ಸಾಗಣೆ ಚೀಲಗಳಿಗೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅನ್ಯಾಯದ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಅಭ್ಯಾಸದ ಮೊತ್ತ, ಬಾಟಾ ವಿರುದ್ಧ ಗ್ರಾಹಕ ವೇದಿಕೆ ನಿಯಮಗಳು [ಆರ್ಡರ್ ಓದಿ]

ಮೀರಾ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 16 2019

ಬಾಟಾ

ಚಂಡೀಘಡದ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗ್ರಾಹಕ ವಿವಾದ ಪರಿಹಾರ ಪರಿಹಾರ ವೇದಿಕೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಷೂ ತಯಾರಕ ಬಾಟಾ ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಚೀಲಗಳಿಗೆ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರು.

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಟ್ಟನ್ ಸಿಂಗ್ ಠಾಕೂರ್ ಮತ್ತು ಸದಸ್ಯರಾದ ಸುರೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಸರ್ದಾನಾ ಮತ್ತು ಸುರ್ಜೀತ್ ಕೌರ್ ಅವರ ಪೀಠವು ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿತು, ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಕ್ಯಾರಿ ಬ್ಯಾಗ್ ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹೀಗೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಇದು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಬೆಲೆಯ ಕಾಗದದ ಸಾಗಣೆ ಚೀಲಗಳನ್ನು ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆಯ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು ಎಂದು ಬಾಟಾರವರ ರಕ್ಷಣಾವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಕಳೆದ ಮಂಗಳವಾರ ಆದೇಶವನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಕಂಪನಿಯು ಗ್ರಾಹಕರ ಹಣವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸುತ್ತಿತ್ತು . ಇದು ಹೇಳುತ್ತದೆ,

“… 3 / – ಮೌಲ್ಯದ ಕ್ಯಾರಿ ಚೀಲವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ದೂರುದಾರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಪಡಿಸುವಂತೆ ಎದುರಾಳಿ ಪಕ್ಷದ [ಬಾಟ] ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅನ್ಯಾಯದ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ದೃಢವಾದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಎದುರಾಳಿ ಪಕ್ಷವು ಪರಿಸರ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಾಗಿದ್ದರೆ, ದೂರುದಾರರಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಒಪಿ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಇದು. ಅನ್ಯಾಯದ ವ್ಯಾವಹಾರಿಕ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಓಪನ್ ಎಲ್ಲಾ ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಮುದ್ರಿಸುತ್ತಿದೆ. “

ದಿನೇಶ್ ಪಾರ್ಶದ್ ರತುರಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದೂರುವೊಂದರಲ್ಲಿ ಈ ಆದೇಶವನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ವರ್ಷ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ರತೂರಿ ಬ್ಯಾಟಾ ಔಟ್ಲೆಟ್ನಿಂದ 399 ರೂಪಾಯಿಗೆ ಒಂದು ಜೋಡಿ ಶೂಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಖರೀದಿಸಲು 402 ರೂ. ಬಿತ್ತರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಬಾಟಾ ಸಾಗಿಸುವ ಚೀಲಕ್ಕೆ ರೂ 3 ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಿದರು.

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶುಲ್ಕದ ಮೇರೆಗೆ ರತುರಿ ಗ್ರಾಹಕರ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಗದ ಚೀಲವನ್ನು ಅಧಿಕ ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಖರೀದಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಗ್ರಾಹಕ ವೇದಿಕೆಗೆ ಮೊದಲು ರತುರಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕ್ಯಾರೆಟ್ ಚೀಲವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಣದ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಬಾತಾರ ಜಾಹೀರಾತು ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು. ರತುರಿಯ ಸಲ್ಲಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಜತೆಗೂಡಿದ ಗ್ರಾಹಕರ ವೇದಿಕೆ,

ಬಾಟಾ ಕಂಪೆನಿಯು ಜಾಹೀರಾತಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಗ್ರಾಹಕರ ದೂರಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಕ್ಯಾರಿ ಬ್ಯಾಗ್ಗೆ ನಾವು ಸಹ ಒಂದು ನೋಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅದು” ಬಾಟಾ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ ಸ್ಟೈಲಿಶ್ “ಎಂಬ ಪದದಲ್ಲಿ ಮುದ್ರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅದು ಬಾಟಾ ಕಂಪೆನಿ ನಿಸರ್ಗದಲ್ಲಿ ಸೊಗಸಾದ ಮತ್ತು ಬಳಸಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ಅವರು ಎದುರಾಳಿ ಪಕ್ಷದ ಜಾಹೀರಾತು ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅದರ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಬಾಟಾ ಉಚಿತ ಕ್ಯಾರಿ ಬ್ಯಾಗ್ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಆದೇಶಿಸಿತು. ರಟಾರಿಗೆ ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಬಾಟಾರನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದರು. ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಚೀಲಕ್ಕೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ಪಾವತಿಸಲು ಮಾಡಿದ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ 3 ಸಾವಿರ ರೂ. ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು 1,000 ರೂ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕಂಪೆನಿಯ ಮೇಲೆ ದಂಡ ವಿಧಿಸುವ ವೆಚ್ಚವಾಗಿ 5,000 ರೂ.

ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಖಾತೆಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ:
  • ಹಿಂದಿನ ಸಂದರ್ಶನಗಳು, ಕಾಲಮ್ಗಳು ಮತ್ತು ಲೇಖನಗಳಿಗೆ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರವೇಶದ ಒಂದು ವರ್ಷ
  • ಎಲ್ಲಾ ಆರ್ಕೈವಲ್ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಪ್ರವೇಶ
  • ಎಲ್ಲಾ ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಬೆಂಚ್ ವರದಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ

ನೋಂದಣಿ

ಈಗಾಗಲೇ ಚಂದಾದಾರರು?

ಲಾಗಿನ್ ಮಾಡಿ