ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥೀಮ್ ಅವರ ಮಾರ್ಕ್ ಆನ್ ಕ್ಲೇಯಿಂಗ್ – ಎಟಿಪಿ ಟೂರ್

ಈ ವಾರದ ರೋಲೆಕ್ಸ್ ಮೊಂಟೆ-ಕಾರ್ಲೋ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕಿತ ಡೊಮಿನಿಕ್ ಥೀಮ್ ಬಿಎನ್ಪಿ ಪ್ಯಾರಿಬಾಸ್ ಓಪನ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಎಟಿಪಿ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ 1000 ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು, ಆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಗೆಲುವಿನ ಎರಡನೇ ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದ ವಿಜಯಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ( ಥಾಮಸ್ ಮಸ್ಟರ್ ). ಅವನ ಮೊದಲ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ 1000 ಗೆಲುವು ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಬರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಮಾತ್ರ ಅಚ್ಚರಿಯೆನಿಸಿತು.

ಓಪನ್ ಎರಾದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಈ ಪೀಳಿಗೆಯ ಅತ್ಯಂತ ಯಶಸ್ವೀ ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನ-ಕೋರ್ಟ್ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಲು ಥೀಮ್ ವೇಗದಲ್ಲಿದೆ. ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ತನ್ನ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದೊಂದಿಗೆ 25 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿದರೂ, ಅವನ ದಾಖಲೆಯ 33 ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ 1000 ಟ್ರೋಫಿಗಳನ್ನು ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಗೆದ್ದನು, ಥೀಮ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ದಾಖಲೆ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಾನೆ.

ಸಕ್ರಿಯ ಆಟಗಾರರ ಪೈಕಿ, ಥೀಮ್ ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತ್ಯಧಿಕ ವಿಜೇತ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಫೆಡ್ಎಕ್ಸ್ ಎಟಿಪಿ ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಝೋನ್ ಪ್ರಕಾರ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ 74 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾನೆ.

ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ‘ಬಿಗ್ ಥ್ರೀ’ (92%), ವಿಶ್ವದ ನಂ. 1 ನೊವಾಕ್ ಜೊಕೊವಿಕ್ (79%) ಮತ್ತು ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್ (76%) ಇದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಂಪು ಕೊಳಕಿನಲ್ಲಿ ನಡಾಲ್ನನ್ನು ಸೋಲಿಸುವ ಏಕೈಕ ಆಟಗಾರ ಥೀಮ್. ಸ್ಪೇನ್ 2017 ರಿಂದ ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ 50-2 ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಕ್ರಿಯ ಕ್ಲೇ ಕೋರ್ಟ್ ಶೇಕಡಾವಾರು ನಾಯಕರು ಗೆದ್ದ

“ಋತುವಿನ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದು, ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್ ಅವರು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನನ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ,” ಥೀಮ್ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಣ್ಣಿನ ಸ್ವಿಂಗ್ ಕುರಿತು ಮಾಂಟೆ-ಕಾರ್ಲೋನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. “ದೊಡ್ಡ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಆಡಲು ಹಲವು ಅಂಕಗಳಿವೆ”.

ಎಂಟು ಬಾರಿ ಎಟಿಪಿ ಟೂರ್ ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಥೀಮ್-ನಡಾಲ್ (57), ಜೊಕೊವಿಕ್ (13), ಡೇವಿಡ್ ಫೆರರ್ (13), ಫೆಡರರ್ (11) ಮತ್ತು ಟಾಮಿ ರೊಬ್ರೆಡೋ (11) – ಮತ್ತು ಅವರು ಅವರಿಗಿಂತ ಕನಿಷ್ಠ ಆರು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಥಿಯೆಮ್ ಕೇವಲ ಎಂಟು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವನಾಗಿದ್ದಾಗ, ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಎಟಿಪಿ ಟೂರ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದ ಫೆಡರರ್ನಿಂದ ಕೇವಲ ಮೂರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಆಸ್ಟ್ರಿಯನ್ ಹೊಂದಿದೆ.

ಸಕ್ರಿಯ ಕ್ಲೇ ಕೋರ್ಟ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ನಾಯಕರು

ಇಂಡಿಯನ್ ವೆಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಥೀಮ್ನ ಅಭಿನಯವು ಅವರ ಕಠಿಣ-ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಪರಾಕ್ರಮದ ಸ್ಪಷ್ಟ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೂ ಮೊಂಟೆ-ಕಾರ್ಲೋಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ವಿಶ್ವದ ನಂ. 5 ಅವರು ಕಠಿಣ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಿಗಿಂತ 18 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣದ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷಗಳು

ರೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಗ್ಯಾರೋಸ್

ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಶ್ವ ಓಪನ್ ನಂಬರ್ 1 ರ ಹಿಂದಿನ ಕ್ಲೇ-ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 16 ರಷ್ಟು ಓಪನ್ ಎರಾದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ

ಜುವಾನ್ ಕಾರ್ಲೋಸ್ ಫೆರೆರೋ

,

ಆಂಡ್ರೆ ಅಗಾಸ್ಸಿ

ಮತ್ತು

ಜಾನ್ ಮೆಕೆನ್ರೋ

.

ಮೂರು ಬಾರಿ ನಿಟೊ ಎಟಿಪಿ ಫೈನಲ್ಸ್ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯವು ಫೈನಲ್ ಅನ್ನು Mutua ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ಓಪನ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದೆ – ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಣ್ಣಿನ ಅಂಕಣ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ 1000 ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಅವರು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಮೊಂಟೆ-ಕಾರ್ಲೋದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಾಲ್ಕನೇ ಶ್ರೇಯಾಂಕವು ಸ್ಲೋವಾನ್ ಮಾರ್ಟಿನ್ ಕ್ಲಿಝಾನ್ ಅಥವಾ ಅರ್ಜಂಟೀನಾ ಅರ್ಹತಾ ಆಟಗಾರ ಫೆಡೆರಿಕೊ ಡೆಲ್ಬೊನಿಸ್ ಅವರನ್ನು ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಆಡಲಿದೆ .

ಸ್ಪಾನಿಯಾರ್ಡ್ ನಿಕೋಲಾಸ್ ಅಲ್ಮಾಗ್ರೊ ಕಳೆದ ವಾರ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಿದರು.

Categories