್ನು” ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು “ಅದರಂತೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ವಾಯುಯಾನ ಕಾವಲು ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಆಫೀಸರ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮುಖ್ಯ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್. ಇಂದಿಗೊ ಈ ಎರಡು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಒಂದು ಪ್ರದರ್ಶನದ ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬ ಕುರಿತು ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಜನರಲ್ (ಡಿಜಿಸಿಎ) ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ನಾವು ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಯಾನಗಳ ವಿವರವಾದ ಆಡಿಟ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇಂಡಿಗೊ ಈ ತಿಂಗಳು. ಜೂನ್ ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೊಬ್ಬರು. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಯು ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ” ಇಂತಹ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸುರಕ್ಷತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತವೆ ” ಎಂದು ಡಿಜಿಸಿಎ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.

A-320 NEO ವಿಮಾನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡದೆ ವಿಮಾನಯಾನ ನಿದರ್ಶನಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಆಡಿಟ್ ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು NDTV ಗೆ ಸೂಚಿಸಿವೆ.

ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಇಂಡಿಗೊ ಹೇಳುವಂತೆ “ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧನೆಯ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಯಂತ್ರಕ ಚೌಕಟ್ಟಿನಿಂದ ಸೂಚಿಸಲಾದಂತೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಠಿಣ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಗೊ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ದೃಢೀಕರಿಸಬಹುದು.

ಮೂಲಗಳು ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಿಂದ ಇಂದಿಗೊ ಮತ್ತು ಗೋಯಿರ್ ಎ -320 ಇಇಒ ವಿಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಎದುರಾಗಿರುವ ಮಧ್ಯ-ಗಾಳಿಯ ಎಂಜಿನ್ನ ವಿಫಲತೆಗಳು ಅಥವಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕನಿಷ್ಠ 18 ಪ್ರಕರಣಗಳು ನಡೆದಿವೆ.

ಈ ತಿಂಗಳ ಮುಂಚೆಯೇ, ಡಿಬಿಸಿ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಡಿಬಿಸಿಎ ಯಿಂದ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದಿತವಾದ ಪ್ರಾಟ್ & ವಿಟ್ನಿ ಇಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಏರ್ಬಸ್ ಎ -320 ಎನ್ಇಒ ವಿಮಾನವನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಲು ಕೋರಿತ್ತು.

ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಇಥಿಯೋಪಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ನ ಅಪಘಾತದ ನಂತರ 157 ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೋಯಿಂಗ್ 737-MAX ವಿಮಾನವನ್ನು ಕಾರ್ಯಾಚರಿಸುತ್ತಿರುವ ಇಂಡಿಯನ್ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ಗೆ ಡಿಜಿಸಿಎ ನೆಲಸಿದೆ. ಐದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ, ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ 189 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸತ್ತರು.

ಇಂಡಿಗೊ 74 ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯ A-320 ನಿಯೋಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ 220 ವಿಮಾನಗಳ ಒಂದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಕಾರ, ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ಶೇ 43.4 ರಷ್ಟು ಪಾಲು ಹೊಂದಿದೆ.

ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯ-ಏರ್ ಎಂಜಿನ್ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯ ಸರಣಿಯ ನಂತರ ಅಂಡಮಾನ್ ಮತ್ತು ನಿಕೋಬಾರ್ ಸರಪಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಟ್ ಬ್ಲೇರ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಟ್ & ವಿಟ್ನಿ-ಎಂಜಿನ್ ಮಾಡಲಾದ A-320s ಅನ್ನು ಇಂಡಿಗೊ ಮತ್ತು ಗೋಏರ್ಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಸಿಎ ನಿಷೇಧಿಸಿತು . ವಿಮಾನದೊಳಗಿನ ಎಂಜಿನ್-ಸಂಬಂಧಿತ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹತ್ತಿರದ ವಿಮಾನನಿಲ್ದಾಣದಿಂದ ಗಂಟೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ದೂರವಿರುವ ವಿಮಾನವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಏರ್ಬಸ್ A-320 NEO ಯು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸಿಂಗಲ್-ಹಜಾರ ಜೆಟ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ರೂಪಾಂತರವಾಗಿದೆ, ಇದು ನಾಗರಿಕ ವಿಮಾನಯಾನ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾದ ಪುಸ್ತಕವಾಗಿದೆ. ಇಂಡಿಗೊ, ಗೋಏರ್, ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತಾರವು ಎನ್ಇಓ ಹಾರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನಗಳಾಗಿವೆ ಆದರೆ ಹೊಸ ವಿಧದ ತೊಂದರೆಗಳು ಇಂಡಿಗೊ ಮತ್ತು ಗೋಏರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರಾಟ್ & ವಿಟ್ನಿ 1100 ಸರಣಿ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಹಾರಿಸುತ್ತವೆ.

ಇಂಜಿನ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಒತ್ತಡದ ಸಂಕೋಚಕಗಳಲ್ಲಿ “ಚಾಕು ಅಂಚಿನ ಮುದ್ರೆ” ಎಂಬ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ. ಸೀಲುಗಳನ್ನು ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನ್ಗಳನ್ನು ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಒತ್ತಡವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ವ್ಹಿಟ್ನಿ ಪುನರಾವರ್ತಿತವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ವಿಮಾನಯಾನಕ್ಕಾಗಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಪಿ & ಡಬ್ಲ್ಯೂ 1100 ಸರಣಿ ಎಂಜಿನ್ನಲ್ಲಿ ಎಂಜಿನ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವಿಮಾನವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಿಮಾನಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಒತ್ತಾಯಪಡಿಸುವ ವಿಮಾನಯಾನಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ. ಏರ್ಬಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರ್ಯಾಟ್ & ವಿಟ್ನಿ ಇಬ್ಬರೂ ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತಾರಾ ನ NEO ಗಳು CFM LEAP-1A ಇಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ತಾಂತ್ರಿಕ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲದೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ. ಪ್ರ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ವ್ಹಿಟ್ನಿ ಮತ್ತು ಸಿಎಫ್ಎಮ್ ಎರಡೂ ಇಂಧನ ದಕ್ಷತೆಗೆ 15 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸುಧಾರಣೆ ನೀಡಿವೆ ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರದ ಮೇಲೆ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಕಡಿತವನ್ನು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ A-320 ಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಿಯುತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಹೊಸ ಏರ್ಲೈನ್ಗೆ ಹೊಸ ಏರ್ಲೈನ್ಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಹಲವಾರು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕಾರಣ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.

Categories