ಚೀನಾದಿಂದ ಒಂದು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಐಫೋನ್ನ ಬೃಹತ್ ಉತ್ಪಾದನೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಚೀನಾದಿಂದ ಒಂದು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಐಫೋನ್ನ ಬೃಹತ್ ಉತ್ಪಾದನೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಗ್ರೂಪ್ ಚೇರ್ಮನ್ ಟೆರ್ರಿ ಗೌವ್ ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಮೂಹ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಉತ್ಪಾದನೆಯಿರುವ ಆಪಲ್ ಇಂಕ್ನ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜೋಡಣೆಗೆ ಇದು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

ತೈವಾನೀಸ್ ಕಂಪನಿಯು ದೇಶದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗೌ ಹೇಳಿದರು. ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಒಂದು ಸಸ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಹಳೆಯ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಇದೀಗ ಹೆಚ್ಚು ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲಿದೆ. ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಈ ತಿಂಗಳು ದಕ್ಷಿಣದ ಚೆನ್ನೈ ನಗರದ ಹೊರಗೆ ತನ್ನ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ-ಪ್ರಮಾಣದ ಸಭೆ ಆರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಫೋನ್ಗಳ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಭಾರತದ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಥೌವಾನ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಂದು ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಗೌ ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತವು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿದೆ, ಚೀನಾ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಾದ ಹುವಾಯಿ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಕಂ ಮತ್ತು Xiaomi ಕಾರ್ಪ್ಗೆ ಪಾಲನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು. ಆಪಲ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ಅದರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗಳು, ಆದರೆ ಸ್ಥಳೀಯ ತಯಾರಿಕಾ ಕಂಪನಿಯು ಕ್ಯುಪರ್ಟಿನೋಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೂಲದ ಕಂಪನಿಯು 20% ಆಮದು ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತದೆ.

“ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ಗಾಗಿ, ಐಫೋನ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಚೀನಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ಆಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕ ವೆಚ್ಚವು ಭಾರತಕ್ಕಿಂತ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಮೂರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಗುರ್ಗಾಂವ್ ಮೂಲದ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಕರ್ನ್ ಚೌಹಾಣ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಭಾರತವು ಈಗಲೂ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾಗಿದೆ, ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಸಂಭಾವ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ರಫ್ತು ಹಬ್ ಆಗಿ ಸೇವೆಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ”

ವಿಶಾಲವಾದ ಕಾರ್ಯನೀತಿಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ದೈನಂದಿನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಂದ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಸಹ ಗೌ ಹೇಳಿದರು. ಸಂಸ್ಥಾಪಕನು ಕೆಳಗಿಳಿದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅವನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ, ಗೆೌಗೆ ವಿಶೇಷ ಸಹಾಯಕ ಲೂಯಿಸ್ ವೂ ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತದೊಳಗಿನ ಆಪಲ್ನ ಕ್ರಮಗಳು ಅದರ ಚೀನಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಚೀನಾ ಕಂಪೆನಿಯು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕಂಪನಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿದೆ, ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ನೂರಾರು ಪಾಲುದಾರರ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ರಾಜ್ಯಗಳಾದ ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡುಗಳಲ್ಲಿ ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ ಈಗಾಗಲೇ ಎರಡು ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ತಾಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಇದು ಕ್ಸಿಯಾಮಿ ಮತ್ತು ನೋಕಿಯಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವ ಮೂಲಕ ಯು.ಎಸ್ ಜೊತೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಚೀನಾದಿಂದ ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತುಗಳನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ಕಾನ್ನ ಗೌರವ ಹೈ ಪ್ರೆಸಿಷನ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಕಂಪೆನಿಯ ಭಾರತೀಯ ವಿಧಾನಸಭೆಯು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮುಂದಿನ ಐಫೋನ್ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ಸ್ಥಳೀಯ ಮತ್ತು ರಫ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಿದೆ. ಐಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಯಾರಕರಾದ ಥೈವಾನೀ ಒಪ್ಪಂದದ ತಯಾರಕರು, ಆಪಲ್ಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸುಮಾರು 300 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಹೂಡಿಕೆಯು ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ನಿಯಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತನ್ನ ಕಂಪನಿಯು ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಗೌ ಹೇಳಿದರು. ಅವರಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹನ್ನೆರಡು ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಜನರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು 600 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ನಂತರದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಸಂಯೋಜಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರು ಅದರ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಸಮಗ್ರ ಪೂರೈಕೆ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಇದು ನಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.”

ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು ಆಪಲ್ನ ರಿಟೇಲ್ ಪುಶ್ಗೆ ಸಹ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಂಪೆನಿಯು ದೇಶದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲು 30% ಸ್ಥಳೀಯ ಸೋರ್ಸಿಂಗ್ ನಿಯಮವನ್ನು ಪೂರೈಸಬೇಕು.

ಚೀನಾದಿಂದ ಅಗ್ಗದ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷ 140 ಮಿಲಿಯನ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿತ್ತು. Xiaomi ಅವರ ಭಾರತೀಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ, Redmi Note 7 ₹ 9,999 ($ ​​143) ಬೆಲೆ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಆಪಲ್ನ ಐಫೋನ್ Xs ದೇಶದಲ್ಲಿ 10 ನೇ ಸ್ಥಾನವಾಗಿದೆ.

ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಪಠ್ಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳಿಲ್ಲದೆಯೇ ತಂತಿಯ ಏಜೆನ್ಸಿ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶಿರೋನಾಮೆ ಮಾತ್ರ ಬದಲಾಗಿದೆ.

Categories