ರಿವೊಲ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹಿಂಭಾಗದ ಸ್ಪೈಡ್ – ಸಾರ್ವಜನಿಕರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭದ ಪರೀಕ್ಷೆ – ರಶ್ಲೇನ್

ರಿವೊಲ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹಿಂಭಾಗದ ಸ್ಪೈಡ್ – ಸಾರ್ವಜನಿಕರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭದ ಪರೀಕ್ಷೆ – ರಶ್ಲೇನ್

ರಿವಾಲ್ಟ್ ಇಂಟೆಲಿಕಾರ್ಪ್, ಸುಮಾರು 400 ರಿಂದ 500 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ರೇಡಾರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಗ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ರಾಹುಲ್ ಶರ್ಮಾ (ಮೈಕ್ರೋಮ್ಯಾಕ್ಸ್ನ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ) ನಂತರ ರಿವಾಲ್ಟ್ನ ಮೊದಲ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ 2019 ರ ಜೂನ್ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಮರೆಮಾಚುವ ಮೂಲಮಾದರಿಯ ಹೊಡೆತವು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಫೈಟರ್ನ ಅಧಿಕೃತ ರೇಖಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕಂಪನಿಯು ಸ್ಪೈಹೌಟ್ಸ್ನ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಯಿಸಿತು. ಈಗ, ರಿವೊಲ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಮಾದರಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪಬ್ಲಿಕ್ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ಹೊಸ ಪತ್ತೇದಾರಿ ಹೊಡೆತಗಳು ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನ ಹಿಂಭಾಗದ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನೋದನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕುರಿತು ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ನೀಡುತ್ತವೆ.

ನಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಆಲೋಚನೆಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹಬ್-ಮೌಂಟೆಡ್ ಮೋಟಾರ್ನಿಂದ ಚಾಲನೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಹಿಂಭಾಗದ ಚಕ್ರದ ಹಬ್ ಮೇಲೆ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಪ್ರಮುಖ ಡಿಸ್ಕ್ ಆಕಾರದ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಬೆಲ್ಟ್-ಡ್ರೈವ್ ಕಲ್ಲಿ. ಸ್ವಿಂಗ್ ಆರ್ಮ್ ಹುಟ್ಟುವ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಮೋಟರ್ ಇದೆ. ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಂಜಿನ್ ಬೇ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಲೇಔಟ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ರಿವೊಲ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಶೂನ್ಯ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಫೈಟರ್ ಕ್ರೀಡೆಗಳು ಕೆಟಿಎಂ ಡ್ಯೂಕ್-ರೀತಿಯ ಎಲ್ಇಡಿ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ , ಒಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಲಕರಣೆ ಕ್ಲಸ್ಟರ್, ಇಂಧನ-ಟ್ಯಾಂಕ್-ರೀತಿಯ ಪ್ಯಾನಲ್ಗಳು (ಸಂಭಾವ್ಯ ವಸತಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್), ಏಕ-ತುಂಡು ಸೀಟು ಮತ್ತು ಬೂಮರಾಂಗ್-ಆಕಾರದ ಎಲ್ಇಡಿ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಮೋಜಿನ ಟೈಲ್ಪೀಸ್. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ದುಬಾರಿ ತಲೆಕೆಳಗಾದ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಫೋರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾನೋಷಾಕ್ಗಳಿಂದ ಅಮಾನತ್ತುಗೊಳಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಮುಂಭಾಗದ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಚಕ್ರಗಳೆರಡೂ ಒಂದು ಡಿಸ್ಕ್ ಬ್ರೇಕ್ನಿಂದ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸುತ್ತವೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಕನಿಷ್ಟ ಒಂದೇ ಚಾನಲ್ ಎಬಿಎಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಚಕ್ರ ಮತ್ತು ಟೈರ್ ಗಾತ್ರಗಳು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ 150 ಸಿ.ಸಿ. ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಮಾನವಾಗಿವೆ. ನೇರ ಸವಾರಿ ನಿಲುವು ಕೂಡಾ ಉತ್ಪನ್ನವು ನಗರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ತಾಂತ್ರಿಕ ವಿಶೇಷಣಗಳು ಇನ್ನೂ ಸುತ್ತುವರಿದಿದೆ ಆದರೆ ಕ್ರಾಂತಿಯ ಮೊದಲ ಉತ್ಪನ್ನವು 150 ಕಿಮೀ ಮತ್ತು 85 ಕಿ.ಮೀ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಮೋಟಾರು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಆಮದು ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ, ಬಿಎಂಎಸ್ (ಬ್ಯಾಟರಿ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್) ಮತ್ತು ಇಸಿಯು ಅನ್ನು ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಕ್ರಾಂತಿ ಇಂಟೆಲಿಕಾರ್ಪ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 75% ನಷ್ಟು ಸ್ಥಳೀಕರಣ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಸರ್ಕಾರದ ಫೇಮ್ -2 ಯೋಜನೆಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ರಿವೊಲ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಬೈಕು ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಬ್ಸಿಡಿಗಾಗಿ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಮನೇಸರ್ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು 1.2 ಲಕ್ಷ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ.

Categories