ಒಳಾಂಗಣ ಎಡ್ಜ್ ಉಡುಪುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ – ದಿ ಟೆಕ್ ರಿಪೋರ್ಟ್

ಒಳಾಂಗಣ ಎಡ್ಜ್ ಉಡುಪುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ – ದಿ ಟೆಕ್ ರಿಪೋರ್ಟ್

by Ben Funk — 4:59 PM on April 8, 2019 Last December, Microsoft announced plans to dump Edge’s HTML and JavaScript guts in favor of Chromium, shortly after anonymous reports surfaced. At the time, Windows VP Joe Belifore pointed out that the mobile versions of Edge used open-source roots, so it made sense to do the…

ಬೆನ್ ಫಂಕ್ರಿಂದ

ಕೊನೆಯ ಡಿಸೆಂಬರ್, ಅನಾಮಧೇಯ ವರದಿಗಳು ಆವರಿಸಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಪರವಾಗಿ ಎಡ್ಜ್ನ ಎಚ್ಟಿಎಮ್ಎಲ್ ಮತ್ತು ಜಾವಾಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಡಂಪ್ ಮಾಡಲು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಯೋಜಿಸಿದೆ . ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವಿಂಡೋಸ್ ವಿ.ಪಿ ಜೋ ಬೆಲಿಫೋರ್ ಅವರು ಎಡ್ಜ್ನ ಮೊಬೈಲ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ತೆರೆದ-ಮೂಲದ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದವು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಡೆಸ್ಕ್ಟಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಅದೇ ರೀತಿ ಮಾಡಲು ಇದು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ಈಗ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತನ್ನ ಕಾರ್ಮಿಕ ಫಲವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ: ಎಡ್ಜ್ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಬಿಲ್ಡ್ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪಿಸಿಗೆ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ .

ದಿ ಎಡ್ಜ್ ತಂಡವು ಇಂದು ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಬಿಲ್ಡ್ಗಳು ಎರಡು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಬಿಡುಗಡೆ ಚಾನಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು: ಕ್ಯಾನರಿ ಮತ್ತು ದೇವ್. ಆ ಚಾನಲ್ಗಳೆಲ್ಲವೂ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರಲು ಖಾತರಿಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ-ಆದರೂ ಅವು “ಬೀಟಾ” ಎಂದು ಸಹ ಲೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಬೀಟಾ ಆವೃತ್ತಿಯು ಇನ್ನೂ ರಸ್ತೆ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಎಡ್ಜ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಈ ಆರಂಭಿಕ ಬಿಡುಗಡೆಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಎಡ್ಜ್ನ ಶಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಆವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಪಕ್ಕ-ಪಥವನ್ನು ನಡೆಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಕ್ಯಾನರಿ ಚಾನಲ್, ಅದೇ ಹೆಸರಿನ ಕ್ರೋಮ್ನ ಚಾನಲ್ನಂತೆಯೇ, ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ರಾತ್ರಿಯ ನಿರ್ಮಾಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಕ್ಯಾನರಿ ಚಾನೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಯಾವುದಾದರೂ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು, ದೋಷ ಪರಿಹಾರಗಳು, ಮತ್ತು ಹೊಸ ದೋಷಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ದೇವ್ ಚಾನೆಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಅರ್ಹವಾದ ನಿರ್ಮಾಣಗಳು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಇವುಗಳು ತಮ್ಮ ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಬೆಂಬಲಿತವಾದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವೆಬ್ ಡೆವಲಪರ್ಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಎಡ್ಜ್ನ ಪ್ರವೇಶದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಕುರಿತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. HTML5 ಪ್ರವೇಶಸಾಧ್ಯತೆಯ ಬ್ರೌಸರ್ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ಕೋರ್ ಪಡೆಯಲು ಎಡ್ಜ್ ಏಕೈಕ ಬ್ರೌಸರ್ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅದರ ರಹಸ್ಯಗಳನ್ನು ತನ್ನೆಡೆಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಎಡ್ಜ್ ತಂಡವು ಹಲವಾರು ಸುಧಾರಣೆಗಳನ್ನು ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ಗೆ ಅಪ್ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಕಳುಹಿಸುವಂತೆ ಹೇಳುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಹಾಯಕ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯವಾದ ಉತ್ತಮ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸೇವೆಗಳು, ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣಗೊಂಡ ಮಾಧ್ಯಮ ವಿಸ್ತರಣೆಗಳಿಗೆ ಬೆಂಬಲ, ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಹಲೋ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಉತ್ತಮ ಏಕೀಕರಣವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಅನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಪಿಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜಿರ್ಬಿಲ್ಗಳು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನಿಂದ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಒಂದನ್ನು ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಎಡ್ಜ್ನ ಈ ಹೊಸ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ದೋಷ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಯಾರಾದರೂ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಟ್ರ್ಯಾಕರ್ಗೆ ದೋಷ ವರದಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Categories