ಪೋಲ್ ಅಫಿದಾವಿತ್ನಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ಪದವೀಧರರಲ್ಲ – ಸುದ್ದಿ 18 ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಪೋಲ್ ಅಫಿದಾವಿತ್ನಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ಪದವೀಧರರಲ್ಲ – ಸುದ್ದಿ 18 ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಓಪನ್ ಕಲಿಕೆಯಿಂದ ಬ್ಯಾಚೆಲರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ (ಬಿ.ಕಾಂ) ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇರಾನಿ ತನ್ನ ಚುನಾವಣಾ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಡಿಗ್ರಿ ಕೋರ್ಸ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

In Poll Affidavit, Union Minister Smriti Irani Says She's Not a Graduate
ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ಫೋಟೊ ಫೋಟೋ.
ನವ ದೆಹಲಿ:

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸ್ಮೃತಿ ಇರಾನಿಯವರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆಗಳು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿವಾದವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿವೆ. ಇರಾನಿ ಅವರು ಪದವೀಧರರಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ ಆರೋಪವನ್ನು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಅವರು, ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಗಾಗಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಓಪನ್ ಕಲಿಕೆಯಿಂದ ಬ್ಯಾಚೆಲರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ (ಬಿ.ಕಾಂ) ಮೊದಲ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇರಾನಿ ತನ್ನ ಚುನಾವಣಾ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು, ಆದರೆ “ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಡಿಗ್ರಿ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ”.

ಇರಾನಿ-ಪದವಿ

2004 ಮತ್ತು 2014 ರಲ್ಲಿ ಸಂಸತ್ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದಾಗ ಇರಾನಿ ವಿರೋಧಾತ್ಮಕ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಉದ್ಭವಿಸಿದಂದಿನಿಂದ ವಿಪಕ್ಷವು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಿಕೆಗೆ ಹೊಸ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಮೇವು ನೀಡಬಹುದು.

ದೆಹಲಿಯ ಚಾಂದನಿ ಚೌಕ್ನಿಂದ 2004 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಇರಾನಿ ಅವರು ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಆರ್ಟ್ಸ್ (ಬಿಎ) ಪದವಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು. “ಬಿಎ 1996 ದೆಹಲಿ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ (ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಕರೆಸ್ಪಾಂಡೆನ್ಸ್)”, ಅವರು ಅಂಕಣದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಇದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಶಿಕ್ಷಣದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕೋರ್ಸ್ ಮುಗಿದ ವರ್ಷವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತದೆ.

ಅಮೇಥಿಯವರ 2014 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅಫಿಡವಿಟ್ನ ಅದೇ ಅಂಕಣದಲ್ಲಿ, 1993 ರಲ್ಲಿ ಕ್ಲಾಸ್ XII ಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ “ಬ್ಯಾಚೆಲರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ ಪಾರ್ಟ್ -1, ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಓಪನ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ (ಕರಾಸ್ಪೆಂಡೆನ್ಸ್), ದೆಹಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ 1994” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಹೇಗಾದರೂ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಫಿಡವಿಟ್ನಲ್ಲಿ, ಅವರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅವರು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕೋರ್ಸ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇರಾನಿ 2014 ರ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಾಧ್ಯಮ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಯು.ಎಸ್.ನ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಯೇಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಿಂದ ಪದವಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆಯ ಮತದಾನದ ಪ್ರಮಾಣ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರು ಏಕೆ ಅದನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಮಂತ್ರಿ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವಿವಾದದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇರಾನಿಯವರ ಬೆಂಬಲದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಉನ್ನತ ನಾಯಕರು ಹೊರಬಂದರು. ಅವರಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಒಮರ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ, “ಯಾರಾದರೂ ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಬೇಕೆಂದರೆ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ಗೆ ಪೈಲಟ್ ಆಗಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಮಿನ್ಗೆ ಗಣಿಗಾರರಾಗಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Categories