ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿಯರು, ಕಾಲೇಜು ನಿರ್ವಾಹಕರು ಭಾರೀ US ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟಿಯರು, ಕಾಲೇಜು ನಿರ್ವಾಹಕರು ಭಾರೀ US ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಎರಡು ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 50 ಜನರು

ಹಾಲಿವುಡ್

ಮಂಗಳವಾರ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಹಾರಿದ ಒಂದು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದ ನಂತರ ನಟಿಯರು, ಕಾಲೇಜು ನಿರ್ವಾಹಕರು, ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ತರಬೇತುದಾರರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪಾಲನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಯುಎಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಜಸ್ಟಿಸ್ ನಿಂದ 300 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಹಗರಣವೆಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ

ಎಫ್ಬಿಐ

ಮತ್ತು ಐಆರ್ಎಸ್ ಏಜೆಂಟ್ಗಳು “ವಾರ್ಸಿಟಿ ಬ್ಲೂಸ್” ಎಂದು ಕರೆದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡರು, ಇದು ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳ ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದರು ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್, ಯೇಲ್, ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ಟೌನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಂತಹ ಗಣ್ಯ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಕೊಟ್ಟ ಪೋಷಕರು.

ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ ನಟಿಯರು

ಲೊರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್

ಮತ್ತು

ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್

.

ಉತ್ಕೃಷ್ಟ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಶ್ರೀಮಂತವಾಗಿ ಖರೀದಿಸುವುದರಿಂದ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿಖರವಾಗಿ ಸುದ್ದಿ ಇಲ್ಲವಾದರೂ (ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರುಂಪ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಸೋದರಳಿಯ ಜೇರ್ಡ್ ಕುಶ್ನರ್ ಅವರು ಕ್ರಮವಾಗಿ ವಾರ್ಟನ್ ಮತ್ತು ಹಾರ್ವರ್ಡ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಅಂಗೀಕಾರದ ಕುರಿತು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ), ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ವಂಚನೆ, ಲಂಚ, ಮತ್ತು ತಪ್ಪಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವುದು.

“ನಾವು ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಇದರಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಶಾಲೆ ಅಥವಾ ಮಗನನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ನಾವು ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ವಂಚನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಬರೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬೋಸ್ಟನ್ನಲ್ಲಿನ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಬ್ರ್ಯಾಫಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಎಫ್ಬಿಐ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ತಮ್ಮ ವಾರ್ಡ್ಗಳ ಪರವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಬರೆಯುವ ಪ್ರಾಕ್ಸಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುವ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಪೋಷಕರು ಹೋದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಶ್ರೀಮಂತ ಕುಟುಂಬಗಳ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಅಂಕಗಳನ್ನು ನಕಲಿಸಿದ ಹಲವಾರು ಕಾಲೇಜು ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ ತರಬೇತುದಾರರು ಮತ್ತು SAT / ACT ಆಡಳಿತಗಾರರೂ ಸಹ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಅವರು ಗಣ್ಯ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಎಲ್ಲರೂ, ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಲು $ 25 ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಶಂಕಿತರವರು ಲಂಚ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಲವೊಂದು ನಿದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವ್ಯವಹಾರದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕನಾದ ವಿಲ್ಲಿಯಮ್ ಸಿಂಗರ್ ಅವರ ಪೋಷಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು SAT ಅಥವಾ ACT ಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಹೊಂದಲು ಈ ಯೋಜನೆಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಆರೋಪಿಗಳ ಪೈಕಿ ನಟಿ ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಅವಳ ಪತಿ ಮೊಸ್ಸಿಮೊ ಗಿಯಾನುಲ್ಲಿ ಅವರು ಸದರ್ನ್ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಮಧ್ಯವರ್ತಿಗಳಿಗೆ $ 500,000 ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದು, ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಕಾಲೇಜು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಹೊಸದಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಅವರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸದಿದ್ದರೂ – ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ತಲೆ ಸೇಲಿಂಗ್ ತರಬೇತುದಾರರಾದ ಜಾನ್ ವಂಡೆಮೊಯರ್, ಯೇಲ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿನ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯ ಸಾಕರ್ ಕೋಚ್ ರುಡಾಲ್ಫ್ “ರೂಡಿ” ಮೆರೆಡಿತ್ ಮತ್ತು ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಬ್ರಾಡೆನ್ಟನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಖಾಸಗಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಆಗಿರುವ ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ ಎಂಬುವವರು ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪಿತೂರಿ 1) ಎಸ್ಎಟಿ ಮತ್ತು ಎಟಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಿರ್ವಾಹಕರನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಯ ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಪರೀಕ್ಷಾ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವ, ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ರಿಡ್ಡೆಲ್, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಥವಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ; 2) ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ ತರಬೇತುದಾರರು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತಗಾರರಿಗೆ ಲಂಚ ಕೊಡುವುದು-ಯೇಲ್, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್, ಜಾರ್ಜ್ಟೌನ್, ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಸದರ್ನ್ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ, ಮತ್ತು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಳ್ಳುವ ವೇದಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು; ಮತ್ತು (3) ಲಂಚದ ಸ್ವರೂಪ ಮತ್ತು ಮೂಲವನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಸಿಂಗರ್ ದತ್ತಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮುಂಭಾಗವನ್ನು ಬಳಸಿ.

ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಲೇಜು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವ್ಯವಹಾರ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸಿಂಗರ್, ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ವಿಸ್ತೃತ ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸೂಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ SAT ಮತ್ತು ACT ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವಂಚನೆಗೊಳಗಾಯಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಕಲಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದಾಖಲಾತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು. ವಿಸ್ತೃತ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿದ ನಂತರ, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಹೂಸ್ಟನ್, ಅಥವಾ ವೆಸ್ಟ್ ಹಾಲಿವುಡ್, ಕಾಲಿಫ್ನಲ್ಲಿರುವ ಖಾಸಗಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರಿಪರೇಟರಿ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರೌಢಶಾಲೆ ಎಂಬ ಎರಡು ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವಂತೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೂಚಿಸಿದರು.

ಆ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ನಿರ್ವಾಹಕರು ನಿಕಿ ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಗೊರ್ ಡಿವೊರ್ಸ್ಕಿರೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಗರ್ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದನು, ವಂಚನೆ ಯೋಜನೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ $ 10,000 ರಷ್ಟು ಲಂಚವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಡ್ವೊರ್ಸ್ಕಿ ಅವರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮೂರನೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ರಿಡ್ಡೆಲ್ಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ, ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅಥವಾ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ನಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು. ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಸಿಂಗರ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರಿಡೆಲ್ $ 10,000 ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಗಾಯಕನ ಕ್ಲೈಂಟ್ಗಳು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ $ 15,000 ಮತ್ತು $ 75,000 ರ ನಡುವೆ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದು, ದೇಣಿಗೆಯನ್ನು ಚಾರಿಟಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಹಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಪರೀಕ್ಷೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪೋಷಕರು ಮೋಸಕ್ಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರಲಿಲ್ಲ.

Categories