3 ವರ್ಷದ ಹಳೆಯ ಲಾಕ್ಸ್ 48 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ತಂದೆಯ ಐಪ್ಯಾಡ್ – ಗೇಮ್ ರಾಂಟ್

3 ವರ್ಷದ ಹಳೆಯ ಲಾಕ್ಸ್ 48 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ತಂದೆಯ ಐಪ್ಯಾಡ್ – ಗೇಮ್ ರಾಂಟ್

Evan Osnos, a staff writer for The New Yorker, has become a viral sensation on Twitter over the last few days for an unfortunate problem he’s having with his iPad. Apparently, Osnos’s 3-year-old son was trying to use his father’s iPad, but inputted the wrong password too many times, causing the iPad to be disabled for…

ಇವಾನ್ ಓಸ್ನೋಸ್, ದ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕರ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬರಹಗಾರ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಐಪ್ಯಾಡ್ನಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರುವ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಸಮಸ್ಯೆಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಸಂವೇದನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ಓಸ್ನೋಸ್ನ 3 ವರ್ಷದ ಮಗ ತನ್ನ ತಂದೆಯ ಐಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದನು, ಆದರೆ ತಪ್ಪಾದ ಗುಪ್ತಪದವನ್ನು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ನಮೂದಿಸಿದನು, ಐಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು 25,536,442 ನಿಮಿಷಗಳಿಗೆ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು, ಅಥವಾ 48 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ.

2067 ರವರೆಗೆ ಐಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಓಸ್ನೋಸ್ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಪಾಸ್ವರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹಾಕುವ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಗುವುದು. Osnos ತನ್ನ ಸಂಕಟದಿಂದ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ಗೆ ತಲುಪಿದನು, ಯಾರೊಬ್ಬರು ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ಫಿಕ್ಸ್ ಹೊಂದಬಹುದೆಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಾ, ಆದರೆ ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮರುಸ್ಥಾಪನೆ. ಇದರರ್ಥ ಓಸ್ನೋಸ್ ಮೋಡದ ಮೇಲೆ ಬ್ಯಾಕ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಡೇಟಾವು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಆ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹೋಗಲು ಯಾರಾದರೂ ಇಷ್ಟವಿರದ ಕಾರಣ ಇದು ಅರ್ಥವಾಗುವಂತಹದ್ದಾಗಿದೆ.

ಯಾವುದೇ ದರದಲ್ಲಿ, ಓಸ್ನೋಸ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಐಪ್ಯಾಡ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿ ಬಂತು. ಒಬ್ಬರ ಆಪಲ್ ID ಮತ್ತು ಇತರ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುವ ಐಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಷಯವಿದ್ದರೂ, Osnos ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಮರು-ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿದರೆ ಕೆಲವು ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

48 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಯಾರೋ ಸಾಧನವನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡುವುದು ತೀವ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಆದರೆ ಕನಿಷ್ಠ ಆಪಲ್ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗೇಮಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಔಟ್ ಶಾಖೆಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಜೊತೆ, ಈ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಮುಖ ಭದ್ರತಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಎದುರಿಸಲು ಹೊಂದಿದ್ದ ಗೇಮರುಗಳಿಗಾಗಿ ಒಂದು ಧೈರ್ಯಕೊಡುವ ವಿಷಯ ಇರಬೇಕು.

ಓಹ್, ಇದು ನಕಲಿಯಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ ಆದರೆ, ಅಯ್ಯೋ, ಇದು ನಮ್ಮ ಐಪ್ಯಾಡ್ನ 3-ವರ್ಷದ ಪ್ರಯತ್ನದ ನಂತರ (ಮತ್ತೆ) ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು. ಐಡಿಯಾಸ್? pic.twitter.com/5i7ZBxx9rW

– ಇವಾನ್ ಓಸ್ನೋಸ್ (@ ಈಸ್ನೋಸ್) ಏಪ್ರಿಲ್ 6, 2019

ಗೇಮಿಂಗ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ನ ಹೆಚ್ಚಿದ ಗಮನವು ತನ್ನ ಆಪಲ್ ಆರ್ಕೇಡ್ ಗೇಮ್ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯ ಸೇವೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಆಪಲ್ ಆರ್ಕೇಡ್ ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಂತಹ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಸೇವೆ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಮಾಸಿಕ ಶುಲ್ಕವನ್ನು 100 ಆಟಗಳಲ್ಲಿ (ಕೆಲವರು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ) ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆಪೆಲ್ ಆರ್ಕೇಡ್ ಮೂಲಕ ಆಪಲ್ ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳಿರುವಾಗ, ಈ ಸೇವೆಯು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಎಕ್ಸ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಗೇಮ್ ನಂತಹ ಪಾಸ್ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೋಲಿಸಬಹುದು.

ಓಸ್ನೋಸ್ ಗೇಮಿಂಗ್ಗಾಗಿ ತನ್ನ ಐಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಯಾರು ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವನು ಮಾಡಿದರೆ, ಸಾಧನವನ್ನು ಮರುಸಂಗ್ರಹಿಸಿದಾಗ ಅವನು ಮತ್ತೆ ತನ್ನ ಆಟಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

Categories