ಅರ್ಜೆಂಟೈನಾ vs. ವೆನೆಜುವೆಲಾ – ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವರದಿ – ಮಾರ್ಚ್ 23, 2019 – ಇಎಸ್ಪಿಎನ್

ಅರ್ಜೆಂಟೈನಾ vs. ವೆನೆಜುವೆಲಾ – ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ವರದಿ – ಮಾರ್ಚ್ 23, 2019 – ಇಎಸ್ಪಿಎನ್

ಅರ್ಜೆಂಟೈನಾದ ಲಿಯೋನೆಲ್ ಮೆಸ್ಸಿ ಶುಕ್ರವಾರ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು ಆದರೆ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ನಲ್ಲಿ ಸೌಹಾರ್ದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ವೆನೆಜುವೆಲಾ ತಂಡವು 3-1 ಗೋಲುಗಳಿಂದ ಸೋತಿತು.

ಮೆಸ್ಸಿ ತೇಜೋವಧಿಯ ಹೊಳಪಿನನ್ನು ತೋರಿಸಿದನು ಆದರೆ ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಮೂರು ಬಾರಿ ಸೊಲೊಮನ್ ರೊಂಡೊನ್, ಝೊನ್ ಮುರಿಲ್ಲೋ ಮತ್ತು ಜೋಸೆಫ್ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ರಿಂದ ಗೋಲುಗಳ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮುಂದಿದೆ. ಲಟೊರೊ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಅರ್ಜೆಂಟೈನಾದ ಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಮೊಣಕಾಲಿನ ಗಾಯದ ನಂತರ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯಾಗಿ ಮೊಸಾಯಿಕ್ ವಿರುದ್ಧ ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಮೆಸ್ಸಿಯು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಷ್ಟದ ನಂತರ ತಂಡವು ಘೋಷಿಸಿತು. ಅಟ್ಲಾಂಟಾ ಯುನೈಟೆಡ್ನ ಗೊಂಜಾಲೊ “ಪಿಟಿ” ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಸಹ ಟಾಂಗಿಯರ್ನಲ್ಲಿ ಮಂಡಿರಜ್ಜು ಗಾಯದಿಂದಾಗಿ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಾನೆ.

ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ, ಅರ್ಜೆಂಟೈನಾ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಲೂಯಿಸ್ ಸ್ಕಲೋನಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಋಣಾತ್ಮಕ ಪದಗಳಿಗಿಂತ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿವೆ.

“ಈ ನಷ್ಟದಿಂದ ನಾವು ಬಹಳಷ್ಟು ಕಲಿತಿದ್ದೇವೆ, ನಾವು ರಚಿಸಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಮೆಸ್ಸಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದವು.ಈ ಪಂದ್ಯ ಮೆಸ್ಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಆಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಮಗೆ ನೆರವಾಯಿತು.”

ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನಡೆದ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದ ನಂತರ ಮೆಸ್ಸಿ ಅವರು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಅಟ್ಲೆಟಿಕೊ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ನ ವಂಡಾ ಮೆಟ್ರೋಪಾಲಿಟನ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಆಲ್-ಸೌತ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಆತ ಒಂದು ಕ್ಲೀನ್ ಶೇವ್ನ್ ಹೊಸ ನೋಟದಿಂದ ಮರಳಿದ.

ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಅರ್ಜಂಟೀನಾವನ್ನು ಕೇವಲ ಹಿಂದಿನ ಹಿಂದಿನ 23 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸೋಲಿಸಿತ್ತು, ಆದರೆ ಅವರು ಐದು ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಆರಂಭವನ್ನು ಪಡೆದರು, ಆದರೆ ರೊಂಡನ್ ಬಾಕ್ಸ್ನ ಒಳಗಡೆ ಸುದೀರ್ಘ ಹಾದಿಯನ್ನು ಇಳಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಶಾಟ್ ಕೀಪರ್ ಫ್ರಾಂಕೊ ಅರ್ಮಾನಿ ಅವರನ್ನು ಹೊಡೆದನು.

Rondon 40 ನೇ ಒಂದು ಹೆಡರ್ ಅದನ್ನು ಎರಡು ಮಾಡಿದ ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಗೋಲು ಕೇವಲ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆಗಿತ್ತು ಮುರಿಲ್ಲೊ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿ ಹಗರಣಕ್ಕೆ ಒಂದು ತ್ವರಿತ ಫ್ರೀ ಕಿಕ್ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಒಂದು ಸುಂದರ ಬಲ ಕಾಲಿನ ಶಾಟ್ ದೂರದ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಬಲೆ.

59 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಅರ್ಜಂಟೀನಾವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಬೆನ್ನಟ್ಟಲು ಲುಟೊರೊ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಅವರು ಅದ್ಭುತ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಮುಗಿಸಿದರು ಆದರೆ ಅವರ ಆಶಯಗಳು ಅಲ್ಪಕಾಲಿಕವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಜೋಸೆಫ್ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಅವರು ಪೆನಾಲ್ಟಿ ಸ್ಪಾಟ್ನಿಂದ 3-1 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಉಳಿದಿತ್ತು.

“ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಾವು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ನಾವು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ ಅವರು ಎರಡು ಬಾರಿ ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡಿದರು” ಎಂದು ಲಾಟೊರೊ ಮಾರ್ಟಿನೆಜ್ ಹೇಳಿದರು. “ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ನಾವು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ಚೆಂಡಿನ ಕಡೆಗೆ ಹೋದೆವು ಆದರೆ ಆ ಪೆನಾಲ್ಟಿಯನ್ನು ನಾವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೈಕರ್ ಡರಿಯೊ ಬೆನೆಡೆಟ್ಟೊ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಮೆಸ್ಸಿ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಟಗಾರ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ದಾರಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಹೊಂದಿವೆ.”

ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ, ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ರಾಫೆಲ್ ಡುಡಾಮೆಲ್ ತಂಡವನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದಿರುವ ರಾಜಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ಅವರು ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

50 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳು ನಾಯಕ ನಿಕೋಲಸ್ ಮಡುರೊ ಅವರನ್ನು ಮಧ್ಯಂತರ ನಾಯಕನಾಗಿ ಜುವಾನ್ ಗೈಯಡೋನನ್ನು ಗುರುತಿಸಿರುವುದನ್ನು ಖಂಡಿಸಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರವು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರಾಜಕೀಯ ಮತ್ತು ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಗುಯಿಡೋದ ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಸಭೆಯ ಫೋಟೋವೊಂದನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಡುಡಾಮೆಲ್ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಾನು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕರಿಗೆ ನಾನು ನನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ತುಂಬಾ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧವಾಗಿ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ರಾಜಕೀಯ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಇಡೀ ದೇಶಕ್ಕೆ ತರಬೇತುದಾರನಾಗಿದ್ದೇನೆ. ”

ಕ್ಯಾಟಲೊನಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋಮವಾರದಂದು ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ತರಬೇತುದಾರನಾಗಿ ಮುಂದುವರೆಸುವುದಾಗಿ ಡ್ಯೂಡೆಮೆಲ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ನಿಂದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು.

Categories